Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 2 của 2

[Kindle Fire] Sử dụng Thư viện ebook lớn nhất thế giới Google Play

Em post ở đây nhưng lòng cứ nghĩ là phải post ở khu phần mềm Android thì đúng hơn! Bác nào có thể góp ý để em chuyển bài, nếu không xin nhờ Admin chuyển hộ.

Dù gì thì như các bạn đã biết, Google đã sát nhập Android Market vô Google Play, mà em đang ở ICS thì ức chế lắm, thấy nó có thêm 3 cái là: thư viện ebook lớn nhất,thư viện nhạc lớn nhất và thư viện movie không khác gì Amazon, có điều... nó không xài được ở Việt Nam! Nên em đã có cách cho các bác sử dụng.

Nhưng bù lại hàng Free nó thì không tốn tiền, em đã mua thử nhiều ebook free trên Google Play và thấy xài rất OK! Chưa bỏ tiền mua Music với Movie nhưng chắc là không được do khác thẻ tín dụng.

Nhưng nói chung có còn hơn không, hướng dẫn down ebook free trên Google Play.
    Google Play có rất nhiều sách kinh điển free, sau khi làm xong sẽ biết, đầu tiên lên trang này: http://daol.aol.com/software/aoldesktop96 download AOL Desktop 9.6 về rồi cài đặt!

Sau đó lên trang chủ www.aol.com tạo 1 tài khoản AOL Mail.

Cài đặt xong AOL Desktop 9.6 thì nó sẽ ra như thế này, các bác nhập user name với mật khẩu vô
    LƯU Ý LẦN ĐẦU TIÊN SẼ KHÔNG CÓ CHỮ CONNECTION NHÉ, CÁC BÁC ĐỪNG NGẠC NHIÊN!

Các bác Sign On sau khi sign on rồi sẽ có sign off trên Task Bar Ấn vào đấy rồi ấn Sign Off sẽ hiện ra màn hình mới, ấn vào Connect Options như hình trên.

Chọn Advance Broadbrand Option khi nó hiện ra 2 lựa chọn

Nó hiện ra 1 cái bảng thì ở góc trên bên trái có 1 ô chọn lựa, nhấp vào đấy rồi chọn Add A Broadbrand, bây giờ đặt tên nó bất kỳ, còn ở dưới có ô Connect Type chọn Home Network rồi Save lại.

Bây giờ Sign On AOL với Connection bác vừa mới tạo, bây giờ lên mạng nó sẽ thấy bác nằm ở Kansas,Wichita,USA :giggle:.

Lên mạng, vô www.play.google.com chọn books sau đó vô phần Top Free chọn 1 cuốn sách nó bắt đăng nhập GMail thì bác đăng nhập Account của bác register trên em Kindle Fire (bác nào hay mua app bằng Android Market thì quen quá rồi) rồi Mua thôi, nó sẽ chỉ thông báo là "Ready To Read" cứ để kệ nó, bây giờ các bác kiếm càng nhiều sách free càng tốt.

Cuối cùng lên trang này:http://www.mediafire.com/?11t1px9jlzdvwyt
    Tải file đó về install vào máy, nếu máy đã đăng ký mở ra thấy ngay mấy cuốn sách đã mua

Nói chung theo em thì down sách lậu trên mạng là số 1 nhưng cái này cũng đáng thử đấy!

View more random threads:

Có ebook việt ko vậy bác....?
    3030303030303030303030

Các Chủ đề tương tự

1. Kindle Fire cứu với ae ơi...
    Bởi Trịnh Xuân Thành trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 06-26-2012, 01:48 AM
  2. CM7 kae-Rom for kindle fire
    Bởi TrungLee trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 06-23-2012, 03:42 AM
  3. [Kindle Fire] [ROM] |4/15/2012| |ReloadedROM™| |CM9 Reloaded v1.2| |Kindle Fire| [CM9]
    Bởi tmhuong01 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 21
    Bài viết cuối: 05-03-2012, 07:39 PM
  4. Cài đặt Google Play cho Kindle Fire 6.3
    Bởi hehechoi trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 04-29-2012, 05:41 AM
  5. [Kindle Fire] HellFire Kindle CM7 v1.0
    Bởi thanhtrungh8866 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 04-18-2012, 05:49 AM