Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Trích dẫn Gửi bởi baimai1111
    Em cũng đang định đi xem thế nào, thấy gửi mail quảng cáo về bảo tặng quà 60 tr đồng gì đấy. Chị mua căn bao nhiêu m2 với giá cả thế nào thế ạ? Em thấy bên này thiết kế hợp lý với rẻ hơn Gemek. Hi vọng hi vọng
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của baimai1111
    Thiết kế được căn góc thôi, căn khác ko đẹp hơn Gemek đâu, 18 tầng nổi + 1 hầm + 1 tầng TMDV so với Gemek 34 tầng nổi + 2 hầm + 5 tầng TMDV + Hệ thống nước nóng TT + Tầng tâm linh trên mái thì Golden An Khánh rẻ hơn là đúng rồi, chưa kể vị trí địa lý của Gemek. Nếu tính xây dựng và so sánh đơn giá thì chưa chắc Gemek đắt hơn đâu

Trích dẫn Gửi bởi hoanngvn
    Thiết kế được căn góc thôi, căn khác ko đẹp hơn Gemek đâu, 18 tầng nổi + 1 hầm + 1 tầng TMDV so với Gemek 34 tầng nổi + 2 hầm + 5 tầng TMDV + Hệ thống nước nóng TT + Tầng tâm linh trên mái thì Golden An Khánh rẻ hơn là đúng rồi, chưa kể vị trí địa lý của Gemek. Nếu tính xây dựng và so sánh đơn giá thì chưa chắc Gemek đắt hơn đâu
    Bạn này bán hàng Gemek hay sao mà dìm Golden ghê thế. Cách đây vài tháng mình cũng định mua Gemek ( hồi đó căn góc tầng đẹp cũng chỉ khoảng 14 hơn một chút thôi), nhưng vì quá khứ dính chưởng khu D Lê Trọng Tấn nên cứ lăn tăn. Cũng vì cứ muốn sống ở cái gọi là " khu đô thị có quần thể" nên "nhẹ dạ" mua ngay The Golden.
    Tuy nhiên, cảm quan mình thích The Golden hơn không vì giá rẻ hơn một chút hay vì cái sự lăn tăn kia. Thiết kế Golden ( không chỉ với căn góc mình mua) đều có lô gia dài để phơi quần áo gọn gàng, lô gia ngắn để trồng cây cảnh, một điều nữa là có một góc hợp lí để mình đặt một ban thờ nhỏ. Hệ thống nước nóng hay góc tâm linh với mình không quan trọng lắm nhưng 34 tầng chỉ có 8 thang máy so với 18 tầng có 6 thang máy cũng đáng để cân đo đong đếm. Về vị tri cá nhân mình cũng thích Golden hơn ở chỗ nằm gần cạnh chứ không ngay cạnh đường lớn, sẽ yên tĩnh trong lành hơn mà cũng không kém tiện ích. Lúc nào mình cũng mơ ước về một chỗ ở có đường nội bộ sạch sẽ sáng đèn, có cây xanh để hai vợ chồng có chỗ đi dạo và thằng bé con có chỗ chạy xe đạp an toàn.
    Không có ý định dìm Gemek đâu, những bạn nào mua Gemek sẽ yên tâm về chất lượng công trình vì Geleximco nổi tiếng là xây tốt. Mình cũng hy vọng The Golden chất lượng cũng ổn như khu Mỹ Đình Sông Đà mà Sông Đà đã làm.
    Cũng rất hi vọng, dự án đúng tiến độ. Chắc là đúng tiến độ thôi vì có ngân hàng giám sát nữa mà.

Trích dẫn Gửi bởi nguyenkn
    Bạn này bán hàng Gemek hay sao mà dìm Golden ghê thế. Cách đây vài tháng mình cũng định mua Gemek ( hồi đó căn góc tầng đẹp cũng chỉ khoảng 14 hơn một chút thôi), nhưng vì quá khứ dính chưởng khu D Lê Trọng Tấn nên cứ lăn tăn. Cũng vì cứ muốn sống ở cái gọi là " khu đô thị có quần thể" nên "nhẹ dạ" mua ngay The Golden.
    Tuy nhiên, cảm quan mình thích The Golden hơn không vì giá rẻ hơn một chút hay vì cái sự lăn tăn kia. Thiết kế Golden ( không chỉ với căn góc mình mua) đều có lô gia dài để phơi quần áo gọn gàng, lô gia ngắn để trồng cây cảnh, một điều nữa là có một góc hợp lí để mình đặt một ban thờ nhỏ. Hệ thống nước nóng hay góc tâm linh với mình không quan trọng lắm nhưng 34 tầng chỉ có 8 thang máy so với 18 tầng có 6 thang máy cũng đáng để cân đo đong đếm. Về vị tri cá nhân mình cũng thích Golden hơn ở chỗ nằm gần cạnh chứ không ngay cạnh đường lớn, sẽ yên tĩnh trong lành hơn mà cũng không kém tiện ích. Lúc nào mình cũng mơ ước về một chỗ ở có đường nội bộ sạch sẽ sáng đèn, có cây xanh để hai vợ chồng có chỗ đi dạo và thằng bé con có chỗ chạy xe đạp an toàn.
    Không có ý định dìm Gemek đâu, những bạn nào mua Gemek sẽ yên tâm về chất lượng công trình vì Geleximco nổi tiếng là xây tốt. Mình cũng hy vọng The Golden chất lượng cũng ổn như khu Mỹ Đình Sông Đà mà Sông Đà đã làm.
    Cũng rất hi vọng, dự án đúng tiến độ. Chắc là đúng tiến độ thôi vì có ngân hàng giám sát nữa mà.
    Căn góc Golden AK thì thiết kế ok và đẹp, căn còn lại ko khác gì Sail Tower Sông Nhuệ tòa B nên cái hành lang dài đầy tối om và ko có ánh sáng cho khu bếp và PN trong đấy đâu. Mình xem thực tế và tìm hiểu rất nhiều dự án rồi, CĐT Sông Đà HL giờ vốn cũng cạn và nợ nhiều. Bạn cứ tìm hiểu xem có phải Sông Đà 5,6 là nhà thầu thi công Golden AK bỏ tiền ra thi công và xây phần thô tầng 5 bắt đầu đóng đợt 2 thì CĐT thu tiền theo tiến độ XD mới có tiền ko
    Golden AK cũng chết chìm từ thời góp vốn 2010 , cái này bạn ko biết ah? Hay chưa tìm hiểu ?
    Mình ko phải sàn bán hàng, là người tìm mua như các bạn thôi và mình lấy bên Gemek căn 08A rồi

Golden AK có từ cuối 2009, cũng giống Gemek( trước có tên Mekong... ) hay kể cả Thăng Long Victory cũng thế. Trải qua một thời kì khủng hoảng dài, hầu như các CDT đều kiệt quệ vì thiếu vốn vì hàng tồn đọng không bán được. Tuy nhiên mình để ý những dự án tái khởi động thời điểm này và ra hợp đồng mua bán hầu như đều đúng tiến độ. Nhà phân lô và liền kề chắc còn lâu mới có thể khởi sắc nên chỉ có chung cư giá rẻ dễ bán mới lấy lại được uy tín của Cdt trên thị trường. Tớ đã tìm hiểu Hd của cả Gemek và Golden. Tiến độ đóng tiền cũng như nhau theo từng giải đoạn thi công. HĐ của Golden vì ra sau nên có một chi tiết có lợi cho người mua đó là không phải đóng nốt 30 phần trăm khi chưa nhận được nhà. Khổ, mua nhà giá cho rẻ và chọn căn cho đẹp thì phải chịu cảnh chờ đợi thôi.

Vì là phụ nữ nên điều đầu tiên nhìn thiết kế là mình xem xem chỗ nào đặt bàn thờ hợp lý, sẽ phơi quần áo ở đâu cho gọn, chỗ nào để mấy cái chổi lau nhà và quét nhà. Vì thế, theo mình nhược điểm về thiết kế của Golden lại là ưu điểm dù không phải là căn góc. Lô gia dài 5m rộng 1m2 không phải là quá tối. Khi phơi q.áo bạn dùng dàn phơi thông minh để đưa nó lên cao, dẫn gió và ánh sáng cho phòng bếp và phòng ngủ âm. Lô gia còn lại bạn đặt mấy chậu cây cảnh. Khi ngồi ở phòng khách bạn sẽ không phải thấy ngổn ngang của quần áo, của chổi quét, của máy hút bụi hay trăm thứ khác...( nếu mua Gemek bạn phải chấp nhận điều này vì thiết kế chỉ có một lô gia duy nhất mà thôi). Mình đã vào nhiều nhà chung cư ng quen đang ở chỉ có một ban công nên thấy vậy.
    Bạn nào đang lăn tăn với Golden thì mua đi cho mình có thêm hàng xóm nhé. 100% được vay vốn gói 30 nghìn tỷ đấy.
    ( Nghe như mình đang quảng cáo cho Golden AK vậy )

Có vẻ 2 bạn rất rành thông tin của dự án này đúng ko ah? nói thật là mình cũng đang có ý định mua ở đây. Các bạn có thông tin gì có thể chia sẻ cho mình được không ah? Đúng là mình cũng rất lo về tiến độ của dự án này. Cũng vì thấy có nhiều quảng cáo bán dự án này quá mà mình thấy bán cũng chưa đc nhiều! hnay vừa đi đến cen để xem xét vì họ bảo mở bán thấy phần lớn là cò thôi chứ người mua cũng ko nhiều. Bàn mình có mỗi mình đi xem còn 4 người là cò@@ chả biết thế nào nữa. Các bạn thạo tin hơn thì pm thêm giúp mình để mình quyết định được ko? Cám ơn nhé

Thứ ba vừa rồi mình có đến dự án để kí hợp đồng, thấy tiến độ dự án cũng ổn, hầm thấy cũng đã xong, họ cũng đang làm đường quanh dự án. Sau này thì không biết thế nào. Nhưng mình không nghĩ tái khởi động và ra hợp đồng mua bán xong lại đắp chiếu. Mình để ý thấy mấy chung cư của Sông Đà trước đó giờ cũng sắp giao nhà ở khu Hà Đông. Còn mở bán dự án nào mà chẳng có thành phần cò nhưng người ta gọi là các nhà đầu tư.

Trích dẫn Gửi bởi nguyenkn
    Thứ ba vừa rồi mình có đến dự án để kí hợp đồng, thấy tiến độ dự án cũng ổn, hầm thấy cũng đã xong, họ cũng đang làm đường quanh dự án. Sau này thì không biết thế nào. Nhưng mình không nghĩ tái khởi động và ra hợp đồng mua bán xong lại đắp chiếu. Mình để ý thấy mấy chung cư của Sông Đà trước đó giờ cũng sắp giao nhà ở khu Hà Đông. Còn mở bán dự án nào mà chẳng có thành phần cò nhưng người ta gọi là các nhà đầu tư.
    Mn có phải lấy căn 01 ko? mình cũng định lấy căn đó tầng 6 đây. Nhưng sao có vẻ ít người quan tâm đến dự án này thế nhỉ. Nhìn topic bên gemek và Thăng long victory mà thèm

Đúng là mình lấy căn 01 đấy. Thăng Long Victory và Gemek mở bán từ lâu rồi mà.

Em cũng mua 1 căn từ hồi mở bán 17/1 cơ. Cũng mới biết các mẹ hay lên đây lập hội nên cũng mon men vào tham gia.
    Các mẹ làm hồ sơ vay NH thế nào chứ em khổ sở trong việc xác nhận không có nhà ở HN quá. Rõ ràng em chẳng có lấy một tấc đất cắm rùi ở đây thế mà họ ( phường) không chịu tin em. Số là để cho con bé con được học mẫu giáo đúng tuyến, em chạy vạy nhập khẩu vào nhà người quen. Lên phường người ta bảo có hộ khẩu HN sao ko có nhà, em lập cập mang giấy xác nhận ở nhờ lên họ lai đòi sổ đỏ của địa chỉ em nhập khẩu. Khốn khổ là cái nhà ấy lại chưa có sổ đỏ ( chỉ có giấy ủy quyền của chủ HB). Thế là tắc, em lại phải quay sang tạm trú ở một nơi khác để xác nhận mình chẳng có nhà phải đi tạm trú.....Chẳng biết có được không ?
    Mẹ nào muốn mua nhà mà có vay gói 30.000 tỷ thì phải để ý nhé. Nếu các mẹ mà có KT3 ( chưa có xin cũng dễ) và bảo hiểm trên 1 năm thì dễ dàng hơn đấy.
    Không vay được NH chắc em phải về quê bán đất và vay thêm với lãi suất cao vậy....

Các Chủ đề tương tự

1. Giới thiệu dự án chung cư tây hồ tây cho bạn
    Bởi mm22mm trong diễn đàn Nhà Đất - Bất Động Sản
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-30-2015, 08:42 AM
  2. Chung cư Hateco Hoàng Mai chỉ 16,3 tr/m2
    Bởi datxanhmb81 trong diễn đàn Nhà Đất - Bất Động Sản
    Bài viết cuối: 06-29-2015, 01:51 PM
  3. Chung cư tây hồ tây là một lựa chọn đúng đắn
    Bởi mm22mm trong diễn đàn Nhà Đất - Bất Động Sản