Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 6 của 6

Lần đầu dùng android xin đc chỉ giáo!

Chào các bác, E lần đầu dùng android nên kiến thức = 0, các bác cho e hỏi 1 số điều nhé.1.Các bác cho e hỏi máy e là samsung GT 7 p1000, là máy xách tay hàn quốc của hãng anycall, khi e cắm sim vào vẫn nhận vậy là bản gsm fai ko ạ?2.Máy e vẫn là bản 2.2 froyo.dl24; kernel version 2.6.32.9 root@SEI-27#1. Model number SHW-M180S. Thông số như vậy là đã root chưa ạ? Bây giờ e muốn lên bản cao hơn thì fai làm ntn ạ?3. Bây gờ máy e còn mắc 1 lỗi nữa là vào camera e bấm để chụp hoặc chọn focus là lại bị khởi động lại, theo các nác đó là do phần mềm hay phần cứng ạ?Mong được sự chỉ giáo của các bác. Vẫn còn nhiều vấn đề lắm nhưng e xin phép hỏi và tìm kiếm dần. Chân thành cảm ơn các bác.

Chài, bạn cẩn thận khi nâg cấp firmware nhé. Bản anyCall của bạn đã đc unlock SIM VN rồi. Nhưng máy bạn thực sự ko phải là GT-P1000 đâu, máy bạn là SHW-M180s nên phải tìm ROM đúng cho dòng này. Nếu bạn up ROM của GT-P1000 thì sẽ bị brick đó.

Huhu chít rùi vậy có bác nao có bản ổn hơn ko ạ! Chứ bản gốc theo máy e cứ thấy làm sao ấy. Nhiều lúc tự nhiên khởi động lại ko có lý do bác ạ

Mình có anh bạn cũng dùng galaxy tab SHW-M180s dùng rom 2.3.4 (lúc mua đã như vậy rồi), anh ý cũng nhờ mình up rom mà ko dám làm, sợ up xong bị khóa mạng hoặc brick. Nếu là máy của mình chắc mình cũng liều up thử.

Trích dẫn Gửi bởi hainl1988
    Huhu chít rùi vậy có bác nao có bản ổn hơn ko ạ! Chứ bản gốc theo máy e cứ thấy làm sao ấy. Nhiều lúc tự nhiên khởi động lại ko có lý do bác ạ
    Bạn thử Factory Reset xem có còn bị khởi động lại nữa ko.

Báo cáo các bác, e đã làm đủ cách nhưng ko được. E vẫn chưa dám up lên.
    Nhưng e thấy 1 số bác trên diễn đàn dùng model giống của em và cũng bị triệu chứng như em, bác ý bảo là phải thay main và được thay miễn phí. Vậy có bác nào biết thay ở đâu ko ạ, chỉ giáo e được ko. E cảm ơn các bác nhiều

Các Chủ đề tương tự

1. Nên hay không nên lên android ICS chính hãng
    Bởi DLWMT trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 04-20-2012, 06:02 PM