Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 10 của 10

[GALAXY S2] Một cách có thể unBrick

Hi anh em, mình cũng vừa toát mồ hôi khi unBrick được con s2 i9000G. Ông bạn nhờ cài hộ, như mọi lần mình chỉ 10 phút là ok thôi, nhưng lần này mắt mũi nhầm lẫn thế nào mình lại stock lại i9000G bằng stock của i9000, kết quả là hiện lên màn hình như này.
    Nhìn thấy màn hình này thì coi như là toi rồi, chuẩn bị xin nghỉ làm sớm để về qua chợ trời làm mấy chú điện trở. Tâm trạng đang buồn chán, mình thử bật odin lên và cắm cap vào thì vẫn thấy vẫn nhận cổng com vàng, nhưng giờ không phải là màn hình download mode nữa mà vẫn là màn hình như trên. Em liều vẫn stock luôn, và nó vẫn chạy bình thường và khởi động lại thì vào ok, khởi động lại đã có download mode, mọi thứ ngon lành. Chút kinh nghiệm muốn chia sẻ anh em.

Trích dẫn Gửi bởi mrvodanh
    Hi anh em, mình cũng vừa toát mồ hôi khi unBrick được con s2 i9000G. Ông bạn nhờ cài hộ, như mọi lần mình chỉ 10 phút là ok thôi, nhưng lần này mắt mũi nhầm lẫn thế nào mình lại stock lại i9000G bằng stock của i9000, kết quả là hiện lên màn hình như này.

Nhìn thấy màn hình này thì coi như là toi rồi, chuẩn bị xin nghỉ làm sớm để về qua chợ trời làm mấy chú điện trở. Tâm trạng đang buồn chán, mình thử bật odin lên và cắm cap vào thì vẫn thấy vẫn nhận cổng com vàng, nhưng giờ không phải là màn hình download mode nữa mà vẫn là màn hình như trên. Em liều vẫn stock luôn, và nó vẫn chạy bình thường và khởi động lại thì vào ok, khởi động lại đã có download mode, mọi thứ ngon lành. Chút kinh nghiệm muốn chia sẻ anh em.
    Cái này hay đây. Nhưng vẫn ko hiểu sao ko vào downloadmode mà vẫn chạy đc nhỉ

Sent from my GT-I9100 using Tinh tế

Trường hợp này gọi là hồi quang phản chiếu. May cho bạn lúc đấy kịp thời chơi với Odin.

Dù sau cũng là một sự may mắn đáng kinh ngạc. Xin chúc mừng bạn ....

Trích dẫn Gửi bởi BourneVN
    Trường hợp này gọi là hồi quang phản chiếu. May cho bạn lúc đấy kịp thời chơi với Odin.

Dù sau cũng là một sự may mắn đáng kinh ngạc. Xin chúc mừng bạn ....
    Mình cũng chưa bị brick bao giờ, lên không biết là brick thì odin có nhận không, nhưng khuyên ae vẫn cứ thử xem có nhận com vàng không, có thì cứ tiến hành như thường thôi[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

mình cũng bị nhu bạn khi up kernel của i9100 và hiện tại mình bị như thế này trên odin.

<ID:0/009> Added....
    <ID:0/009> Odin v.3 engine (ID:9)..
    <ID:0/009> File analysis..
    <ID:0/009> SetupConnection..
    <ID:0/009> Initialzation..
    <ID:0/009> Get PIT for mapping..
    <ID:0/009> Firmware update start..
    <ID:0/009> boot.bin
    <ID:0/009> NAND Write Start....
    <ID:0/009>
    <ID:0/009> Complete(Write) operation failed.
    <OSM> All threads completed. (succeed 0 / failed 1)
    <ID:0/009> Removed....
    bạn nào có thể cho mình lời khuyên. cám ơn các bạn nhiều.

ui cái này e bị suốt [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]),cái này mà dùng dây cab ngoài là cũng bị như vậy,khi mà các bác up cái gì đó qua Odim vào đt,mà ko dùng dây cab original là dính cước liền [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]),cái đó là nó bị lỗi trong quá trình up, nhưng không sao đâu các bác à,không hỏng đc đâu.[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

sài unsoftbrick cho lẹ 1click xong không cần tới USB Jig khi bị softbrick kiểu này đâu

Trích dẫn Gửi bởi leantse
    sài unsoftbrick cho lẹ 1click xong không cần tới USB Jig khi bị softbrick kiểu này đâu
    cái đó dow ở đâu vậy bác cho em link được không

Trích dẫn Gửi bởi leantse
    Xài unsoftbrcik chi bạn, cứ để thế flash về stock qua odin thôi, cần gì phải có soft + JIG. Mình ko hiểu bạn dùng soft gì, but JIG trong trường hợp này chẳng dùng được.

con của em hôm nay cũng bị vậy, nhưng chạy lại toàn fail

Các Chủ đề tương tự

1. [Ý tưởng] úp rom Galaxy Mini cho Galaxy Y được không? Anh em thảo luận nào
    Bởi phamtuyet trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 06-17-2012, 08:38 PM
  2. (hot)rom galaxy s3 cho galaxy mini
    Bởi nguyennhi1805 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-02-2012, 05:04 PM
  3. [GALAXY S2] Ice Cream Sandwich cho Galaxy S2
    Bởi arenasolo91 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 05-18-2012, 09:44 AM
  4. (Galaxy y) Custom rom cho galaxy y! Hehe
    Bởi mainamtien trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 03-11-2012, 06:40 PM
  5. [Galaxy 3] Rom Froyo 2.2 cho galaxy 3 ổn định mà đẹp đây!
    Bởi ntthu.831 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 03-07-2012, 03:32 AM