Để chuẩn bị cho chuyến du lịch của bạn, bạn luôn phải lên kế hoạch trước... Nhưng đôi khi, sự thật lại không như những gì bạn tưởng tượng... 1. Bạn nghĩ: "Mình sẽ tranh thủ đánh một giấc khi lên máy bay" Thực tế: Bạn khó có thể ngủ ngon bởi những tiếng cười đùa của bọn trẻ con hay những tiếng giày cao gót "lộp cộp" đi lại trong khoang. 2. Bạn nghĩ: "Người dân nơi đây sẽ luôn chào đón mình nhiệt tình" Thực tế: Cũng không hẳn, có khá nhiều người không cảm thấy thoải mái khi phải dừng lại chỉ trỏ đường đi cho bạn, nhất là trong lúc họ đang vội đi. 3. Bạn nghĩ: "Phải dậy thật sớm để ngắm cảnh bình minh" Thực tế: Rất ít người có thể làm được điều này. Bởi cả ngày đi lại thăm thú khắp nơi sẽ khiến bạn cực kỳ mệt mỏi và chỉ muốn nằm lăn ra ngủ một giấc thật dài 4. Bạn nghĩ: "Đi du lịch, mình sẽ học lỏm được nhiều ngôn ngữ mới!" Thực tế: Ngoài "Yes", "No" và "Nhà vệ sinh ở đâu" thì bạn sẽ chẳng nghe được người dân ở đó nói gì cả. 5. Bạn nghĩ: "Mình sẽ có một đêm tuyệt vời nhất trong cuộc đời!" Thực tế: Không ai có thể tiên đoán trước được điều gì cả.
6. Bạn nghĩ:
"Một ngày nào đó, mình sẽ trở lại mảnh đất này!" Thực tế: Hy vọng là bạn sẽ thực hiện được mong muốn đó 7. Bạn nghĩ: "Đây là nhà hàng tuyệt nhất của vùng này" Thực tế: Nếu bạn chọn các tour du lịch trọn gói thì cũng khó tránh khỏi trường hợp hướng dẫn viên đưa bạn đến một nhà hàng "kém ngon". 8. Bạn nghĩ: "Nhất định mình sẽ nếm thử các món đặc sản nơi đây" Thực tế: Chưa chắc đâu nhé. Không phải món nào cũng "dễ nuốt" như bạn tưởng tượng. 9. Bạn nghĩ: "Những món đồ lưu niệm này sẽ là món quà tuyệt vời dành cho mọi người ở nhà" Thực tế: Thế nhưng khi trở về, bạn lại giữ lại nó cho riêng mình. 10. Bạn nghĩ: "Sẽ rất buồn chán khi phải trở về nhà" Thực tế: "Sai rồi nhé. Trong mỗi chuyến đi thì lúc trở về nhà sẽ là giây phút tuyệt vời nhất của bạn".
Nguồn: Đẹp Plus