Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 19 của 19
    Hôm nay mình thử đt hỏi xem nếu chỉ nhận thô thôi có được không, thì họ bảo là đã hoàn thiện xong hết bên trong rồi, chỉ chưa sơn thôi . Chẳng biết có thật thế không hay là họ ngại thay đổi rắc rối . Mình cũng kết cái cc này bởi vì gần chỗ làm của cả 2 vc, con cái học hành cũng tiên. Thấy quảng cáo là cccc, mình chẳng hiểu lấy tiêu chí gì để được gọi là cao cấp nhi?

Trích dẫn Gửi bởi meotinhvi
    Có mình mua rồi đậy Cũng đang ngó nghiêng xem hàng xóm thế nào mà chẳng thấy ai vào thảo luận gì cả. Mình cũng muốn chia lại phòng và tự hoàn thiện nội thất, nhưng sợ là phải tự bỏ tiền ra làm thôi, vì trong hợp đồng mua bán là bàn giao nội thất cơ bản rộ̀i, chắc họ k trừ tiền cho mình đâu. Kể ra cũng tiếc tiền phết, hihi. Mà mình thấy bây giờ vẫn chưa xong thô thì liệu quý 2 có bàn giao đc k nhỉ?
    Nội thất cơ bản thì nhận nhà mẹ nó cũng phải làm nhiều thứ mới ở đc mà. Thế nên làm sao cdt trừ tiền cho mẹ nó đc, phải từ hoàn thiện theo ý mình để ơr.
    Căn cc trước mình cũng nhận nhà nội thất cơ bản nên đầu tư 40tr cho nhà vệ sinh, 50tr cho bếp, 200tr cho sàn, trần, sắm sửa cơ bản. Vậy là đc cái phòng tạm theo ý mình, muốn đẹp hơn thì lại tốn nhiều tiền hơn.

tớ cũng đang tìm hiểu về cc này mà thấy có 1 tầng hầm có ít quá ko các mẹ nhỉ

mình cũng đã xuống tiền hết mua chung cư này từ tháng 9/2014. Nhà mình xin nhận thô hết để về tự sửa sang. Hno ra dò hỏi thì thấy bảo tháng 4/2015 này bàn giao đợt 1 cho các nhà nhận thô vào sửa chữa mà chẳng biết có đúng k nữa. Mong ngóng quá. Chẳng biết có cao cấp k nhưng riêng cái việc chia 2 cái phòng ngủ chắn hết cả 2 lô gia là thấy dở hơi rồi. k có chút ánh sáng gì vào pk. Nên xin nhận thô để sửa lại. được cái là k gian thoáng mát. Gần toàn nhà của bộ nọ bộ kia, dân trí cao. Có mẹ nào mua ở đấy chưa để kết tình hàng xóm trc nhỉ.^^. tớ ở tầng 7 nhé

Trích dẫn Gửi bởi xuxulutubu109
    mình cũng đã xuống tiền hết mua chung cư này từ tháng 9/2014. Nhà mình xin nhận thô hết để về tự sửa sang. Hno ra dò hỏi thì thấy bảo tháng 4/2015 này bàn giao đợt 1 cho các nhà nhận thô vào sửa chữa mà chẳng biết có đúng k nữa. Mong ngóng quá. Chẳng biết có cao cấp k nhưng riêng cái việc chia 2 cái phòng ngủ chắn hết cả 2 lô gia là thấy dở hơi rồi. k có chút ánh sáng gì vào pk. Nên xin nhận thô để sửa lại. được cái là k gian thoáng mát. Gần toàn nhà của bộ nọ bộ kia, dân trí cao. Có mẹ nào mua ở đấy chưa để kết tình hàng xóm trc nhỉ.^^. tớ ở tầng 7 nhé
    Nhà tớ tầng 15 đây hàng xóm ơi.Nhà tớ lúc mua k hỏi kĩ nên vào hơp đồng là bàn giao cơ bản,hôm trước tết đt hỏi là chỉ nhận bàn giao thô có đc k thì người ta bảo là k được vì đã làm xong bên trong hết rồi (chẳng biết có đúng k ?), thế mới chán chứ. Cũng đang lăn tăn vụ chia lại thành 3 phòng ngủ ntn cho hơp lý. Nhà mẹ nó có cao kiến gì thì chia xẻ nhé
    P/s: sao mấy tháng nay tớ thấy bên ngoài tòa nhà vẫn chưa trát xong hết nhi?

hihi. mừng quá. cuối cùng cũng tóm vớ đc 1 hàng xóm TL.^^. Tớ mua 1 phát là nhờ bên thiết kế họ tư vấn luôn. Thế nên là biết đường để xin nhận thô luôn. Tớ ghét bên CC này là phòng khách k đc hưởng tí ánh sáng, lô gia nào cả. Phòng ngủ chắn hết ánh sáng. Nên phải phá bỏ 1 phòng ngủ sang chỗ khác để lấy chỗ làm pk. Nhà mn mua đc tầng 15 đẹp thế. Tớ cũng thích từ tầng 9-16 mà k mua đc.^^. Mẹ nó mua căn bao nhiêu m? Nhà tớ có 94m thôi. Nên chỉ làm 2 phòng ngủ thôi. Nhà cũng chỉ 2 vc và 2 đứa con zai nên chẳng cần nhiều..
    Chung cư chat xong hết bên ngoài rồi đấy. chắc bàn giao đúng tiến độ hoặc lệch 1,2 tháng thôi. Trong Hđ của mình nói là quý 2/2015 sẽ bàn giao nhà và có phần quá hạn 90 ngày mà k bàn giao là sẽ trả lãi theo lãi suất NH mà. Thế nên thôi cứ hy vọng bàn giao sớm. Thích nhất là đc mua sắm, thiết kế theo ý mình.

Trích dẫn Gửi bởi xuxulutubu109
    hihi. mừng quá. cuối cùng cũng tóm vớ đc 1 hàng xóm TL.^^. Tớ mua 1 phát là nhờ bên thiết kế họ tư vấn luôn. Thế nên là biết đường để xin nhận thô luôn. Tớ ghét bên CC này là phòng khách k đc hưởng tí ánh sáng, lô gia nào cả. Phòng ngủ chắn hết ánh sáng. Nên phải phá bỏ 1 phòng ngủ sang chỗ khác để lấy chỗ làm pk. Nhà mn mua đc tầng 15 đẹp thế. Tớ cũng thích từ tầng 9-16 mà k mua đc.^^. Mẹ nó mua căn bao nhiêu m? Nhà tớ có 94m thôi. Nên chỉ làm 2 phòng ngủ thôi. Nhà cũng chỉ 2 vc và 2 đứa con zai nên chẳng cần nhiều..
    Chung cư chat xong hết bên ngoài rồi đấy. chắc bàn giao đúng tiến độ hoặc lệch 1,2 tháng thôi. Trong Hđ của mình nói là quý 2/2015 sẽ bàn giao nhà và có phần quá hạn 90 ngày mà k bàn giao là sẽ trả lãi theo lãi suất NH mà. Thế nên thôi cứ hy vọng bàn giao sớm. Thích nhất là đc mua sắm, thiết kế theo ý mình.
    Nhà mẹ nó nhanh nhạy nhỉ, hihi . Tớ thì bây giờ mới bắt đầu ngó nghiêng xem thiết kế ntn. Nhà tớ cũng căn 94 bên trong, nhưng lại 1 zai 1 gái nên phải cần 3 phòng ngủ . Xã thì lại muốn có 1 phòng xem phim, keke... Cái gì cũng muốn mà phòng thì nhỏ, xèng thì it. Haizzz, thật là nan giải
    Mình muốn lên nghía cái nhà mình 1 tí xem cụ tỉ nó ntn, k biết có đc đc vào k nhi?

Nhà mẹ nó nhanh nhạy nhỉ, hihi . Tớ thì bây giờ mới bắt đầu ngó nghiêng xem thiết kế ntn. Nhà tớ cũng căn 94 bên trong, nhưng lại 1 zai 1 gái nên phải cần 3 phòng ngủ . Xã thì lại muốn có 1 phòng xem phim, keke... Cái gì cũng muốn mà phòng thì nhỏ, xèng thì it. Haizzz, thật là nan giải
    Mình muốn lên nghía cái nhà mình 1 tí xem cụ tỉ nó ntn, k biết có đc đc vào k nhi?
    Xã nhà mẹ này ham hố thế, CC có 94m mà đòi 3 phòng ngủ lại phong xem phim nữa.. , thế thì phải mua căn hơn 200m mới đc. Mình cũng nghía cái CC này lâu lâu rồi mà chưa xuống tiền, thấy bảo đợt này giao nhà mà không biết có đúng hạn không? Giao đúng hạn sửa sang cũng mất tháng trời ấy các mẹ nhỉ? Lại còn tốn kém nữa

người ta có cho lên xem đấy. tớ lên đấy đợt tháng 10,11/2014 gì đấy. đợt đấy vẫn đang ngổn ngang. cho đến h phút này mẹ nó đã cập nhập đc gì chưa? tớ đang ức chế mấy vụ xin sửa chữa thay đổi k gian trong nhà mình mà nó k cho đây. bực mình nên k xin nữa. đợi nó bàn giao nhà, nhận thô thì xin ban quản lý mới. ức chế vãi. thế mà lúc mua thì cứ kêu sơn sớt là chủ đầu tư thiết kế mở cho cư dân mua nhà đc thiết kế theo ý mình. đến khi mua xong xin sửa theo ý mình thì k duyệt. bảo là đợi ban quản lý mới về rồi xin.
    babyque: mẹ nó mua đi. đc cái chung cư này thoáng mát. gần khu dân trí cao, môi trường tốt. trong hợp đồng thì bảo cuối tháng 6 bàn giao. giờ có thông tin xin lên cuối tháng 8 mới bàn giao cơ.

Các Chủ đề tương tự

1. Quần thể dự án hạng sang chung cư Vinhomes Trần Duy Hưng
    Bởi datxanhmb81 trong diễn đàn Nhà Đất - Bất Động Sản
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-13-2015, 09:37 PM
  2. Giới thiệu Chung cư hạng sang Vinhomes Trần Duy Hưng
    Bởi datxanhmb81 trong diễn đàn Nhà Đất - Bất Động Sản
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-09-2015, 10:13 PM
  3. Có cáp nào chuyển từ USB 3.0 sang LAN và USB 3.0 sang VGA không ạ?
    Bởi tieuphong trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 09-10-2014, 09:20 PM
  4. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 03-02-2014, 05:48 PM