Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Xin visa du lịch Anh

Xin visa du lịch Anh

Chào các mẹ!
    Bạn trai em là người Anh, đã sống ở Sài Gòn hơn 4 năm, tụi em đã đinhs hôn nhưng chưa kết hôn. Cuối năm nay anh ấy sẽ về thăm gia đình 1 tháng và muốn em đi chung nên em chuẩn bị tìm hiểu thủ tục làm visa từ bây giờ. Em có tìm hiểu trên mạng thì ai cũng bảo làm visa Anh rất khó, phải chứng minh nhiều giấy tờ và tài chính, có nơi bảo ít nhất 5000$, có nơi lại bảo 10000$. Hiện tại em vẫn đang đi học, không đi làm, nhưng anh ấy có thể chuyển tiền vào tài khoản của em. Như vậy thì em phải khai báo tài chính như thế nào, vì em đocj thấy phải có bản chứng minh thu nhập, bảng lương trong 6 tháng, bảng khai thuế.... Nhưng em chưa hề có công việc nên không có được những giấy tờ đó...
    Ngoài ra, theo quy định thì tất cả các giấy tờ phải có cả 2 bản tiếng Anh và Việt, vậy thì những bản tiếng Anh đó em phải tới các công ty dịch thuật phải không?
    Và còn về việc nộp đơn xin visa, em thấy một số người nộp tại Sài Gòn thôi, nhưng một bác cạnh nhà em đi thăm con gái ở Anh phải ra tận Hà Nội nộp hồ sơ, vậy trường hợp của em phải nộp ở đaau?
    Toàn bộ ở trên em hỏi là do em muốn tự mình đi làm visa, còn giả sử như làm hoài không được thì phải đi làm dịch vụ, vậy có mẹ nào biết giá làm dịch vụ khoảng tầm bao nhiêu không?
    Thực sự là em càng đocj trên mạng càng mờ mịt, nên có mẹ nào có kinh nghiệm thì giúp em với...
    Em cám ơn nhiều!

mình đã trả lời giúp bạn ở topic bên kia bạn có thể tham khảo nhé

Các Chủ đề tương tự

1. Cho mình hỏi laptop cũ hay hàng xách tay bán thanh toán bằng thẻ VISA
    Bởi hoasaigon trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 03-20-2014, 06:24 PM