Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Trích dẫn Gửi bởi Sonlove
    Như tít ạ , gia đình em đang tính làm 1 chuyến đi Phan Thiết để nghỉ dưỡng sau những ngày căng thẳng mệt mỏi . Các mẹ ai đi rồi cho em xin thông tin về resort này với
    Đây là link của resort ạ
    Thanks !
    Fiore Healthy Resort đẹp, nấu ăn ngon, phục vụ tốt & phòng toàn là vách kín nên view rất đẹp, view đc toàn cảnh biển, khuôn viên rs với bãi cỏ xanh, hồ sen, thuyền ba lá, bãi biển tắm okie... Rs cách trung tâm TP Phan Thiết 7km nên đi lại cũng tiện nữa, có xe đưa đón khách theo giờ của rs luôn, tại ga PT & Coopmart.
    Nhược điểm là do kiến trúc toàn = kính nhiều nên không khí bị nóng & cây xanh chưa nhiều, do rs còn mới nên bóng mát ít.
    Ở khu Kê Gà, gần Fiore Healthy Resort thì có những rs xanh mát hơn, đẹp nữa mà mình rất thích là Champa & Sand Hills rất thích hợp cho gia đình đi nghỉ dưỡng, tầm giá = Fiore Healthy. Còn cao cấp hơn & đẹp tuyệt từ a- z là Villa Del Sol, tình yêu của mình.
    Vào sâu hơn thì có Rock Water Bay đặc trưng là rất lãng mạn và PDA 5* thì rất đỉnh ^^ Cần thêm thông tin gì bạn cứ hỏi nhé, alo / yh chat đều đc. Khu Kê Gà này thì mình thổ địa

Nghe thích thế, lúc nào vào Phan Thiết chơi có khi đến resort này nghỉ dưỡng

Resort Fiore ở hướng Tiến Thành, xa trung tâm Phan Thiết lắm bạn à.Giá cả cũng không rẻ hơn các Resort ở Mũi Né đâu. Hướng Tiến Thành, Phan Thiết, ít có xe công cộng đi lại. Khu Villa Del Sol giá rất cao nhưng nhỏ xíu. Cham Pa resort thì rất vắng khách, nghe nói ở Cham Pa khách Tây hay bị mất trộm đồ. Tối đến ở khu này rất chán. Chẳng có gì. Nếu đi du lịch Phan Thiết, các bạn nên chọn các Resort hướng Mũi Né. Khí hậu ở Mũi Né dễ chịu và có nhiều quán ăn và quán bar sẽ vui hơn.

Xin các mẹ đừng ai đi FIore Healthy resort nhé , ở đấy cho ăn cơm thiu và dịch vụ không rõ ràng không hà, tui có bà chị làm bác sỹ ,đi nghỉ ở đó, ăn trúng cơm thiu nhập viện luôn.
    Tui thấy nên đi Champa hoặc golden thì tốt hơn, ở đó dịch vụ tốt , phòng ốc sạch sẽ.vv...
    Lời khuyên chân thành á

Gia đình mình sắp sửa đi Fiore Healthy resort vào đầu tháng 4 tới.
    Mình đã xem qua các review trên mạng cho chỗ Resort này và mình thấy cũng OK lắm (giá phòng, dịch vụ, hồ bơi, bãi biển,...).
    Tuy nhiên, chỗ resort này lại quá xa trung tâm Phan Thiết (theo google map thì từ đây đi đến Phan Thiết tầm 20 km).
    Xin hỏi các Mẹ thổ địa nơi này, mọi người có ai biết được quán ăn ngon, bổ rẻ ở gần khu này thì chỉ cho mình nhé.
    Ngoài ra, mình cũng muốn tìm chỗ bán hải sản tươi ở gần đấy. Không rõ là ở gần đó có khu chài lưới gì không các Mẹ?
    Cám ơn các Mẹ nhiều.

mình cũng định đầu tháng 4 ở resort, đang phân đường đi từ tphcm đến resort này, đường nào gần nhất, mẹ nào đã đi chia sẻ kinh nghiệm nhé.

Mình cũng đi từ Tp.HCM đến Fiore resort. Suka01 bạn đi từ ngày nào đến ngày nào vậy?
    Đường đi thì có 2 hướng, một là đi đường Long Thành, hai là đi đường Bà Rịa.
    Nghe ông xã nói là nếu đi đường Long Thành thì gần hơn, nhưng bị bắn tốc độ ghê lắm.
    Mình thì đi hướng Bà Rịa vì có nhà bà con ở gần đó.
    Chúc gia đình bạn đi chơi vui nhé.

Fiore Healthy Resort ở rất ổn, cảnh quan xinh xắn. Từ đây vào lại trong TP PT cũng gần nữa, chỉ có 7km.
    Có điều các bạn lưu ý là nên book phòng qua cty du lịch thì luôn đc giá rẻ hơn nhiều là tự book nhé.

Trích dẫn Gửi bởi MecuacuAn
    Mình cũng đi từ Tp.HCM đến Fiore resort. Suka01 bạn đi từ ngày nào đến ngày nào vậy?
    Đường đi thì có 2 hướng, một là đi đường Long Thành, hai là đi đường Bà Rịa.
    Nghe ông xã nói là nếu đi đường Long Thành thì gần hơn, nhưng bị bắn tốc độ ghê lắm.
    Mình thì đi hướng Bà Rịa vì có nhà bà con ở gần đó.
    Chúc gia đình bạn đi chơi vui nhé.
    mình định ngày 5/4 này đi. chắc mình đi QL1 rồi rẻ qua ngã 3 gần trạm thu phí Sông phan vào, vì mình nghe nói đường đó dễ đi hơn. mình đi cùng ông bà ngoại. nếu lịch trình bạn đi trùng ngày với mình thì chia sẻ nhé.

Các Chủ đề tương tự

1. Hòn Tằm Nha Trang Resort xin kinh nghiệm
    Bởi sunwear146 trong diễn đàn Du Lịch Và Giải Trí
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 08-04-2014, 06:26 AM
  2. Du lịch Ninh Thuận _ Resort Amanoi
    Bởi manhtruongpc trong diễn đàn Du Lịch Và Giải Trí
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 08-01-2014, 06:39 PM
  3. Xin kinh nghiệm đi du lịch tại Resort Thanh thủy Phú Thọ
    Bởi buixuanan27mec trong diễn đàn Du Lịch Và Giải Trí
    Trả lời: 1