Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Đang ở
    ducvinh_101198

p500 2.3.3 lg vn xin được giúp đỡ một số vấn đề về recovery

Chào ace tinh tế. Em là 1 newbie android, vào đời bằng con p500. Sau khi mua về, em dùng lg pc suite update lên 2.3.3 ngay, vì cần sự ổn định của rom stock. Sau đó, vì nhu cầu cài flash, em đã root máy, nhưng k làm típ bước tạo recovery, đơn giản vì lúc đó e nghĩ chắc k cần thiết lắm.

Nhưng sau khi cài một số game hd, thấy nó có vẻ lag quá, nên em muốn ép xung.

Sau khi tham khảo tinh tế mình, cộng với sự hỗ trợ của bác google, có một số vấn đề e phân vân.

Vì thế em rất cần mọi người chỉ bảo những vấn đề sau:

1/ recovery nên thực hiện bằng clockworkmod hay làm trên máy tính.

2/ hai cách này khi tạo recovery thì menu có gì khác nhau? Vì em tham khảo thấy có vẻ clock k up dc rom void phải không ạ?

3/ clockworkmod có bị brick hay treo fast boot không? Và hum trước e đọc thấy clockworkmod k reset factory dc phải k ạ?

4/ rom 2.3.3 lg vn nên flash kernel nào có OC ạ? Nhu cầu em là chơi game, càng mượt càng tốt, flash tốt ạ, với cái fps cao ty ạ, và có thể coi mv độ phân giải với bitrate tạm tạm cao, vì em thấy video tải từ zing về phải convert ạ, và những cái phải convert, nếu coi trực típ trên zing thì lag, còn bài Xa Mãi Xa k cần convert thì coi mượt.

Xin các bác chỉ bảo em với

Nhu cầu game khuyên bạn nên lên CM7 + kernel v20 gamer
    Còn recovery rất đơn giản vào market down "rom manager"
    cài xong chọn dòng đầu tiên nó hỏi model nào chọn LGE Optimus One ngồi chờ nó down recovery về gần xong nó hiện lên superuser -> allow xong [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi eeee616
    Nhu cầu game khuyên bạn nên lên CM7 + kernel v20 gamer
    Còn recovery rất đơn giản vào market down "rom manager"
    cài xong chọn dòng đầu tiên nó hỏi model nào chọn LGE Optimus One ngồi chờ nó down recovery về gần xong nó hiện lên superuser -> allow xong [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    rocovery bằng clockworkmod có bị fastboot k bác?

Mình thấy fastboot đâu có sao đâu nhỉ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG], có 1 lần flash xong nó chạy thẳng vào fastboot nhưng sau đó nhấn 3 nút để vào lại recovery restore hoặc flash lại rom là mọi thứ bình thường trở lại, flash rom chỉ nguy hiểm khi máy của bạn bị mất boot không lên nguồn thôi

oh, ra thế, em tạo đc recovery rùi, nhưng làm bằng emulator, vừa đánh vừa sợ sai chữ

Trích dẫn Gửi bởi ndt192
    oh, ra thế, em tạo đc recovery rùi, nhưng làm bằng emulator, vừa đánh vừa sợ sai chữ
    Vào rom manager flash cho lẹ bác, khỏi đánh

Trích dẫn Gửi bởi acax456
    lính mới nên yếu tim ^^

Trích dẫn Gửi bởi ndt192
    Chào ace tinh tế. Em là 1 newbie android, vào đời bằng con p500. Sau khi mua về, em dùng lg pc suite update lên 2.3.3 ngay, vì cần sự ổn định của rom stock. Sau đó, vì nhu cầu cài flash, em đã root máy, nhưng k làm típ bước tạo recovery, đơn giản vì lúc đó e nghĩ chắc k cần thiết lắm.

Nhưng sau khi cài một số game hd, thấy nó có vẻ lag quá, nên em muốn ép xung.

Sau khi tham khảo tinh tế mình, cộng với sự hỗ trợ của bác google, có một số vấn đề e phân vân.

Vì thế em rất cần mọi người chỉ bảo những vấn đề sau:

1/ recovery nên thực hiện bằng clockworkmod hay làm trên máy tính.

2/ hai cách này khi tạo recovery thì menu có gì khác nhau? Vì em tham khảo thấy có vẻ clock k up dc rom void phải không ạ?

3/ clockworkmod có bị brick hay treo fast boot không? Và hum trước e đọc thấy clockworkmod k reset factory dc phải k ạ?

4/ rom 2.3.3 lg vn nên flash kernel nào có OC ạ? Nhu cầu em là chơi game, càng mượt càng tốt, flash tốt ạ, với cái fps cao ty ạ, và có thể coi mv độ phân giải với bitrate tạm tạm cao, vì em thấy video tải từ zing về phải convert ạ, và những cái phải convert, nếu coi trực típ trên zing thì lag, còn bài Xa Mãi Xa k cần convert thì coi mượt.

Xin các bác chỉ bảo em với
    nếu bác kiên quyết với lg 2.3.3 thì flash cái kernel paolo V5 hoặc V6 chơi game cho sướng.
    Còn mún rom ngon, đẹp, mượt, pin tốt, game vô đối thì hơi phức tạp, vì phải flash basbeband về V10, flash rom cosmicxperia 3.1, flash kernel V20gamer.

vâng, em flash kernel paolo v5 ùi, nhưng không hỉu phần cứng máy em íu hay sao ý, mà OC 480/729 chơi nóng máy 1 xíu là restart, đành 245/600 mặc định, chừng nào làm j nặng quá mới OC lên [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

---------- Post added at 02:16 PM ---------- Previous post was at 02:14 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi acax456
    uhm, mà CWM với AmonRA khác nhau chỗ nào nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi ndt192
    vâng, em flash kernel paolo v5 ùi, nhưng không hỉu phần cứng máy em íu hay sao ý, mà OC 480/729 chơi nóng máy 1 xíu là restart, đành 245/600 mặc định, chừng nào làm j nặng quá mới OC lên [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

---------- Post added at 02:16 PM ---------- Previous post was at 02:14 PM ----------

uhm, mà CWM với AmonRA khác nhau chỗ nào nhỉ
    Về cách tạo recovery thì: CWM đơn giản hơn Amonra ở lần đầu tạo recovery.
    Về cách sử dụng thì: AmonRa dễ sử dụng hơn CWM do tập hợp các lệnh liên quan vào chung chỗ.

-> nói chung, lần đầu tạo recovery thì bạn dùng rom manager tạo CWM cho dễ, sau đó flash lại amonra 3.0.6 dùng cho ok hơn.

Các Chủ đề tương tự

1. giúp mình Recovery Xt800w
    Bởi hoakivi trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 06-10-2012, 05:01 PM
  2. [Help] M250S bị đứng ở màn hình khởi động, không vào được Recovery
    Bởi muatinhyeu90 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-01-2012, 10:20 PM
  3. bác nào biết cách úp rom...tạo recovery cho droid x2 chỉ em với
    Bởi lamthiphuc1408 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0