Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Có mẹ nào đã mua chung cư đông đô 100 Hoàng Quốc Việt thì vào đây thảo luận đi, sang năm là có nhà mới rồi

Mình biết đã có topic về chung cư này rồi nhưng tận từ 2012, giờ chung cư này sắp hoàn thiện, có mẹ nào đã mua và định tự hoàn thiện nội thất không? Các mẹ vào đây cũng thảo luận đi.
    Mình thì thật sự là chưa mua vì chưa gom đủ tiền, định ra tết là mua luôn và định tự làm nội thất, mình định mua căn 100m2 nhưng chỉ muốn chia làm 2 phòng thôi, để phòng khách được rộng và thoáng. Không biết họ thi công đến đâu rồi, đã chia phòng chưa, liệu ra tết mình mới mua thì có kịp can thiệp việc ngăn phòng không nhỉ?

Mình cũng quan tâm cc này, không biết khi nhận nhà có nội thất gì mẹ nó nhỉ.

Khi nhận nhà thì có nội thất cơ bản mẹ nó ah, tức là chỉ đóng thêm tủ bếp, lắp bếp ga là dọn đồ về ở được. Tuy nhiên sàn là sàn đá nên tớ k thik, định can thiệp ngay khi chủ đầu tư làm đến hạng mục đó mà chưa có thông tin gì cả.

Có mình mua rồi đậy Cũng đang ngó nghiêng xem hàng xóm thế nào mà chẳng thấy ai vào thảo luận gì cả. Mình cũng muốn chia lại phòng và tự hoàn thiện nội thất, nhưng sợ là phải tự bỏ tiền ra làm thôi, vì trong hợp đồng mua bán là bàn giao nội thất cơ bản rộ̀i, chắc họ k trừ tiền cho mình đâu. Kể ra cũng tiếc tiền phết, hihi. Mà mình thấy bây giờ vẫn chưa xong thô thì liệu quý 2 có bàn giao đc k nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi ohhaynhi
    Khi nhận nhà thì có nội thất cơ bản mẹ nó ah, tức là chỉ đóng thêm tủ bếp, lắp bếp ga là dọn đồ về ở được. Tuy nhiên sàn là sàn đá nên tớ k thik, định can thiệp ngay khi chủ đầu tư làm đến hạng mục đó mà chưa có thông tin gì cả.
    Có sẵn bệ bếp không hả mẹ nó? Mình thấy nhiều cc cũng bàn giao nội thất cơ bản nhưng chỉ là bồn rửa mặt, vệ sinh và các đầu dây điện chờ đấu thôi.
    Mình thấy nó xây đến tầng 20 hay 21 gì đos từ giữa năm ngoái mà giờ vãn chưa xong. Lăn tăn không biết có nên xuống tiền khôn nữa. Năm ngoái mình đc báo giá là 20 hay 21 gì đos nhưng thấy dự án này lâu rồi nên chưa xuống tiền.

Đang ở
    http://vietsel.com/khoa-hoc-php-mysql/
    Mình vừa được một bạn bên sàn EZ báo giá căn góc 100m2 là 27tr/m2 bao gồm cả VAT, đóng được 85% rồi. Hỏi sao vắng vẻ thế thì bạn ấy bảo họ đang làm nội thất trong các căn nên bên ngoài k nhìn thấy, mình k tin lắm, hihi. Cũng đang lăn tăn quá mọi người ạ, mới lại hộ khẩu ở đó là nghĩa đô, học đúng tuyến là trường Nghĩa đô, mình thấy trường đó chả có tên tuổi gì nên cũng k khoái lắm, hihi cái gì cũng muốn.
    Nội thất cơ bản như mẹ nó nói là đúng rồi, chung cư này k cao cấp lắm mà, phải đóng tủ bếp, bình nóng lạnh...

Trích dẫn Gửi bởi ohhaynhi
    Mình vừa được một bạn bên sàn EZ báo giá căn góc 100m2 là 27tr/m2 bao gồm cả VAT, đóng được 85% rồi. Hỏi sao vắng vẻ thế thì bạn ấy bảo họ đang làm nội thất trong các căn nên bên ngoài k nhìn thấy, mình k tin lắm, hihi. Cũng đang lăn tăn quá mọi người ạ, mới lại hộ khẩu ở đó là nghĩa đô, học đúng tuyến là trường Nghĩa đô, mình thấy trường đó chả có tên tuổi gì nên cũng k khoái lắm, hihi cái gì cũng muốn.
    Nội thất cơ bản như mẹ nó nói là đúng rồi, chung cư này k cao cấp lắm mà, phải đóng tủ bếp, bình nóng lạnh...
    Nói thật là với giá 27tr/m2 thì mình có nhiều lựa chon hơn nhiều so với cc này. Cc này mình ngó vì gần nhà ob ngoại thôi. Nói là cao cấp thì không có chỗ với cc này rồi.
    nhận nhà nếu muốn đẹp thì làm sàn gỗ, thay hết các thiết bị về sinh theo ý mình, đóng tủ bếp, đồ gỗ, dán giấy tường... Cũng tốn kha khá mẹ nó nhỉ.
    Hôm nào mẹ nó đi qua ctrinh thì biết tình hình như thế nào ngay.

Trích dẫn Gửi bởi Banzai
    Nói thật là với giá 27tr/m2 thì mình có nhiều lựa chon hơn nhiều so với cc này. Cc này mình ngó vì gần nhà ob ngoại thôi. Nói là cao cấp thì không có chỗ với cc này rồi.
    nhận nhà nếu muốn đẹp thì làm sàn gỗ, thay hết các thiết bị về sinh theo ý mình, đóng tủ bếp, đồ gỗ, dán giấy tường... Cũng tốn kha khá mẹ nó nhỉ.
    Hôm nào mẹ nó đi qua ctrinh thì biết tình hình như thế nào ngay.
    Bạn suy nghĩ rất giống mình, chẳng qua muốn loanh quanh khu nghĩa tân để tiện việc học cho con nên mới nghía đến cc này chứ giá đó thà ra cái cc cao cấp gì ở phạm văn đồng còn hơn, có không gian chả khác gì time city.
    Anyway tớ vẫn chưa xuống tiền, để nghe ngóng tiếp đã.

Đang ở
    Hanoi
    Mình cũng nghe ngóng và định chuyển hướng sang nhà đất đây.
    ngại nhất việc dọn dẹp rồi lát sàn gỗ, đóng tủ bếp, dán tường, ốp trần thạch cao này kia. Mình đã từng nhận nhà bàn giao nội thất cơ bản rồi nên thấy oải lắm. Nếu nhà có người thì thích vì đc thiết kế theo ý mình, nhưng giờ nhà có 3 mc nên không làm gì đc.

Các Chủ đề tương tự

1. Quần thể dự án hạng sang chung cư Vinhomes Trần Duy Hưng
    Bởi datxanhmb81 trong diễn đàn Nhà Đất - Bất Động Sản
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-13-2015, 09:37 PM
  2. Giới thiệu Chung cư hạng sang Vinhomes Trần Duy Hưng
    Bởi datxanhmb81 trong diễn đàn Nhà Đất - Bất Động Sản
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-09-2015, 10:13 PM
  3. Có cáp nào chuyển từ USB 3.0 sang LAN và USB 3.0 sang VGA không ạ?
    Bởi tieuphong trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 09-10-2014, 09:20 PM
  4. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 03-02-2014, 05:48 PM