Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 9 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 89
    có bạn à , đó là dùng App2SD http://www.mediafire.com/?67h9g6hhupw41bb chuyển App qua thẻ SD cho bộ nhớ máy thoáng hơn .

Thân

---------- Post added at 11:50 PM ---------- Previous post was at 11:42 PM ----------

sẵn tiện giới thiệu với mọi người 1 app rất hữu ít khi sạc pin , đó là Battery Dr Saver tải tại đây http://www.mediafire.com/?8mryr5khxcxjd4o
    - Mua máy mới thì nên xài app này khi máy báo pin yếu dưới 10%,khi sạc thì bật nó lên (đừng tắt nó nhé,trong khi sạc cứ để chương trình chạy),giúp pin của bạn không bị chai , bảo vệ pin dùng lâu hơn , có 2 chế độ sạc :
    +Normal Charge : sạc 100% chương trình sẽ có chuông báo
    +Full Cycle Charge : sạc 100% nhưng không rút phích cắm mà để thêm khoảng 15p nữa hãy rút phích cắm (giúp nén pin <=cách sạc này thì dùng 1lần/1tháng nhé)

Trích dẫn Gửi bởi detucaca
    có bạn à , đó là dùng App2SD http://www.mediafire.com/?67h9g6hhupw41bb chuyển App qua thẻ SD cho bộ nhớ máy thoáng hơn .

Thân
    Cái App2SD là chuyễn app hay data qua thẻ SD vậy bác. Tại thấy trong máy có app Quản lý tác vụ cho chuyển app đã cài qua thẻ rồi, nên thắc mắc là App2SD có giộng vậy ko [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

//mới thấy bác edit thêm vụ pin nên e hỏi thêm tí. Sao máy e để sac đầy 100%, mà hể cứ vừa rút dây ra là còn có 99% pin (dù để sac lâu hay vừa full cũng thế)

nó có chức năng tương tự như trình quản lí ứng dụng mặc định của máy nhưng đa nhiệm hơn như tự động xóa cahe khi vào chương trình,chuyển app mới cài vào thẻ SD nếu muốn(vì có những app như game chẳng hạn để trong máy chạy sẽ mượt hơn)

//1% pin kia Cpu sử dụng , bạn cứ để vậy , rất lâu tầm 2-3 tiếng nó mới tuột 99% còn lại , không riêng máy bạn , máy mình cũng vậy , dù để Full 100% và để thêm 15p để vào chế độ Sạc nén(Full Cycle Charge) nhưng sau 3 lần sạc bằng app này pin sẽ trâu hẳn ra [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]layfull:

Hien tai bac dug may dc bao lau vay. E thi luc mua may toi h chi co sac 8 tieng may lan dau thui. Thay pin cug tam dc,toi 12h rut sac den 6h sag van con 99%,coi fim thi 1h ton khoan 13-15% pin,con may tac vu khac nhu choi game hay duyet web cug ton pin nhanh lam.
    Do may nay moi ra con it ng dung,e tham khao them de lay kinh nghiem [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    //sry e onl fone k co bo go tv.

Gửi từ GT-I8150 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế

nó có chức năng tương tự như trình quản lí ứng dụng mặc định của máy nhưng đa nhiệm hơn như tự động xóa cahe khi vào chương trình,chuyển app mới cài vào thẻ SD nếu muốn(vì có những app như game chẳng hạn để trong máy chạy sẽ mượt hơn)

//1% pin kia Cpu sử dụng , bạn cứ để vậy , rất lâu tầm 2-3 tiếng nó mới tuột 99% còn lại , không riêng máy bạn , máy mình cũng vậy , dù để Full 100% và để thêm 15p để vào chế độ Sạc nén(Full Cycle Charge) nhưng sau 3 lần sạc bằng app này pin sẽ trâu hẳn ra [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]layfull:
    hiện tại có rom nào có tiếng việt không vậy bác, ba mình xài và ổng chỉ đọc được tiếng Việt thôi

Trích dẫn Gửi bởi lamgijo
    Hien tai bac dug may dc bao lau vay. E thi luc mua may toi h chi co sac 8 tieng may lan dau thui. Thay pin cug tam dc,toi 12h rut sac den 6h sag van con 99%,coi fim thi 1h ton khoan 13-15% pin,con may tac vu khac nhu choi game hay duyet web cug ton pin nhanh lam.
    Do may nay moi ra con it ng dung,e tham khao them de lay kinh nghiem [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    //sry e onl fone k co bo go tv.

Mình mua đc 1 tháng rồi . Trước đó thì xài lg optimus black p970.về smartphone tốn pin thì điều đó khó tránh lắm.nhưng nếu sạc đúng cách sẽ cải thiện một tí.hiện mình đang dùng rom gốc cho asia I8150DXKJ5

---------- Post added at 02:18 PM ---------- Previous post was at 02:10 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi dhruan
    hiện tại có rom nào có tiếng việt không vậy bác, ba mình xài và ổng chỉ đọc được tiếng Việt thôi
    Bạn xem máy mình dùng rom nào bằng cách vào menu-setting-about phone xem dùng bản rom nào
    Ví dụ như máy mình là I8150DXKJ5 là rom dành cho asia có sẵn ngôn ngữ việt.còn nếu sau I8150 là XXK là rom cho euro sẽ ko có gói ngôn ngữ việt.tối nay mình sẽ làm thêm bài hướng dẫn up rom gốc cho máy không có tiếng việt.muốn bỏ root.lấy lại bảo hành điện tử
    Thân

Minh co cai app 2 sd de cnuyen qua the roi .nhung co nhieu ung dung bat phai nam ben may qua .ko cho chuyen ban ak .cai khong dc bao nhieu ma ram chi con 50mb .nen choi game thay giat lam .sao android ton ram nhieu the nhi .symbian cai thoai mai chang ton bao nhieu ram het

Mình mua đc 1 tháng rồi . Trước đó thì xài lg optimus black p970.về smartphone tốn pin thì điều đó khó tránh lắm.nhưng nếu sạc đúng cách sẽ cải thiện một tí.hiện mình đang dùng rom gốc cho asia I8150DXKJ5

---------- Post added at 02:18 PM ---------- Previous post was at 02:10 PM ----------

Bạn xem máy mình dùng rom nào bằng cách vào menu-setting-about phone xem dùng bản rom nào
    Ví dụ như máy mình là I8150DXKJ5 là rom dành cho asia có sẵn ngôn ngữ việt.còn nếu sau I8150 là XXK là rom cho euro sẽ ko có gói ngôn ngữ việt.tối nay mình sẽ làm thêm bài hướng dẫn up rom gốc cho máy không có tiếng việt.muốn bỏ root.lấy lại bảo hành điện tử
    Thân
    vậy có thể down rom I8150DXKJ5 ở đâu vậy bạn

Đang ở
    63/18 Đỗ Nhuận, P.Sơn Kỳ, Q.Tân Phú, TPHCM
    Trích dẫn Gửi bởi duonghieuthuan
    Minh co cai app 2 sd de cnuyen qua the roi .nhung co nhieu ung dung bat phai nam ben may qua .ko cho chuyen ban ak .cai khong dc bao nhieu ma ram chi con 50mb .nen choi game thay giat lam .sao android ton ram nhieu the nhi .symbian cai thoai mai chang ton bao nhieu ram het
    Khuyên bạn game nào chơi xong bạn xóa nó đi.cài nhìu quá ram sẽ lưu.lưu nhiều thì tất nhiên sẽ gây chậm cho máy dù cho có app2sd

---------- Post added at 02:34 PM ---------- Previous post was at 02:32 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi dhruan
    vậy có thể down rom I8150DXKJ5 ở đâu vậy bạn
    Mình có sẵn rom I8150DXKJ5 trong pc nhưng do file quá lớn.tận 308mb nên mình không thể up lên mediafire được.mình đang kiếm server up lên để download cho nhanh.megaupload bạn down được mà đúng không.tối nay mình sẽ up lên và hướng dẫn cách làm cho bạn

Hoặc bạn cũng có thể tải firmware tại http://www.sammobile.com/firmware/ vào search i8150 là có.nhưng link toàn hotfile nên hơi ngán

Các Chủ đề tương tự

1. [Help] Cần ACE giúp gấp ... Root máy bị lỗi (Galaxy W-i8150)
    Bởi hoanghai trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 06-04-2012, 01:55 AM
  2. Xin rom cook galaxy w i8150
    Bởi nanhtrang trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 04-06-2012, 01:45 AM
  3. hỏi cách root và unroot máy lg p970 room 2.2
    Bởi xulymoitruong trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 03-31-2012, 07:51 AM
  4. (Galaxy Mini) Mong các bác giúp đỡ về Root và Unroot!
    Bởi s2_cloud_s2 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 03-20-2012, 07:06 AM
  5. help root samsung galaxy w i8150
    Bởi khanhn14 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 03-06-2012, 01:48 AM