Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 8 của 8

Cứu........................! Tf101 bản us nâng cấp ics bị lỗi

Tình hình là em có con TF101 mới nâng cấp lên ICS. Đang vọc ngon, ngủ 1 đêm tới sáng thì khi khởi động lên dừng đến chữ ASUS là "câm lặng", thử tắt rồi lại khởi động lại nhưng vẫn vậy... các bác nào có ý kiến về các chữa trị mong chỉ giúp em... Tình hình là em ở Quy Nhơn, mà ở đây cái vụ máy tính bảng ít người chơi lắm nên tìm chỗ để hỗ trợ cũng khó... các bác giúp em...

Hic,bác bị như e vậy,sáng ngủ dậy tự nhiên thấy màn hình đứng ngay logo Asus,hú hồn,e tắt nguồn và khởi động lại,rất may mắn là bình thường trở lại rôi,nguy hiểm quá,hi vọng bác nào tìm ra nguyên nhân tri căn bệnh này

Èo! Đem ra tiệm nó dứt cho 300k, muốn chửi nó một tăng, nó làm như mình là khù khờ á... Chán nãn

Hiện giờ bản rom ICS Off chưa hoàn thiện lắm, bác về lại HC hoặc up mấy bản rom cook thì sẽ khắc phục được vấn đề [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Mình cũng bị thế, tối tắt máy đi ngủ sáng dậy thấy máy đang ở logo Asus, tắt đi bật lại thì bình thường.
    Mình còn bị lỗi cắm máy vào dock là máy tắt ngóm, bị restart liền mà đứng ở logo Eee Pad ..... luôn chứ ko boot vào nổi logo Asus nữa, rút máy ra khỏi dock rồi tắt nguồn bật lại thì bình thường, có lúc cắm vào dock lại xài bình thường ko sao, thế mới hài [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Còn con Asus của vợ thì xài vô tư chả bị như của mình, ko hiểu luôn, chắc đợi Asus ra bản fix lỗi thôi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Mình cũng bị, tối hôm trước còn xài vi vu, sáng vẫn xài phà phà, tới trưa móc ra thì im ru, lên tới logo eee pad là nó reboot lại, cứ loop hoài như vậy. Cũng đang tìm cách sửa, trường hợp xấu nhất là phải factory reset. (mình thì rất ghét cái này vì bao nhiêu dữ liệu đi tong hết)

Trích dẫn Gửi bởi haiminh333
    Mình cũng bị thế, tối tắt máy đi ngủ sáng dậy thấy máy đang ở logo Asus, tắt đi bật lại thì bình thường.
    Mình còn bị lỗi cắm máy vào dock là máy tắt ngóm, bị restart liền mà đứng ở logo Eee Pad ..... luôn chứ ko boot vào nổi logo Asus nữa, rút máy ra khỏi dock rồi tắt nguồn bật lại thì bình thường, có lúc cắm vào dock lại xài bình thường ko sao, thế mới hài [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Còn con Asus của vợ thì xài vô tư chả bị như của mình, ko hiểu luôn, chắc đợi Asus ra bản fix lỗi thôi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Bạn nên kiểm tra dock khác xem. có thể dock bi lỗi ở các khe cấm nên máy tự động tắt nguồn, cái này dùng để bảo vệ tránh máy bị hư đó.

Các bác thử up lại ROM, wipe sạch máy đi chạy cho nó ổn định
    Hôm qua em cũng bị như vậy, wipe lại chạy ngon hơn hẳn

Các Chủ đề tương tự

1. Hội Asus tranformer Tf101
    Bởi cuc-binhduongland trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 05-07-2012, 04:41 PM
  2. Hỏi về update ota cho TF101 WW rooted
    Bởi ku3000 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 05-01-2012, 06:20 PM
  3. TF101 bị lỗi sau khi upgrade qua CWM
    Bởi hpmarketvn98 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 04-06-2012, 06:58 PM
  4. Đã có bản Fix lỗi cho Asus Tf101 rồi........
    Bởi cuongdd trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 21
    Bài viết cuối: 03-29-2012, 06:44 AM
  5. [ROM][ICS][3G] CyanogenMod9 - đã có rom TF101 hổ trợ USB 3G
    Bởi goldensilk01 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-20-2012, 06:01 AM