Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

(New)........! Hướng dẫn Root ....... A4s mới ra đây.

Mới ra ham hố tậu e này về thấy xài vọc mấy thứ linh tinh luót web game nhẹ nhàng thì cũng mượt lắm hơn hẳn con ....... 4i. 4i hoàn toàn khác ....... a4s nhé. Sau vài ngày nghiên cứu cuối cùng cũng root được em này :bounce:.

Bước 1: Trước tiên các bác down các file này về:http://www.mediafire.com/?otv091yzin8p8tf
    1. driver cho chip mt6516:
    sau đó các bác giải nén ra vào thư mục driver cài đúng với phiên bản window của mình nhé.
    2. Tool để root cho thằng này: http://www.mediafire.com/?x13k6mdtgquu7nv

Bước 2: Các bác nhớ sạc pin máy cho đầy nhé sau đó vào setting/ application managerment/ development/ bật chế độ usb debug mode lên nhé ( ai cắm cáp vào mà nó báo chế độ này nó bật rồi thì khỏi nhé)
    Sau đó cắm cáp kết nối máy với máy tính của các bác.

Bước 3: giải nén tool root ra sau đó tìm file có tên là: 4s root.bat rồi run nó chờ cho nó cài đặt busy box và root cho các bác ( Khi nó yêu cầu nhấn phím bất kỳ để tiếp tục thì cứ inter hoài cho đến khi cửa sổ cmd thoát ra) khi đó máy các bác sẽ khởi động lại và vào màn hình recovery có biểu tượng robot android
    Sau đó các bác nhấn nút Home ở giữa đó cho nó hiện ra các lựa chọn. Dùng phím volume lên xuống chọn mục reboot phone now và chọn nút Menu ( là phím ẩn bên tay phải các bác ) để khởi động lại máy.

XONG........! máy các bác đã root full :wavespin:

---------- Post added at 07:47 AM ---------- Previous post was at 07:42 AM ----------

Các bác nào vào làm ok nhớ thanks cái cho nó động viên tinh thần e nhé, đang nghiên cứu cook rom overlock e này.

Ah mà bác nào có máy thì cho e hỏi một vấn đề nhỏ thế này: Các bác hãy cài phần mềm la bàn bất kỳ trên market (từ khóa là: compass) rồi chạy thử la bàn số nó có hoạt động không........? của e chạy chương trình cái la bàn im re không quay qua quay lại gì hết rồi báo lỗi. Nếu máy các bác được e phải đi bảo hành gấp hic hic

chắc còn ít người xài em này sao ta đìu hiu quá

search con này thấy 16tr màu là thấy nghi nghi !

Trích dẫn Gửi bởi kiemthu123
    search con này thấy 16tr màu là thấy nghi nghi !
    con này đúng là màn hình 16 tr màu bạn ơi, nó thực chất là dòng hero H4 gooapple 5 tránh nhầm lẫn với gooaple V5 màn hình rentina như của iphone và gooapple 3G

cảm ơn MYLOVE299 nhiều mình cũng mới dùng 1 em a4s .đọc bài của Bạn rất hữu dụng .xin MYLOVE299 Hướng dẫn mình kỹ hơn nhé.mình mới sử dụng anroid.mình down mấy file của BẠN mà không sao làm được.THANKS !

Phone hay xài micro sim hay sim thường vậy các bạn?

Nó đâu phải là ip mà cắt sim bác sim nó là sim bt

HK không phân phối A4S nữa, pó tay ^[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]^

Trích dẫn Gửi bởi kyduyen02020
    cảm ơn MYLOVE299 nhiều mình cũng mới dùng 1 em a4s .đọc bài của Bạn rất hữu dụng .xin MYLOVE299 Hướng dẫn mình kỹ hơn nhé.mình mới sử dụng anroid.mình down mấy file của BẠN mà không sao làm được.THANKS !
    bác gặp khúc mắc ở bước nào thì pm trên này mình sẽ giải quyết hộ bạn, hoặc có thể trao đổi qua: minh_automation@yahoo.com

---------- Post added at 08:37 PM ---------- Previous post was at 08:36 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi Swinds
    HK không phân phối A4S nữa, pó tay ^[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]^
    ủa sao thế nhỉ....? chắc là hết hàng thôi chứ mới đây mà sao ko phân phối nữa nhỉ

Các Chủ đề tương tự

1. Galaxy Note 4.0.3 có những bản root nào ngoài Root XXLPY 4.0.3
    Bởi ngoc_anh_1994 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 06-12-2012, 12:52 PM
  2. help me!!! ai giúp em root x10 2.3.3 với :(
    Bởi luankimiseo trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-08-2012, 05:36 PM
  3. [Galaxy SIII] CF-Root v6.0 ROOT+ CMW5.5+CMWManager
    Bởi vlthoinay trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0