Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Chủ đề: Du lịch Hà Nội

Du lịch Hà Nội

:Sad: :Sad: :Sad: Tình hình là em và ông xã rất buồn vì sẩy mất đứa con đầu lòng. Em ở nhà cứ ứa nước mắt khóc hoài, em muốn đi chơi 1 chuyến thật xa, em đang ở TPHCM. Em mơ ước đến HN thăm Lăng Bác từ nhỏ, lần này em quyết tâm đi Hà Nội. Ông xã em đã đi HN rồi, ông xã nói ở HN phân biệt người miền nam lắm, nghe tiếng miền nam là " chặt đẹp " luôn. E nghe cũng hơi buồn vì ở trong miền Nam rất hiếu khách ko phân biệt người Bắc đâu, toàn là dân mình, là đồng bào, " con Rồng cháu Tiên" cả mà.
    Em nhờ các chị ở HN cho em:
    - Địa chỉ KS nào uy tín, gần trung tâm để buổi tối tản bộ ( không quá đắt vì du lịch balô mà ) - Ăn uống ở đâu để ko bị " phân biệt " - Hãng ta xi nào uy tín? - Cty DL nào đáng tin cậy - Mua đặc sản làm quà ở đâu.
    VC em định ra HN chơi 2 ngày, sau đó đi Sa pa và Vịnh HL, tổng cộng xin nghỉ phép 1 tuần ko biết kịp đi các nơi không?
    Mong các chị có kinh nghiệm chỉ dẫn, em muốn sau khi đi HN về sẽ có ấn tượng thật đẹp với HN.
    Gia đình nào có nhu cầu thì đi chung cho vui. dự định đi khoảng 3/8 đến 10/8.
    CÁM ƠN MỌI NGƯỜI ĐÃ QUAN TÂM:Rose: :Rose: :Rose:

Trích dẫn Gửi bởi mehienbahieu
    :Sad: :Sad: :Sad: Tình hình là em và ông xã rất buồn vì sẩy mất đứa con đầu lòng. Em ở nhà cứ ứa nước mắt khóc hoài, em muốn đi chơi 1 chuyến thật xa, em đang ở TPHCM. Em mơ ước đến HN thăm Lăng Bác từ nhỏ, lần này em quyết tâm đi Hà Nội. Ông xã em đã đi HN rồi, ông xã nói ở HN phân biệt người miền nam lắm, nghe tiếng miền nam là " chặt đẹp " luôn. E nghe cũng hơi buồn vì ở trong miền Nam rất hiếu khách ko phân biệt người Bắc đâu, toàn là dân mình, là đồng bào, " con Rồng cháu Tiên" cả mà.
    - Địa chỉ KS nào uy tín, gần trung tâm để buổi tối tản bộ ( không quá đắt vì du lịch balô mà ) - Ăn uống ở đâu để ko bị " phân biệt " - Hãng ta xi nào uy tín? - Cty DL nào đáng tin cậy - Mua đặc sản làm quà ở đâu.
    VC em định ra HN chơi 2 ngày, sau đó đi Sa pa và Vịnh HL, tổng cộng xin nghỉ phép 1 tuần ko biết kịp đi các nơi không?
    Mong các chị có kinh nghiệm chỉ dẫn, em muốn sau khi đi HN về sẽ có ấn tượng thật đẹp với HN.
    Chào bạn,xin chia buồn với bạn nhé
    Không phải là người Hn phân biệt đâu bạn ạ,chắc ông xã bạn chẳng may gặp phải người chặt đẹp đấy
    Về ks thì bạn nên ở ks Thăng long 52 Cầu gỗ,giá rất phải chăng,nằm ngay
    phố cổ trung tâm Hn
    Taxi thì giông nhau hết bạn à
    Ăn uông thì mời bạn đến 34 Yen Ninh co các món về lươn ngon lắm và giá thì rât rẻ,ông xã mình là nguoi SG nói trong đó không có những món này đâu
    Đi sapa thì bạn nhờ ks họ mua vé tàu luôn cho bạn
    Dặc sản thì mình hay mua vào đo là Ô mai ở phố Hàng Đương bạn ạ
    Chúc vợ chồng bạn đi chơi vui vẻ và sớm có tin vui

Chúc vợ chồng bạn có chuyến đi vui vẻ. Đừng buồn bạn nhé, ngày xưa, mình cũng đã từng khóc hết nước mắt khi mất con ở tuần thứ 30 đấy...
    Mình giới thiệu thêm vài chi tiết để bạn dễ dàng hơn khi đi chơi Hà Nội nhé:
    Hãng taxi 3 sao 2202020 giá cả và chất lượng mình thấy rất ổn.
    Ômai mua của cửa hàng Hồng Lam ở Hàng Đường.
    Bánh cốm ở Hàng Than.
    Phố Cầu Gỗ, ngay gần Hồ Hoàn Kiếm bán nhiều loại bún ốc, cua, ghẹ...

Trích dẫn Gửi bởi mehienbahieu
    Trước hết em xin chia buồn với chị... mong chị sẽ sớm vui vẻ và vượt qua được nỗi buồn.
    Em ở HN nên cũng mong là sẽ giúp đỡ được cho chị phần nào trong chuyến du lịch này.
    Ở HN thời gian này sẽ rất nóng và oi đó chị ạ. Em vừa vào TP HCM chơi xong về HN còn ko chịu được nên lăn ra ốm mấy hôm nay. Khổ thế ko biết... Hi` nói để chị xác định tinh thần trước... :Angel:
    Khách sạn thì để các mẹ trên diễn đàn giúp dỡ chị nha. Em sẽ "xử lí" về vụ ăn uống. Đây là những địa điểm ăn uống chè chén mà em thấy rất thik, là những nơi mà khi vao TP HCM em thấy nhớ và thèm nhất
    1. Món khoái khẩu của em : Bún chả Hàng Mành (em ko nhớ cụ tỉ là quán đó ở bao nhiu Hàng Mành đâu nhg nó ở gần đầu đường, quán đó 3 hay 4 tầng lận nhìu tây ăn lém, đi gần đến nơi đã thấy thơm nức mũi, ăn ở đó cho bit quán bún chả nổi tiếng ở HN giá cả hơi đăt 1 chút hình như bi h la 25 30k/bát thì phải)
    2. Trên đường hàng bồ ngay đầu phố cắt ra Hàng Cân có 1 quán bánh xèo, chị ăn thử nhé, xem bánh xèo HN khác bánh xèo TP HCM như thế nào
    3. Cũng trên đường Hàng Bồ đó ở bên đường đối diện hàng bánh xèo nhưng đi xuôi xuôi về phía Bát Đàn (nó ở bên tay trái i) có 1 quán bánh cuốn cũng ngon meli lun, quán đó có bánh cuốn nhân gà, nhân lợn ăn thik lem
    4. 1 quán bánh cuốn nữa, bánh ko nhân thịt bên trong nhưng chả ăn kèm bánh cuốn ở đây hết ý rooling: nó nằm trên đường Tô Hiến Thành đi phố BÀ TRiệu xuôi xuống thì rẽ trái, đó cũng là quán nổi tiếng ở HN đó a
    5. Ở Tô Hiến Thành rồi thì chị tiện đường đi ra phố LÒ Đúc (Lò Đúc là đường 1 chiều) xuôi đên gần hết phố bên tay phải là quán Phở to to nhòm vào phát thấy ngay cai nồi to đùng :Laughing: (uhm hình như là phở Thìn thì phải em cứ quen gọi là phở Lò Đúc nên quên lun tên no rùi) ăn thử phở gia truyền Hà Nội đặc biệt với thịt bò xào nha chị.
    6. Ăn cơm chị ra nhà hàng 1 2 3 ở 55 Phố Huế gần ngã tư với Trần Nhân Tông nhé. Ăn ở đó cũng ngon, nhìu món để chọn lựa, giá cả khoảng 30 40 50k/xuất. Hôm nào lười chị có thể gọi họ mang luôn đến khách sạn cho mình sđt : 04.8229100. oki ?
    7. Ah đúng rùi, còn ăn bánh mì bittet ở Hòa Mã nữa, cái quán to nhất trên phố đó ý, để khi nào luợn qua em chép lại địa chỉ rùi up lên ssau nhé vì ở Hòa Mã có tận 2, 3 quán bittet thì phải
    8. Hi` ở Hòa Mã lun có bún riêu Thanh Hồng nữa
    9. Ah ah ah đến HN, tối anh chị đi lượn trên đường Thanh Niên ở Hồ tây cho mát rồi tiện rẽ vào ăn bánh tôm Hồ Tây, chị sẽ thấy khác trong TP HCM nhìu đó; ngay ở hồ Trúc Bạch bên cạnh hồ tây chị đi lượn lượn theo đường ven hồ và ăn thử phở cuốn phở rán nhé
    10. Cao cấp hơn 1 chút, anh chị có thể vào quan Bún ta, ở bờ hồ lun đó, thử cho bit các loại, nhớ thử món bún thang nha
    11. Uhm tối lượn bờ hồ thì ăn thử kem Tràng Tiền nè, kem Thủy tạ (ăn loại có ốc quế i, ngon lém) hi` nhưng nói thiệt ăn kem Bud trong TP HCM rùi thấy kem trong đo ngon hơn chị ah :Battin ey:
    12. hehe nữa nữa... ăn bánh trôi bánh chay ở ngã tư Nguyễn Du cắt với Ngô Thì Nhậm. Nó nằm ngay ở chỗ rẽ phải đi theo đường 1 chiều i a.
    13. Ui ui ti quên món này Chả cá Lã Vọng rooling: Em ko bít rõ địa chỉ nó ở đâu. Để em tìm cái đã. Nhưng chắc chắn ra HN chị phải thử món này nhé !!!
    hic hic hic Mệt qua rồi, để khi nào hồi sức em lại tip tục nhé ! Nhìu nhìu cho anh chị chọn thoải mái
    Chúc anh chị có 1 chuyến đi vui vẻ, đáng nhớ và có nhiều kỉ niệm đẹp về Hà Nội !
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:

có bạn bảo ở ks cầu gỗ thì mình biết giá cả cũgn rẻ nhưng là tư nhân nen phòng không đẹp đâu
    mình thầy ở nhà khách quê hưong hình như là 32 bà triệu đối diện vinatex cũng đc mà có ăn cơm ngon lành đấy đi taxi thì không biết cứ đi mai linh (kinh nghiệm đi côngtác các tỉnh rồi)

Mình cám ơn NamThao1012;1867154 nhìu nhìu vì đã chỉ dẫn rất nhiệt tình. Hy vọng mình sẽ có nhiều kỉ niệm, ấn tượng thật đẹp với Hà Nội.:Applause: :Applause: :Applause:

Bạn ơi, mùa này HN đang có sấu tươi, mua 1 chút làm quà cũng rất ngon, có thể cho vào nước luộc rau muống, om vịt, hoặc mua nước sấu hay omai sấu, chẹp...chẹp... Nếu ở KS trên phố cổ, bạn ghé qua ngõ Tạm Thương, đường Hàng Bông, Hàng Gai nếm thử bánh cay và nem chua rán nữa nhé.Hà Nội có rất nhiều món ngon mà mùi vị rất dễ ăn.

em vote cho taxi hãng Ba Sao. xe đến nhanh,nhiều,thái độ cũng tốt mà giá cả thì rẻ nhất trong các hãng taxi đấy ạ.^^

Trích dẫn Gửi bởi honeymoon2168
    em vote cho taxi hãng Ba Sao. xe đến nhanh,nhiều,thái độ cũng tốt mà giá cả thì rẻ nhất trong các hãng taxi đấy ạ.^^
    Trước hết xin chia buồn với anh chị và chúc anh chị sẽ có tin vui trong chuyến đi HN.
    Nói về Taxi giá rẻ, bác phải để em.Bác có biết ai là người có kinh nghiệm về xe taxi ở Hà Nội không? Chính là khách du lịch Balô nước ngoài. Họ đến Việt Nam nhiều lần và có khi thông thuộc đường ngang ngõ dọc ở HN hơn chúng ta nhiều.Em làm tại Sheraton Hanoi Hotel và chính những người khách nước ngoài, cả Business và Balô đã cho em biết về hãng taxi Thanh Nga 8.215.215. Đây là hãng Taxi tư nhân nhưng giá cả rẻ và phục vụ rất nhiệt tình. Em lúc đầu không tin lắm, toàn đi Mai Linh nhưng cũng tò mò đi thử 8.215.215. và kết quả nhận được là cùng 1 tuyến đường, Taxi Mai Linh đắt hơn 15.000. và từ đó trở đi , cho dù đi đâu, em cũng cố gọi cho được 8.215.215. Taxi này hiện rất uy tín nên đôi khi gọi rất khó. Nhưng em thấy tất cả các khách nước ngoài ở chỗ em, ai cũng biết hãng này do được truyền kinh nghiệm từ những người đi trước. Gọi taxi khác, họ nhất quyết ko đi và chỉ chờ 8215215 đến đón.
    Vậy em muốn giới thiệu cho anh chị hãng Taxi này để anh chị biết. Không tin cứ so sánh thử với các hãng khác sẽ thấy.
    Chào mừng anh chị đến với HN.

Mình bổ sung tí nhé:
    - Khách sạn ở Cầu Gỗ giá hợp lý bạ ạ, lại tiện đi lại khu trung tâm.
    - Ô mai thì ua ở 15 Hàng đường: dân SG hay mua ô mai sấu, có cả ô mai quất hồng bì (hình như cái này SG ko có thì phải)
    - Bánh cốm thì mua ở đúng 11 Hàng Than: Nguyên Ninh nhé