Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    the neu minh dang lam viec kinh doanh cho gia dinh thi co chung tu xac nhan gi ?

Help help!!!
    Các mẹ ơi, em định làm visa đi Nhật cho em+chồng+con vào dịp 30/4,1/5 này...dự tính khởi hành 24/4 -> Gấp lắm rồi ạ.
    Các mẹ có ai biết thủ tục thế nào, có cách nào làm nhanh gấp không chỉ cho em với! Em cảm ơn nhiều nhiều ạ

24/4 đi thì quả là gấp thật, em làm theo diện có người bảo lãnh cũng mất hơn 1 tuần rồi.
    Dưng mà em có sổ tk 15 nghìn USD và có hợp đồng lao động lương tính = usd.
    Em đưa sổ tk ra, nhưng chị làm ở ĐSQ chị ý trả lại không cầm.
    Em chỉ photo mỗi cái hợp đồng lao động thôi.
    Ngoài ra, xã nhà em cũng gửi đầy đủ thông tin, chứng minh thu nhập bên kia, thư bảo lãnh, lịch trình sang Nhật, thẻ ngoại kiều...
    Nên em tự làm, không có vấn đề gì cả. Em xin 15 ngày, được đúng 15 ngày

Trích dẫn Gửi bởi iiuuforever
    24/4 đi thì quả là gấp thật, em làm theo diện có người bảo lãnh cũng mất hơn 1 tuần rồi.
    Dưng mà em có sổ tk 15 nghìn USD và có hợp đồng lao động lương tính = usd.
    Em đưa sổ tk ra, nhưng chị làm ở ĐSQ chị ý trả lại không cầm.
    Em chỉ photo mỗi cái hợp đồng lao động thôi.
    Ngoài ra, xã nhà em cũng gửi đầy đủ thông tin, chứng minh thu nhập bên kia, thư bảo lãnh, lịch trình sang Nhật, thẻ ngoại kiều...
    Nên em tự làm, không có vấn đề gì cả. Em xin 15 ngày, được đúng 15 ngày
    Thanks bạn nhiều nhé!
    Hôm nay mình cg đi lấy form về rồi...tối sẽ điền. Chắc mai cũng phải mượn hd lao động để photo.
    Btw, bố mình làm bên NG nên sẽ có công hàm chứ không phải giấy mời. Như thế không biết có nhanh hơn đc tí nào và thủ tục có khác gì không nhỉ???
    Ai biết mách giùm em với!

Trích dẫn Gửi bởi cbp
    Thanks bạn nhiều nhé!
    Hôm nay mình cg đi lấy form về rồi...tối sẽ điền. Chắc mai cũng phải mượn hd lao động để photo.
    Btw, bố mình làm bên NG nên sẽ có công hàm chứ không phải giấy mời. Như thế không biết có nhanh hơn đc tí nào và thủ tục có khác gì không nhỉ???
    Ai biết mách giùm em với!
    Sao bạn ko hỏi trực tiếp ở Đại sứ quán Nhật, là sau khi nộp đầy đủ thủ tục và có công hàm thì bao lâu sẽ được lấy visa.

Trích dẫn Gửi bởi NhiNho06
    Sao bạn ko hỏi trực tiếp ở Đại sứ quán Nhật, là sau khi nộp đầy đủ thủ tục và có công hàm thì bao lâu sẽ được lấy visa.
    Cảm ơn, tui hỏi ĐSQ rồi...họ chỉ bảo theo quy định là 5 ngày làm việc. Thủ tục đầy đủ thì...xem trên web, đọc đi rồi dập máy. Chẳng có j rõ ràng cả nên muốn hỏi ai đã có kng và/hoặc quen thì mách giùm.
    Anw, cảm ơn bạn đã trả lời

Trích dẫn Gửi bởi cbp
    Cảm ơn, tui hỏi ĐSQ rồi...họ chỉ bảo theo quy định là 5 ngày làm việc. Thủ tục đầy đủ thì...xem trên web, đọc đi rồi dập máy. Chẳng có j rõ ràng cả nên muốn hỏi ai đã có kng và/hoặc quen thì mách giùm.
    Anw, cảm ơn bạn đã trả lời
    Mình làm visa đi châu Âu thì họ trả đúng hạn lắm, nộp đủ giấy tờ xong thì cũng 1 tuần là lấy.

Có cần phải mua bảo hiểm du lịch để xin VISAb không? Số tiền bảo hiểm khoảng $100.000. Ai biết chỉ giúp!

Trích dẫn Gửi bởi NhiNho06
    Mình làm visa đi châu Âu thì họ trả đúng hạn lắm, nộp đủ giấy tờ xong thì cũng 1 tuần là lấy.
    Cảm ơn lần nữa, đi c.Âu thì mình cg làm visa 1 lần rồi, mà đi UK nên còn nhanh hơn, sáng làm chiều lấy luôn Nhưng mà Nhật thì k biết thế nào??!

Bạn cần làm visa đi Nhat thi lien he voi minh nhe. minh chuyen va, ho chieu gap day.

Các Chủ đề tương tự

1. Xin visa du lịch Anh
    Bởi lehuyvan trong diễn đàn Du Lịch Và Giải Trí
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 08-06-2014, 10:22 PM
  2. Cho mình hỏi laptop cũ hay hàng xách tay bán thanh toán bằng thẻ VISA
    Bởi hoasaigon trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 03-20-2014, 06:24 PM