Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 39
    Châu Âu thì lên , Châu Á thì chờ.

Trích dẫn Gửi bởi keineem
    Châu Âu thì lên , Châu Á thì chờ.
    mình thấy hình như ngược lại em của mình t-mobile châu âu chưa lên được còn em châu á của ông anh đã lên được

Thế chính xác là ntn hả các bác? Desire vợ em cũng chưa lên đượ[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]c. Sốt ruột wa :stomp::stomp::stomp:

Link down rom nè bác Official HTC FROYO Android 2.2 FILE for Manual Update via HTC SYNC (OTA file)

http://shipped-roms.com/shipped/Bravo/?C=M;O=D

desire chính hãng (mua ở fpt) chưa có Froyo, mà bàn phím lại là thái với TQ mới đau [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Hiện giờ chỉ máy Châu Âu mới có thể update OTA bản 2.2 được thôi. Còn những máy Châu Á, T-Mobile hay orange... đều phải dài cổ đợi mới có thể có bản update.
    Mình có chút kinh nghiệm có thể giúp mấy bạn update Android froyo 2.2 OTA cho con desire.

tóm tắt ý nghĩa sơ sơ như thế này: máy của bạn không phải máy châu âu, nên không chạy bản châu âu, như vậy sẽ không update được bản chính thức 2.2 của châu âu. Vì thế mình phải up lại rom gốc chính thức của châu âu cho máy mình thì mình mới up lên 2.2 OTA được.

các bước như sau:
    1. Tạo gold card
    2. uprom bằng cách : Nhấn giữ phím back và nhấn power để vào fastboot. Kết nối desire với PC, trên đt sẽ thấy fastboot chuyển thành fastbootusb (màu đỏ). Chạy file rom .exe
    chờ nó tự động up rom xong, để nguyên goldcard trong máy
    3. vào setting/about phone/system software updates bấm check update, thế là ok, nó tự down về up lên cho mình. (nhớ bật wifi lên trc khi check update nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] )
    dưới đây là các file down cần thiết.

Chúc các bác thành công !

Cach lam gold card :
    C L I C K H E R E

Rom châu âu cho máy co HBoot 0.80
    download

Đối với những máy có HB 0.75 thì sài:
    download

Quên [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    + Lên 2.2 OTA chạy rất tốt, nhưng mỗi tội có chường trình thì cài lên SD, có chương trình thì cài lên máy, chưa co thể chuyển hoàn toàn qua SD được. Tùy thuộc vào mỗi chương trình.
    + Và HBoot của mình sẽ lên 0.92, cho tới lúc này thì vẫn chưa root duoc 0.92, nên các bạn sẽ ko thể về lại hay thay đổi rom khác nếu không thích sài nữa, mà phải ngậm nguồi sài mãi cái rom android froyo 2.2 OTA này thôi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Mình có sưu tầm được 1 cách để chỉnh sửa cho máy của bạn có thể cài soft nào cũng lên thẻ SD.

Cách làm như sau:
    1. Cài HTC Sync (Mục đích là chỉ cần driver để PC/Lap có thể nhận được ra thiết bị của mình thôi, vì vậy không chọn phần Sync Manager làm gì)

2. Download Android SDK (mình dùng bản 1.6 r1)
    Down ở đây
    http://developer.android.com/sdk/older_releases.html
    Cách thức cài và verify:
    2.1. Down file android-sdk-windows-1.6_r1.zip về,
    2.2. Copy ra thư mục nào cũng được, giải nén, đổi tên thành AndroidSDK cho dễ nhớ. (ví dụ: C:\AndroidSDK)
    2.3. Cắm usb nối điện thoại và PC/Lap của bạn vào, để hệ thống cài driver. Đợi cài xong
    2.4. Vào Start->Run gõ cmd để mở command prompt.
    2.5. gõ lệnh cd C:\AndroidSDK\tool
    2.6. gõ tiếp lệnh adb devices, nếu nó có list ra được serial của máy của bạn là bạn đã cài đặt thành công adb/usb driver

Link hướng dẫn chỉ tiết cài adb (có cả video hướng dẫn và phần troubleshooting khi không cài được driver cho máy):
    Click here
    3. Bây giờ bạn chỉ cần gõ thêm lệnh adb shell pm setInstallLocation 2

Bạn đã có thể move bất kỳ ứng dụng nào sang SDCard. Chúc các bạn thành công.
    (nguồn pdaviet)

mình mới mua con SS Galaxy s i9000 cho hỏi up lên 2.2 được không? mình mới xài hệ ĐH này lần đầu có gì không biết xin bỏ qua dùm. thanks, nghe người bán nói là fải cài nhạc trên thẻ nhớ mới nghe được? còn mình mua 16GB lận không biết để làm gì luôn potay.

[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] bổ ích cám ơn bạn nhiều

hic hic....minh cung the.....mong muon co duoc flash 10.1....nhin cac pa con hang xom deu len froyo 2.2....con minh ngoi ngam mai...2.1...[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Các Chủ đề tương tự

1. [Update] Android 2.2 cho máy N1 và cài đặt Flash
    Bởi trungthanhACE trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 145
    Bài viết cuối: 06-11-2012, 04:32 AM
  2. cách update android 4.0 cho galaxy s2
    Bởi deptrai6869 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 06-01-2012, 01:38 PM
  3. arc update android 4.0 help !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Bởi nguyenhungcase trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 05-31-2012, 10:28 PM
  4. Update android 2.2 toàn lỗi, ai biết địa chỉ làm dịch vụ ko?
    Bởi mr_baiken trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 05-10-2012, 03:45 PM
  5. Update ROM oxygen-2.3.2 cho HTC Desire bị lỗi
    Bởi kidnotkid trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 03-13-2012, 04:44 PM