Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

ko có mẹ nào quan tâm ???

ui mình cũng hóng

<span style="font-family: Arial">- Chủ đầu tư : Liên danh Công ty TNHH Một Thành Viên Đầu Tư Việt Hà và Công ty Cổ phần Xây dựng và Kỹ thuật Việt Nam (Vinaenco)</span><span style="font-family: Arial">- Địa điểm : 87 Lĩnh Nam, Quận Hoàng Mai, TP.Hà Nội</span><span style="font-family: Arial">- Diện tích khu đất : 19.903,1m2</span><span style="font-family: Arial">- Diện tích đất xây dựng : 8.097 m2</span><span style="font-family: Arial">- Diện tích sàn : 167.236 m2 (không kể tầng hầm & kỹ thuật)</span><span style="font-family: Arial">- Tầng hầm : 30.000 m2 (2 tầng hầm)</span>- Mật độ xây dựng : 42%<span style="font-family: Arial">- Khu văn phòng, dịch vụ </span><span style="font-family: Verdana"><span style="font-family: Arial"> + Khối HH01 Tầng 1 - 5 là không gian dịch vụ, văn phòng cho thuê</span></span><span style="font-family: Verdana"><span style="font-family: Verdana"><span style="font-family: Arial"> + Khối N01 Tầng 1 là sảnh chung cư và dịch vụ công cộng</span></span></span><span style="font-family: Verdana"><span style="font-family: Verdana"><span style="font-family: Verdana"><span style="font-family: Arial"> + Khối N02 Tầng 1 là sảnh chung cư và dịch vụ công cộng,Tầng 2 là nhà trẻ</span></span></span></span><span style="font-family: Verdana"><span style="font-family: Verdana"><span style="font-family: Verdana"><span style="font-family: Arial"> + Khối N03 Tầng 1 & 2 là không gian dịch vụ và thương mại</span></span></span></span><span style="font-family: Verdana"><span style="font-family: Verdana"><span style="font-family: Verdana"><span style="font-family: Arial">- Khu Căn hộ </span></span></span></span><span style="font-family: Verdana"><span style="font-family: Verdana"><span style="font-family: Verdana"><span style="font-family: Arial"> + Khối HH01 Tầng 6 - 21. Gồm 256 căn hộ</span></span></span></span><span style="font-family: Verdana"><span style="font-family: Verdana"><span style="font-family: Verdana"><span style="font-family: Arial"> + Khối N01 Tầng 2 - 19. Gồm 180 căn hộ</span></span></span></span><span style="font-family: Verdana"><span style="font-family: Verdana"><span style="font-family: Verdana"><span style="font-family: Arial"> + Khối N02 Tầng 3 - 30. Gồm 308 căn hộ</span></span></span></span><span style="font-family: Verdana"><span style="font-family: Verdana"><span style="font-family: Verdana"><span style="font-family: Arial"> + Khối N03 Tầng 3 - 27. Gồm 500 căn hộ</span></span></span></span> <span style="font-family: Verdana"><span style="font-family: Arial"> Phối cảnh kiến trúc <span style="font-family: Arial"> Phối cảnh kiến trúc <span style="font-family: Arial"> Vị trí dự án <span style="font-family: Arial"> Liên kết khu vực </span></span></span></span></span>

uh thông tin này tớ chưa tìm hiểu kỹ lắm, cảm ơn bạn. Khi quyết định mua ở đây tớ căn cứ trên máy thông tin sau:
    - BIDV cho vay vốn cho dự án, dự án nhà ở cho CBCNV nên sẽ đảm bảo về tiến độ hoàn thành (mua chung cư đang xây thì sợ nhất vấn đề này thì đã được đảm bảo)
    - Tớ được vay vốn tối đa là 85%, tớ sẽ vay tối đa
    - Vị trí dự án khá ổn và phù hợp với cá nhân tớ, dự án giáp lưng với times city, cách times city 1 con đường, từ dự án ra tới cầu Mai Động là 0,5km
    - Thiết kế nhà khá phù hợp
    - Giá hơp lý
    - Trong thời gian qua tớ có nghiên cứu cả khu HH Linh Đàm, nhưng sau tớ tính số căn hộ của dự án quá lớn (lớn khủng khiếp luôn đó), số căn hộ ở 1 tòa nhà của HH linh đàm (có tận 12 tòa nhé) bằng số căn hộ của toàn bộ dự án ở Lĩnh Nam này (có 4 tòa), với mật độ như vậy giá lại tg đg với bên HH linh đàm thì thôi mua bên này cho lành, bên HH linh đàm giá 15 nhưng là tính theo tim tường, theo thông thủy phải đội hơn 16tr, cộng thêm chênh vào nữa thì cũng tương đương
    Thêm nữa khu Lĩnh Nam có 2 tầng hầm để xe, số hộ dân ko quá lớn nên sẽ ko có tình trạng tắc nghẽn ở bãi gửi xe, hầu hết các dự án giá tầm này thường là có 1 tầng hẫm đỗ xe thôi
    Giá của tớ là giá ưu đãi cho cán bộ BIDV và NHNN, giá bán ra thị trường dự kiến là 20-22tr, lưu ý đây là giá theo diện tích thông thủy nha, nên nếu tính theo tim tường thì cũng khá mềm, như căn tớ dự kiến mua S thông thủy là 89m, theo tim tường tính ra tầm gần 100m. Dự án này hiện chưa bán ra ngoài, mới đang triển khai bán toà N03 cho cán bộ BIDV và NHNN.

Chào bạn,
    Mình rất đang quan tâm mua dự án này,
    Bạn có thông tin hay bạn bè để lại thì báo mình mua nhé
    Thanks
    Mình tên Phước , đt 0975 444 333 ( email: phamvanphuocvhvh@yahoo.com )có thông tin gì chia sẻ nhé,

Chào các bố mẹ, mình cũng đang rất quan tâm các dự án khu vực lĩnh nam tam trinh và giờ đang cân nhắc cả 3 dự án: lĩnh nam, tam trinh và vĩnh hoàng, cái nào thiết kế phù hợp, giá cả ổn và chất lượng đảm bảo? nhưng cả 3 dự án này đều trong quá trình làm móng chưa ra hàng, hic, vấn đề là tiền cũng không có nhiều, cứ phải cân đo đong đếm các mẹ ạ, các mẹ nào cũng đang có nhu cầu giống em thì cho em ít kinh nghiệm với ạ, cảm ơn bố mẹ nhiều

Dự án 87 Lĩnh Nam chưa thấy bán ra ngoài, mình nghĩ họ sẽ triển khai tòa N03 để lấy tiền vốn đã rồi từ từ mới làm mấy tòa kia được. Ưu đãi nhân viên NH thì chỉ có lãi suất ưu đãi của BIDV thôi, còn mọi cái khác thì chắc giống giá bán ngoài thôi. mà mình thấy bảo phải cam kết đến khi có quyền sở hữu hay hoàn tất hợp đồng mua bán mới được chuyển nhượng.
    Hôm trước có bạn BIDV bảo chuyển nhượng chênh 50tr/căn 90m mà mình k quen lắm nên cũng k dám ý kiến gì.

Tớ ký hợp đồng đặt cọc rồi, nhìn chung tòa N03 với gần 500 căn hộ đã bán gần hết cho cán bộ NHNN và BIDV, hiện cũng có các sàn đã muốn mua nhưng bên đó vẫn chưa bán ra. Ngoài N03 thì còn 3 tòa nhà nữa thì phải. Không biết có phải do làm ở BIDV (bên nh tớ cho vay thực hiện dự án này) mà tớ có niềm tin với dự án lắm, quyết mua khá nhanh.

Dự án này gia đình em đã tìm hiểu rất kỹ roài, cũng đang nhắm hai căn ở đấy. Về tiến độ và chất lượng gia đình em rất ok vì ông xã em là kiến trúc sư rất khó tính nên ổng tìm hiểu kỹ dự án lắm. Được cái diện tích ở đây nó cũng hợp lý, htruoc lão lọ mọ thế nào mà xin được số của anh trưởng phòng kinh doanh bên đấy nếu bố mẹ nào quan tâm thì cứ gọi điện trực tiếp cho anh ấy sẽ hỏi được cặn kẽ hơn, sau này ra hàng mình mua trực tiếp luôn đỡ mất tiền qua các khâu trung gian. Em post luôn số của anh trưởng phòng ấy cho bố mẹ nào cần ạ 0978.84.6666