Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Hội những người mua chung cư ở The Golden An Khánh

Hôm 17/1/2015, mình có đặt cọc mua 1 căn The Golden An Khánh. Chỉ định qua sàn xem người ta mở bán thế nào, cuối cùng lại nhẹ dạ xuống 1 căn. Đặt mua xong rồi mới lò dò đi tìm hiểu, đến nơi thì thấy vị trí cũng không đến nỗi nào và cũng đang có hoạt động xây dựng, nhưng chẳng hiểu đến bao giờ mới được bàn giao nhà. Bởi cái dự án này có từ 2009 và dự định bàn giao vào 2012 cơ đấy.
    Có bố, mẹ nào cũng "nhẹ dạ" như em mua chung cư ở đây thì vào đây thảo luận nhé.

Em cũng đang định đi xem thế nào, thấy gửi mail quảng cáo về bảo tặng quà 60 tr đồng gì đấy. Chị mua căn bao nhiêu m2 với giá cả thế nào thế ạ? Em thấy bên này thiết kế hợp lý với rẻ hơn Gemek. Hi vọng hi vọng
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của baimai1111

Chị mua qua Cen, chẳng thấy tặng 60 tr gì cả, chỉ thấy được giảm 2%/tổng giá vì là một trong 50 người mua đầu tiên. Căn chị mua là căn góc, tính ra giá cũng 13.5 rồi ( đấy là sau khi đã trừ 2%). Giá rẻ hơn Gemek một chút hồi Gemek mới mở bán. Thiết kế thấy cũng hợp lý. Chị đi xem dự án thấy vị trí cũng được, cách cổng chào đầu đường Lê Trọng Tấn cũng không xa, Nam An Khánh mà xong thì hạ tầng rất ổn. Hiện thấy đã làm xong tầng hầm thì phải, chắc đang tầng 1 vì thấy sắt thép đang tua tủa...
    Chỉ sợ dự án dang dở thì nằm đắp chiếu thôi. Nam An Khánh làm 9 năm chưa được gì mấy. Nghe nói SĐ bán 89 ha cho một đơn vị khác để lấy tiền thực hiện các dự án dang dở nên hơi hy vọng một chút.

Đã có bạn nào kiểm tra CIB ( tín dụng ) của CĐT là Sông Đà Hoàng Long chưa nhỉ ???

Lấy số liệu CIB của Sông Đà Hoàng Long ở đâu hả bạn ?

Trích dẫn Gửi bởi nguyenkn
    Lấy số liệu CIB của Sông Đà Hoàng Long ở đâu hả bạn ?
    Bạn kiểm tra với Bank í, là người mua mà ko tìm hiểu CĐT, ko tìm hiểu năng lực và tài chính của CĐT thì rủi ro cho người mua lắm. Mình ko có ý dìm hàng CĐT nhưng bạn cứ kiểm tra xem sao vì bạn là người mua. Và cạnh lô HH6 có nghĩa trang An Khánh nữa đấy nên cũng để í vị trí địa lý nữa

Mình đã qua đó, không thấy có nghĩa trang. Hơn nữa, nếu không được thẩm định về năng lực tài chính thì làm sao được hỗ trợ vay gói 30.000 tỷ

Hơn nữa, mua nhà khi nó chưa thành hình thì phải chấp nhận rủi ro thôi. 5 năm trước mình đã đổ một đống tiền vào khu D của Geleximco ( chủ dự án Gemek Tower) đến giờ đi qua vẫn chỉ thấy những khoảng ruộng cỏ mọc um tùm, không biết mười năm nữa có nên hình thù được không.
    Giờ mình chỉ hy vọng ngân hàng cho vay gói 30.000 tỷ cũng giám sát việc thực hiện dự án, vì họ đổ tiền vào mà, và nếu không thành nợ xấu ư ?

Hôm nay em chạy ra đó, vị trí khá đẹp, đường rộng rãi, nghĩa trang nằm cũng xa xa chắc k ảnh hưởng gì. Ngày mai mở bán em không đi đc, cả nhà đi về có gì cập nhật cho em với. Thấy hầu hết các anh chị mua chung cư này đều để ở, có ai mua để đầu tư không ạ?
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của baimai1111

Nghe nói gần nghĩa trang sợ quá phải đi xem lại. Nghĩa trang cách ít nhất 2 km và đi mãi sâu mới thấy bóng dáng, hơn nữa cũng trong diện phải di dời nên không phải lăn tăn vì vấn đề này. Gần cạnh chỉ thấy Gemek đang làm tầng hầm hay tầng 1 j đó. Xa xa thì có bóng dáng của Thang Long Vicyory. Lúc đầu mình còn ngờ cái khu đất có tường bao đối diện qua đường 40m là nghĩa địa nên tìm mọi cách trèo lên xem, hóa ra là một mảnh đất trống có đề biển Trung tâm
    thực vật j đó, có cả mấy con cò bay là là rất chi là thanh bình .
    Nghe nói gần lô HH6 có một đơn vị của Nhật định xây một trung tâm bán lẻ kiểu Big C để phục vụ cư dân khu đó, khu Splendora, khu Lê Trọng Tấn, khu Văn Khê. ..Hi vọng sẽ sầm uất nay mai. Chắc đa số mọi người mua để ở thôi

Các Chủ đề tương tự

1. Giới thiệu dự án chung cư tây hồ tây cho bạn
    Bởi mm22mm trong diễn đàn Nhà Đất - Bất Động Sản
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-30-2015, 08:42 AM
  2. Chung cư Hateco Hoàng Mai chỉ 16,3 tr/m2
    Bởi datxanhmb81 trong diễn đàn Nhà Đất - Bất Động Sản
    Bài viết cuối: 06-29-2015, 01:51 PM
  3. Chung cư tây hồ tây là một lựa chọn đúng đắn
    Bởi mm22mm trong diễn đàn Nhà Đất - Bất Động Sản