Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20

Chủ đề: Du lịch Hà Nội

Thanks, mọi người đã chỉ dẫn và an ủi em. Hy vọng rằng chuyến đi sẽ tốt đẹp. Chúc các anh chị nhiều sức khỏe và niềm vui.!!!

Nhà mình dự định sẽ ra Hà Nội chơi vào dịp 2/9 năm nay (đi 4 ngày). Nhờ các mẹ tư vấn giùm nên thuê KS nào vừa phải, đi chơi những đâu. Mình định đi Sapa thì có kịp thời gian không và chi phí thế nào? Rồi còn đi chợ biên giới nữa.
    Cám ơn các mẹ trước nhé :Rose::Rose::Rose:!

Trích dẫn Gửi bởi nmkl
    Nhà mình dự định sẽ ra Hà Nội chơi vào dịp 2/9 năm nay (đi 4 ngày). Nhờ các mẹ tư vấn giùm nên thuê KS nào vừa phải, đi chơi những đâu. Mình định đi Sapa thì có kịp thời gian không và chi phí thế nào? Rồi còn đi chợ biên giới nữa.
    Cám ơn các mẹ trước nhé :Rose::Rose::Rose:!
    Mẹ nó ơi, nếu chỉ có 4 ngày thì không di cả HN cả Sapa được đâu, vì từ HN đi SaPA phải đi tàu nên cũng hơi mất thời gian. Mẹ nó cố gắng nghỉ thêm ( nghỉ phép) lấy vài ngày nữa để đi được nhiều cho bõ công đi chơi.
    Các mẹ thổ địa Hà Nội tư vứn cho mẹ ấy về khách sạn và chỗ vui chơi giải trí nào. Em cũng ở HN nhưng mới ở được 6 năm nên không rành lắm

Ox mình chỉ nghỉ được 4 ngày thôi :Sad: . Thế là không đi Sapa kịp hả bạn bome khanhchi, tiếc nhỉ :Thinking:?

Sao lại không nhỉ?
    Nếu đi máy bay, vù ra HN buổi sáng. Cả ngày chơi ở HN. Tối đó lên tàu đi Sapa, chơi 2 ngày 1 đêm ở Sapa, tối thứ 3 trên tàu về lại HN. Chơi ở HN thêm 1 ngày nữa, tối bay về lại HCM. Tổng cộng 4 ngày 3 đêm, đi chơi đc 2 nơi

Trong topic này có bác phonglanpls làm tour Sapa nè mẹ nó. http://webtretho.com/forum/showthread.php?t=43080

Cám ơn mẹ bé SuPQ đã dẫn link :Smiling:. Mình cũng vừa search trên mạng để xem một số kinh nghiệm đi Sapa. Hóa ra Sapa cũng nhiều nơi để tham quan quá nhưng thời gian lại có hạn, nếu có đi chắc mình chỉ ở một ngày, đến tối lại lên tàu về HN thôi, vì còn muốn đi chợ Lạng Sơn nữa (tham lam quá nhỉ rooling:?) Dắt theo 2 thằng nhỏ không biết có ổn không :Thinking:?

Mẹ nó thi chạy nước rút à? Nếu thời gian hạn hẹp thế thì thôi, ở HN chơi và đi Lạng Sơn chứ đi Sapa 1 ngày chắc chỉ có mẹ nó mới có cái lịch đó, còn 2 thằng nhỏ nữa, các con theo tour của mẹ chắc ko có sức mà theo. MÌnh nói thật đó, chưa kể là mua vé tàu từ Sapa về nhiều lúc khó khăn lắm. Mẹ nó cân nhắc nhé.

Đừng đi lấy số lượng mà lấy chất lượng chị ơi

Mình nghĩ là bạn nên ra Hà Nội và ở lại chơi Hn vào 2 ngày cuối tuần vì cuối tuần Hà Nôi có chợ Đêm hay lắm. Ở Hà Nội cũng có nhiều cái để thưởng thức, nhiều chỗ để thăm thú lắm, nên chắc phải 2-3 ngày mới hết. CÒn mẹ nó muốn đi SaPa nữa thì sẽ mệt đấy vì con nhỏ nữa mà. Đi du lịch phải thong thả thaỏi mái chứ chạy nước rút thế thì mệt chết, xong lại mất mấy ngày nữa để nghỉ ngơi