Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Trích dẫn Gửi bởi Jenny2011
    Nghe mấy đứa bạn ngoài HN đi Nha Trang về cứ khoe mãi, post hình lên facebook nhìn thích quá các chị ạ, Thành ra em ở gần đó mà lại chưa được đi lần nào ^^. Không biết có mẹ đã từng đến đây rùi cho em xin ít kinh nghiệm đi chơi ở đây với ạ ?
    Có một vấn đề mà chắc là ai cũng quan tâm đó là chi phí nghe mấy đứa bạn em nói thì phòng rẻ nhất cũng tầm 650USD/đêm. Có phải không các mẹ?
    bạn ở gần đó thì nên vào 1 lần đi bạn nhé, vào là mê liền, mình là dân dl mà vào VP còn thích mê luôn, xứng đáng là đẳng cấp 5*, họ làm rất chuyên nghiệp, nhân viên thì thân thiện, nhiệt tình lúc nào cũng tươi cười, hỏi gì là nhiệt tình trả lời luôn. tuy resort lúc nào cũng đông nhất là vào mùa hè nhưng buffer thì không có khi nào nhà hàng để cho hết đồ ăn cả, phòng deluxe hill thì hơi nhỏ chút nếu so vơi resort khác, bác nào đi gia đình có con thì nên chọn phòng cao cấp hơn 1 chút, mình thích nhất là khoản buổi tối họ có để socola trên giường và chúc ngủ ngon, món này em nghiền nhất nè :d, buổi tối thì đi xem nhạc nước, ban ngày chơi ở khu vui chơi, nói chung là chơi 2ngay mà em không chơi hết. Nếu bạn lỡ đi chơi mà bị ốm thì có phòng khám tại đó, bsy nhiêt tình và khá giỏi chuyên môn (vì ông xã em đi cùng cũng là bác sỹ đã nhận xét).
    Nếu về giá cả thì năm nào bên VP cũng tăng giá liên tục các mẹ ạ, dù đến hè khi các bé được nghỉ hè họ đã phụ thu đầu tuần và cuối tuần mà phòng lúc nào cũng căng. còn đến tháng 9 thì họ lai giảm đên 25$/phòng.

Trích dẫn Gửi bởi Jenny2011
    Thế hả chị, để em thử thăm dò xem có voucher không. đi cho rẻ.
    Vâng, chị hỏi giúp em chị nhé.
    Giờ mà tìm voucher chắc khó đó em, mùa này bắt đầu full rùi, nếu em có dự định đi thì nên tìm mua voucher trước từ đầu năm ý, tìm dài dài là vừa. Vì đi biển mọi ng đều chọn đi mùa hè, vừa nắng đẹp lại ít khi mưa bão, dễ ra đảo chơi hơn.

Trích dẫn Gửi bởi Miaghim
    Chẵng biết các bạn thì như thế nào. Mình đi VPear Nha Trang cách đây 1 tháng, nhưng mình thì không thích lắm. Mình chỉ thích đi ra các Đảo ở Nha Trang hơn là qua VPear. Đi đảo nhìn quang cảnh thiên nhiên đẹp vô cùng, nước biển thì xanh biếc. Có lẻ mình thích cảnh đẹp của thiên nhiên hơn.
    Lễ 30/4 này, mình lại qua VPear lần nữa. Lần này đi miễn phí (cty tổ chức free) mình đang định thay vì đi VPear, mình sẽ liên lạc với HDV để mình đổi vé đi Đảo đây.
    Đi Vinpearl NT mà đi qua như bạn thì sẽ không cảm nhận được hết vẻ đẹp của thiên nhiên đâu bạn ạ, đặc biệt mà đi qua vào các ngày lễ như 30/4 chẳng hạn thì có khi lại cảm giác khó chịu về sự đông đúc và ngột ngạt, xếp hàng đi cáp treo chẳng hạn. Bạn nên nghỉ dưỡng trong các khu khu Resort, bạn sẽ cảm nhận được thiên nhiên gần bạn và hệ thống phục vụ của khu nghỉ dưỡng, khách nghỉ dưỡng sẽ có hệ thống cáp treo riêng, không phải xếp hàng. Chúc bạn có mùa hè bổ ích.

Trích dẫn Gửi bởi Miaghim
    Chẵng biết các bạn thì như thế nào. Mình đi VPear Nha Trang cách đây 1 tháng, nhưng mình thì không thích lắm. Mình chỉ thích đi ra các Đảo ở Nha Trang hơn là qua VPear. Đi đảo nhìn quang cảnh thiên nhiên đẹp vô cùng, nước biển thì xanh biếc. Có lẻ mình thích cảnh đẹp của thiên nhiên hơn.
    Lễ 30/4 này, mình lại qua VPear lần nữa. Lần này đi miễn phí (cty tổ chức free) mình đang định thay vì đi VPear, mình sẽ liên lạc với HDV để mình đổi vé đi Đảo đây.
    Em cũng có dịp đi từ Bắc vào nam bằng tàu hỏa, công nhận nhìn từ bên trên xuống thấy biển Nha Trang tuyệt đẹp, nước xanh, sóng nhẹ. Nhìn mê lắm ạ.

Trích dẫn Gửi bởi linhcutebi
    bạn ở gần đó thì nên vào 1 lần đi bạn nhé, vào là mê liền, mình là dân dl mà vào VP còn thích mê luôn, xứng đáng là đẳng cấp 5*, họ làm rất chuyên nghiệp, nhân viên thì thân thiện, nhiệt tình lúc nào cũng tươi cười, hỏi gì là nhiệt tình trả lời luôn. tuy resort lúc nào cũng đông nhất là vào mùa hè nhưng buffer thì không có khi nào nhà hàng để cho hết đồ ăn cả, phòng deluxe hill thì hơi nhỏ chút nếu so vơi resort khác, bác nào đi gia đình có con thì nên chọn phòng cao cấp hơn 1 chút, mình thích nhất là khoản buổi tối họ có để socola trên giường và chúc ngủ ngon, món này em nghiền nhất nè :d, buổi tối thì đi xem nhạc nước, ban ngày chơi ở khu vui chơi, nói chung là chơi 2ngay mà em không chơi hết. Nếu bạn lỡ đi chơi mà bị ốm thì có phòng khám tại đó, bsy nhiêt tình và khá giỏi chuyên môn (vì ông xã em đi cùng cũng là bác sỹ đã nhận xét).
    Nếu về giá cả thì năm nào bên VP cũng tăng giá liên tục các mẹ ạ, dù đến hè khi các bé được nghỉ hè họ đã phụ thu đầu tuần và cuối tuần mà phòng lúc nào cũng căng. còn đến tháng 9 thì họ lai giảm đên 25$/phòng.
    Cảm ơn chị nhiều nhé.
    Trích dẫn Gửi bởi meomap2911
    Giờ mà tìm voucher chắc khó đó em, mùa này bắt đầu full rùi, nếu em có dự định đi thì nên tìm mua voucher trước từ đầu năm ý, tìm dài dài là vừa. Vì đi biển mọi ng đều chọn đi mùa hè, vừa nắng đẹp lại ít khi mưa bão, dễ ra đảo chơi hơn.
    Nghe tin này em buồn quá
    Trích dẫn Gửi bởi tamlemap
    Đi Vinpearl NT mà đi qua như bạn thì sẽ không cảm nhận được hết vẻ đẹp của thiên nhiên đâu bạn ạ, đặc biệt mà đi qua vào các ngày lễ như 30/4 chẳng hạn thì có khi lại cảm giác khó chịu về sự đông đúc và ngột ngạt, xếp hàng đi cáp treo chẳng hạn. Bạn nên nghỉ dưỡng trong các khu khu Resort, bạn sẽ cảm nhận được thiên nhiên gần bạn và hệ thống phục vụ của khu nghỉ dưỡng, khách nghỉ dưỡng sẽ có hệ thống cáp treo riêng, không phải xếp hàng. Chúc bạn có mùa hè bổ ích.
    Cảm ơn chị nhiều ạ.

Em đi năm ngoái, bác nào đi thì đừng vào Resort Dimond Bay nhá. Từ Resort mà vào thành phố mất khoảng 1 tiếng, ăn uống đi lại tốn thời gian lắm. Các bác cứ thuê khách sạn trong trung tâm thành phố, từ đây đi Vinpearl và ăn uóng bên ngoài gần và thích hơn. Chứ em ở resort em không thích lắm, vì ở resort là để nghỉ dưỡng, dưng mình đi chơi phải thích tìm tòi ngóc ngách thăm thú này nọ mới khoái, mà từ resort vào thành phố thì xa khong tả nổi. Đi Vinpearl thì có khu quần thể ăn uóng mua sắm và vui chơi. Em không khoái lắm, đi 1 ngày là chán ốm rồi. CÓ thể tại em theo tour nên không cảm nhận được hết mọi cảnh đẹp.

Em cũng thấy rằng đi Nha Trang là lựa chọn sáng suốt.
    Biển Nha Trang đẹp
    Đồ ăn Nha Trang không đắt
    Dịch vụ Nha Trang thoải mái
    Nói chung là ấn tượng về Nha Trang rất tốt
    Ở Nha Trang thì có nhiều điểm đi chơi.
    Đợt em đi Nha Trang thì ở Ks Quang Vinh, cạnh bờ biển, giá phòng có 400k, phòng đẹp nhìn được ra biển.
    Mà nói thật là lúc thuê thì cứ đòi hỏi phòng nhìn ra biển chứ lúc thuê rồi có hôm nào bỏ thời gian để từ phòng nhìn xuống biển đâu. Toàn lượn lờ đi chơi đến mệt mới về ngủ mà
    Đi Vinpearl thì bỏ nguyên 1 ngày vào chơi với tâm lý, cố gắng thử mọi trò.
    Đi tour mấy đảo để được ra cái đảo làng chài, ăn hải sản tươi.
    Qua đảo mà nhảy dù mới cưỡi ca nô
    Kể đến là em lại muốn mò vào đó.
    Thôi, chị cứ đi đi nhé, ko phải tiếc đâu. Em vote cho Nha Trang

Mình cũng đã nghỉ ở VP Nha Trang, nói chung mọi thứ đều rất tốt, duy có mình không thích buffet ở đây, sáng- trưa-tối đều ăn buffet và rất ít món nên nếu ăn sang ngày thứ 2 là ngán. Ăn ở các nhà hàng trong đảo thì hơi đắt và các món nướng cũng không được ngon lắm, nếu bạn nghỉ trên 2 ngày thì nên ra ngoài làng chài ăn tối, rẻ mà ngon hơn, các món nướng ngoài đó làm rất tuyệt vời.

Thôi chị thấy thế này, em cư ở ngay trung tâm thành phố Nha Trang, tìm KS nào tầm 2-3* mà ở là vừa, nếu đi trước 25/5 thì tránh đc phụ thu mùa hè đó. Sau đó cứ bỏ 1 ngày ra VP chơi, giá vé trọn gói hình như năm nay cỡ 360k/ng. Vào chơi từ sáng đến tối, các ngày khác thì đi tham quan Tp. Nha Trang, đi đảo sẽ vui hơn, chứ ở hẵn VP chị thấy vừa tốn kém lại khó đi chơi ngoài, buổi tối ở tại Tp Nha Trang sẽ vui hơn. Còn nếu đã chọn ở trong VP thì phải ở hẳn luôn để hưởng hết dịch vụ, chứ mò ra ngoài chơi thì lại tiếc.
    Đầu tháng 5 chị ra đó, 2 ngày đầu chị sẽ ở tại TP, dành 1 ngày đi đảo, 1 ngày vào VP, ngày thứ 3 chị ra Hòn Tằm (vì hốt đc voucher rẻ từ đầu năm) nghỉ dưỡng hẵn 1 ngày rùi về lại SG bắt đầu cày cuốc tiếp

Bác ơi, vé tham quan vinpearl tăng rồi hay sao ý.
    Trích dẫn Gửi bởi meomap2911
    Thôi chị thấy thế này, em cư ở ngay trung tâm thành phố Nha Trang, tìm KS nào tầm 2-3* mà ở là vừa, nếu đi trước 25/5 thì tránh đc phụ thu mùa hè đó. Sau đó cứ bỏ 1 ngày ra VP chơi, giá vé trọn gói hình như năm nay cỡ 360k/ng. Vào chơi từ sáng đến tối, các ngày khác thì đi tham quan Tp. Nha Trang, đi đảo sẽ vui hơn, chứ ở hẵn VP chị thấy vừa tốn kém lại khó đi chơi ngoài, buổi tối ở tại Tp Nha Trang sẽ vui hơn. Còn nếu đã chọn ở trong VP thì phải ở hẳn luôn để hưởng hết dịch vụ, chứ mò ra ngoài chơi thì lại tiếc.
    Đầu tháng 5 chị ra đó, 2 ngày đầu chị sẽ ở tại TP, dành 1 ngày đi đảo, 1 ngày vào VP, ngày thứ 3 chị ra Hòn Tằm (vì hốt đc voucher rẻ từ đầu năm) nghỉ dưỡng hẵn 1 ngày rùi về lại SG bắt đầu cày cuốc tiếp