Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 5 của 5

tư vấn dùng mình du lịch hạ long - hà giang - sapa

Chào các anh chị,
    Tình hình là mình chuẩn bị xách balo đi du lịch 1 tuần, địa điểm là :
    Hạ Long - Hà Giang - Sapa
    Các anh / chị nào có kinh nghiệm về các cung đường này, nhờ tư vấn dùm mình với.
    Mình tính đến Hà Nội, sau đó đi xe đò xuống hạ long, ở đấy 1 ngày 1 đêm sau đó
    bắt xe đò về Hà Giang ( mình không biết có xe qua Hà Giang từ Hạ Long hay không?)
    Lâu lâu mới xin nghỉ dc dài ngày, nên cố gắng tranh thủ đi được càng nhiều càng tốt.
    Rất mong sớm nhận được sự chia sẻ từ các anh / chị.
    Đây là nick của mình, có gì thì Pm cho mình nhé. vo_dongphuong@yahoo.com
    Xin chân cảm ơn các anh / chị.
    Thân ái,
    Phuong

Mình cũng sắp ra HN khoảng 1 tuần và muốn đi Sapa - Hà Giang - Mù căng Chải chơi, nhưng mà đọc trên các web thì bảo đi như vậy không đủ thời gian hix, nên mình quyết định đi Hà Giang - Sapa thui. Nhưng không biết đặt tour làm sao, nên đặt trong này hay ra ngoài đó đặt. Có mẹ nào biết thông tin thì chỉ bảo mình cái nhe. Cám ơn rất nhiều

Bạn đi 1 mình hay đi với ai? nếu đi 1 mình thì mình nghĩ bạn nên đi tour ghép ấy, vừ tiết kiệm thời gian, công sức và tiền bạc, Trong chuyến đi có nhiều bạn đồng hành cùng bạn, có HDV thuyết minh trên đường và các điểm để bạn hiểu rõ hơn về điểm đến của mình

Trích dẫn Gửi bởi huyenvnx76
    Mình cũng sắp ra HN khoảng 1 tuần và muốn đi Sapa - Hà Giang - Mù căng Chải chơi, nhưng mà đọc trên các web thì bảo đi như vậy không đủ thời gian hix, nên mình quyết định đi Hà Giang - Sapa thui. Nhưng không biết đặt tour làm sao, nên đặt trong này hay ra ngoài đó đặt. Có mẹ nào biết thông tin thì chỉ bảo mình cái nhe. Cám ơn rất nhiều
    Nếu như bạn muốn đi ghép dạng tour thì như thế này là hợp lý nhất so với quỹ thời gian 1 tuần của bạn.
    Đầu tuần bạn đi Sapa như thế sẽ tránh được sự khó khăn của vé tàu vào những ngày cuối tuần vừa tiết kiệm được chi phí. Đi sa pa bạn có thể đi 3đêm /1 ngày hoặc là 4 đêm/3 ngày. tuỳ thuộc vào sự phân bố thời gian của bạn.
    Còn đi Hà Giang thì sẽ có các tour ghép vào cuối tuần thường sẽ có tour 3 ngày sẽ không có đi Mèo Vạc. còn nếu đi 4 ngày thì có mèo vạc nhưng tour này không phải tuần nào cũng có khởi hành.
    Bạn có thể dựa vào đó để phân bổ thời gian của bạn cho hợp lý.

Chào phuongvo82 và các mẹ, em thì mới đi du lịch Hà Giang về nhưng mà ko đi Hạ Long và Sapa nên em chia sẻ ít kinh nghiệm về Hà Giang thôi
    Đi Hà Giang vào tháng sau hoặc tháng 9 thì đẹp tuyệt luôn, có hoa Tam Giác Mạch cực đẹp, đi chợ tình Khau Vai, núi đôi Cô Tiên, có những món ăn đặc trưng như thịt trâu gác bếp, cơm lam Bắc Mê, cháo ấu tẩu, thắng cố, xôi ngũ sắc, gà đồi, chè san tuyết, rêu nướng... nói chung là cũng rất tuyệt.

Các Chủ đề tương tự

1. nhìn lại cuộc hành trình sapa 3 ngày cùng sapa tours
    Bởi ekko92 trong diễn đàn Du Lịch Và Giải Trí
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-17-2015, 02:27 PM
  2. Chùa Bửu Long Quận 9 , sẽ là nơi du lịch thật đẹp cho các bạn
    Bởi seocuchuoi trong diễn đàn Du Lịch Và Giải Trí
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-29-2014, 12:56 AM
  3. Địa chỉ cắt tóc ngắn - khu vực Ngọc Lâm, Long Biên
    Bởi ykhoadiep trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 06-29-2014, 01:49 AM
  4. Ai đi biển Thịnh Long-Nam Định rồi cho em biết cảm tưởng với!!!
    Bởi daikbinhlc trong diễn đàn Du Lịch Và Giải Trí
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 05-07-2012, 06:43 PM