Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Ưu điểm lớn nhất ở Thịnh Long là đồ hải sản cực rẻ và ngon. Nhớ tìm cua và bề bề nhé. Thích hợp với ai hay mầy mò một tý. Sáng sớm mình ra thuyền của người ta vừa kéo lưới lên hỏi mua đồ hải sản, rẻ ngon vô cùng. biên thì hơi đục nhưng cũng thích. Mình nghĩ dưới 5 triệu cho 1 chuyến đi 2 ngày tại Thịnh Long là rất hợp lý và hài lòng.

Tớ quê NĐịnh các mẹ ạ, nhưng quê tớ ko có biển Hải Thịnh mà chỉ có biến Quất Lâm í. Nói ra thì hơi xấu hổ 1 tẹo nhưng đúng là biển quê mình ko đẹp, nc biển đục là do nằm gần cửa sông, còn dịch vụ thì chưa tốt là vì Khách du lịch ít với cả chưa đầu tư đc đg xá ngon lành. Nếu các mẹ đi du lịch với tiêu chỉ ngon - bổ - rẻ thì đi cũng uie, CÒn nếu mà đi với mục đích ngắm cảnh thì em khuyên chân thành là never, về các mẹ lại thất vọng rồi nói xấu quê em, tội nghiệp lắm.
    Em dân bỉên, nhưng ko thik những nơi biển đẹp, đông nghìn nghịt người, em thik những chỗ nào hoang sơ ấy, mình mới cảm nhận hết đc vị mặn mòi, cái chất phác, nét nhọc nhằn của người đi biển
    Anyway, chúc các mẹ 1 chuyến đi biển thú vị nhé

Quê choa bây giừ thay đổi nhiều rồi các mẹ ơi.Đường 490 nâng cấp rồi 2 làn cao tốc nhé, đường nhựa phẳng lỳ nhé.Bãi biển thì tuyệt với này cát mịn sóng to nè, ghẹ thì ngon mà rẻ nè, dân chài bán ngay tại cuối bãi tắm nè. Muốn sang thì vào khách sạn Hải Âu và Hoàng Anh nhớ khỏi kêu hôi chui vào nhà nghỉ làm gì mà bị bắt chẹt giá.Chỉ có 200K ngày đêm thôi.Không chịu thì đi nhà khác.Đang ế chỗ bỏ cha.

Đang ở
    Hà Nội
    Nên đi Thịnh long vào những ngày con nước nhỏ (hay còn gọi là nghén) thì nước bãi tắm rất trong (có thể nhìn thấy cát ở đáy nước) nhưng sóng lại nhỏ hơn.Còn nếu bạn thích sóng lớn thì phải đến lúc triều cường (chu kỳ của con nước là 13 ngày, số càng to con nước càng lớn).Chính vì sóng to nên nó làm nước bị cát lẫn vào vẩn đục.Khác với bãi Đồ sơn và Vân đồn nước có bùn bẩn còn bãi Thịnh long chỉ toàn là cát đã được nước biển thanh lọc sạch sẽ.Tay bốc cát không bị dính bẩn.Nước biển ở đây rất mặn (dân địa phương dùng làm muối).

Các mẹ đã nghe nói về cá biển chưa: chim thu nhu bẹ ấy.Về mà thưởng thức ở đây có đấy.Chợ ngay cạnh khu nghỉ mát.Nếu không thích nấu nướng thì ra thị trấn mà tìm nhà hàng chuyên nghiệp mà đặt món mình thích tội gì mà phải đặt trong nhà nghỉ họ đội giá ghê lắm.Gạo tám Hải hậu khỏi phải bàn rồi nhà hàng nào cũng nấu mà.Cơm tám mà ăn với canh cua và cá thu kho tộ thì khỏi phải bình luận nữa nhé.Cá vược hấp uống bia còn gì bằng nữa nào?Các mẹ đã ăn sứa chưa? Thử coi nó thế nào hơn nộm thập cẩm là cái chắc.Không béo ngậy mà lại giòn ngon.Thử coi phải bao nhiêu ngày mới thưởng thức hết bằng ấy thứ mà các mẹ giám kêu là chán bỏ mẹ.Các mẹ mới là những người đáng chán thì có.

Ỏ­ đây có loại ghẹ 50K giá 100K các mẹ hổng sài đ­uo­­c mà chỉ béo các bố thôi.Hahaha.

biển thịnh long h đẹp rồi, tuy là chỗ chơi ko có, nhưng về nghỉ ngơi thì được, gia đình em cuối tuần thường về nghỉ ngơi ở đó, cơ sở hạ tầng h nâng cấp cũng ổn rồi, ăn uống thì rẻ hơn nhiều so với các biển khác, đặc biệt sáng sớm tàu đánh cá về ngay bãi các mẹ có thể chọn được đồ biển mới bắt rẻ và tươi vô cùng

Cho mình hỏi, Hải thịnh với thịnh long có phải một biển không?

Trích dẫn Gửi bởi smallredrose
    Cho mình hỏi, Hải thịnh với thịnh long có phải một biển không?
    chắc là 1 biển đấy chị ạh.

Các mẹ ơi! bây giờ biển Thịnh Long ra sao rồi ạ? Nhà em định cuối tuần này đi nhưng nghe 1 số người nói biển ở đấy sạch và đồ ăn rẻ nhưng co người lại nói biển ở đấy bẩn. Em chẳng biết đường nào mà lần cả. Có mẹ nào mới đi ko? Cho em tí kinh nghiệm với

Các Chủ đề tương tự

1. Bán nhà đường Phan Xích Long, nhà đẹp, giá rẻ
    Bởi binhseo2800 trong diễn đàn Nội Ngoại Thất
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-18-2015, 10:50 AM
  2. Địa chỉ cắt tóc ngắn - khu vực Ngọc Lâm, Long Biên
    Bởi ykhoadiep trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 06-29-2014, 01:49 AM
  3. Có nên mua máy tính tại Hoàn Long Computer !?
    Bởi theboyofg0d trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 30
    Bài viết cuối: 05-02-2014, 06:16 PM
  4. Hàng tóc Long Lệ chuyển đi đâu?
    Bởi duyenpv trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 10-27-2013, 09:43 AM