Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 32 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 314

[Samsung Galaxy Tab 7.0] Hướng dẫn Cài đặt Android 2.3.3 (GSM)

Samsung vừa qua đã cung cấp Android 2.3.3 chính thức cho Galaxy Tab 7", sau 1 ngày dùng thử thì mình thấy khá là ưng ý lên quyết định tổng hợp cái hướng dẫn cài này. Nếu chưa biết cách làm bạn có thể tham khảo qua. Điều đầu tiên muốn nói đến đó là trường hợp của CDMA, hiện tại Galaxy Tab CDMA vẫn chưa có bản nâng cấp Android 2.3.3 này, ngay cả rom cook cũng chưa có. Bài viết này chỉ nói đến GSM, CDMA chịu khó chờ một thời gian nữa nhé.

Thường thì rom mặc định dùng không ngon bằng rom cook, mà cũng vì theo thói quen thích dùng rom cook hơn nên mình đã sử dụng Overcome ROM v2.0.0 (dựa trên Android 2.3.3) trên chiếc Galaxy Tab 7" của mình. Trước tiên để cài rom cook này thì bạn cũng phải cài Android 2.3.3 gốc lên máy trước. Bài hướng dẫn mình sẽ chia làm 2 phần cụ thể. Android 2.3.3 có gì hay thì xin phép nói ở bài khác, ở đây chỉ hướng dẫn cài mà thôi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Cần tải về:
    Chuẩn bị:
    Cập nhật:

Version 2.0.0-RC1

• Flash Player 10.3 removed due to functionality issues. (Install from Market
      after flashing)
    • Fugutweaks 0.2 Included (app_process from Honeycomb)
    • Cifs/ext4 support (courtesy of RichardTrip. Thanks!)
    • Browser Mods – (enabled “Default Zoom” in settings, added “User Agent” in
      settings, set plugins to “on demand” by default)
    • Google Talk from AOSP 2.3.4 integrated (voice works – video not so much…yet)
    • Notification bar themed (Beginnings of theming across the OS)
    • GPU Drivers from Nexus S 2.3.4 integrated
    • New Bootanimation

Trích dẫn Gửi bởi auto_master204
    Vào xda thì thấy có bản Overcome_v2.0.0_GOLD_Full.zip mới có từ 02/06/2011 với một số cải tiến, ngay cả bản GB-stock-safe cũng đã có version 2 http://overcome.mimzo.com/?page_id=64 phải nói rất tuyệt đối với những member mới mua máy như mình.

Sau một hồi đọc kỹ hướng dẫn của bác vuhai6 và install guide của overcome , đã up thành công Overcome_v2.0.0_GOLD_Full.zip , máy chạy rất mượt , setcpu đo quadrants bendmark được 2084 , quá ổn.
    Nghe nhạc, xem phim 5.1 đã test với bộ HD của mình, rất ổn.

Tuy nhiên em chỉ thấy có một thắc mắc là trên overcome nó nói đối với các máy up lên từ 2.2 thì cần phải cài cái boodloader patch - khá quan trọng, vì khi cài rom custom cần phải sửa lại bootloader, nên phải cài cái này để cho phép sửa bootloader tránh bị brick, nhưng không thấy bác nói đến trong hướng dẫn.

I./ Cài rom gốc Android 2.3.3

Để cài những rom cook trên nền Android 2.3.3 thì trước tiên là phải cài rom gốc 2.3.3 cho máy trước. Thao tác này chỉ cần làm một lần, những lần sau bạn không cần phải lặp lại bước này nữa. Sau này chỉ cần tải rom cook về và làm như bước II sẽ trình bày ở phần sau là được.

1 - Trước tiên giải nén file GB-stock-safe_v1.zip, ra được thư mục GB-stock-safe. Các bước tiếp theo thao tác với những file trong thư mục này.

2 - SAMSUNG_USB_Driver_for_Mobile_Phones_x86.exe: trong trường hợp máy của bạn chưa được cài drive Galaxy Tab thì chạy file này trước nhé.

3 - Odin3_v1.7: sau khi cài drive thì vào đây để chạy phần mềm Odin3

4 - Chuyển Galaxy Tab về chế độ Download Mode bằng cách: Tắt máy hoàn toàn -> Nhấn giữ Volume Down và Power cho đến khi logo màu vàng xuất hiện. Sau đó cắm vào máy tính.

5 - Quay trở lại Phần mềm Odin3. Khung ID:COM nếu có nền vàng nghĩa là bạn đã kết nối thành công Galaxy Tab với máy tính. Nếu không hiện nền vàng và [COMx] thì có nghĩa là chưa kết nối được, và bạn phải kiểm tra lại drive hoặc cable nối.

6 - bước này khá quan trọng vì bạn bắt đầu chọn file để add vào Odin3. Hãy là theo đúng hướng dẫn nhé, các file cần được chọn đều nằm trong thư mục GB-stock-safe mới giản nén ra ở bước đầu tiên:

• PIT: chọn file gt- p1000_mr.pit
    • PDA: chọn GB_Stock_Safe_v1.tar
    • PHONE: có 3 trường hợp
      <li>Nếu là GSM-based GT-P1000 Tab (Asia/Europe/ Middle East/Oceania/Africa, bản world): chỏ vào thư mục JPZ Modem và chọn modem.bin
    • Nếu là T-MOBILE: chỏ vào thư mục T-Mobile Modem và chọn modem.bin
    • Nếu là AT&T (USA), TelCel (Mexico) và Telstra (Australia): chỏ vào thư mục JK3 Modem và chọn modem.bin
    </li>

7 - Sau khi đã add file xong thì kiểm tra lại một lần nữa rồi nhấn Start. Máy sẽ tự chạy. Sau khi khung màu xanh báo PASS! nghĩa là đã ok. Galaxy Tab sẽ tự động khởi động lại.

8 - Sau khi Galaxy Tab đã khởi động lại là đến bước thiết lập. Vì cài rom gốc chỉ là bước đệm để cài rom cook sau nên các bước thiết lập bạn cứ Next hoài cho qua hết là được. Dù sao khi cài rom cook thì cũng phải làm lại các bước này.

Tks ! sự nhiệt tình của bác . nhưng bác ơi mấy cái file của bác Link die hết cả rùi ! bác sửa giùm lại link với ạ .

Rapidshare không được, nhưng mấy cái link dưới được đó bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] mới check lại

Đang dùng GT 7" Froyo. Có lẽ cũng thử up lên Gingerbread để xem có gì khác không. Cám ơn chủ topic nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi heroesvn
    Đang dùng GT 7" Froyo. Có lẽ cũng thử up lên Gingerbread để xem có gì khác không. Cám ơn chủ topic nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Nhanh hơn, mượt hơn, giao diện đẹp hơn. Khoái cái là có thêm Portable wi-fi hotspot

Mấy cái icon của Samsung sao thấy màu mè quá nhỉ, đó là lý do duy nhất mình không thích đện thoại Samsung.

Cảm ơn bài chi tiết của Bác. Đang ngôì chờ kết quả. Máy em hiện cái máy tính và cái đện thoại có cái chấm than ở giữa. hehehe

mấy bác cho em hỏi : Overcome ROM 2.0.0 có ngôn ngử tiếng việt không vậy

ôi có bản rom cho cdma chưa pác

Các Chủ đề tương tự

1. Android 4.0 Update for Galaxy S i9000 [Custom ROM Samsung] ALPHA
    Bởi canhlv91 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 06-07-2015, 10:33 AM
  2. ROM giống iphone hoặc Samsung Galaxy S cho Samsung Galaxy Y ko?
    Bởi daupphun trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 24
    Bài viết cuối: 06-03-2012, 03:08 AM
  3. Đã có Android 4 chính thức cho Samsung galaxy SII
    Bởi lamlgp trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 05-31-2012, 03:46 PM
  4. Đã có android 4.0 cho Samsung galaxy note chưa ạh?
    Bởi nguyendinh trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 04-20-2012, 07:34 PM
  5. Hướng dẫn cài đặt Android 4.0.4 ICS cho Samsung Galaxy Nexus [GSM]
    Bởi tk123 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-06-2012, 01:49 PM