Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Cần tư vấn gấp : Em sắp du lịch Sài gòn

Tình hình là sắp tới 11 /7 này e đi du lịch SG 5 ngày. Đây là lần đầu tiên em tới Sài gòn, em chưa có tí kinh nghiệm nào như ăn gì, ở đâu, chơi gì, mua quà gì đem về? Các bác nào có kinh nghiệm đi du lịch hay sinh sống ở SG cho em xin ít kinh nghiệm ạ
    À, em thuê Khách sạn tại Hồ Hảo hớn ạ

mng cho e ít knghiem vs ạ

up, k ai vào cm ah

Hồ Hảo hớn gần khu phố Tây Bùi Viện buổi tối đi bộ ra đó tụ tập ăn uống cũng vui lắm bạn, nhưng giá hơi cao tí.
    Bạn định di chuyển bằng phương tiện gì? Bus, taxi, xe ôm? Từ HHH bạn đi bộ ra đường chính Trần Hưng Đạo bắt xe bus số 1 đi khoảng 5 phút ra ngay trạm xe bus chợ Bến Thành là đi được khắp nơi rồi.

e định vào trong rồi thuê xe máy ạ, vì thấy bảo cũng rẻ hơn đi xe ôm hay taxi. Cho em hỏi mua quà gì mang về là đc ạ?

mng ai ở sgon hay đi du lịch r vào cho e xin ít knghiem ah

Đường xá vào dịp này rất đông đúc vì trúng ngay đợt thi ĐH. Có 2 phương án:
    1 là đi ra phố Tây mua 1 tour City Tour để có người hướng dẫn, thuyết minh cụ thể những địa điểm nổi tiếng ở SG.
    2 là tự thuê xe máy đi:
    Các điểm đi là: Chợ Bến Thành, Bình Tây....., trung tâm mua sắm thì đi hoài cũng chẳng hết mà cái nào cũng na ná như nhau nên bạn cứ chọn đại cái nào cũng được.
    Những điểm nhà thờ Đức Bà, Bưu Điện, Dinh Độc Lập, Bảng tàng chứng tích chiến tranh....... đi cho biết cũng được
    Thử 1 vòng bằng những chuyến xe bus để khám phá SG cũng hay ho
    Nếu muốn thử cảm giác sinh viên Sài Gòn thì cafe Bệt, chạy qua Hầm Thủ Thiêm để cafe cũng thú vị
    Nói chung du lịch SG là một khái niệm khá mông lung, đặc trưng của SG chính là tập trung đặc trưng, văn hóa của rất nhiều vùng miền.
    Món Đặc Sản của Sài Gòn thì chẳng có gì ghê gớm hết, chỉ là ổ bánh mì, bịch bánh tráng trộn, hay là ly nước mía 3k, hay là những bình trà đá miễn phí ven đường.
    Những thứ vốn dĩ rất bình dị mà trở thành những nét đặc trưng, những món đặc sản của Sài Gòn lúc nào cũng chẳng hay.
    Khám phá SG trong 5 ngày: cứ trèo lên xe đi, thấy cái gì hay ho, đông vui thì tấp vào. SG là vậy, tấp nập, ồn ào nhưng cũng bình dị và trong trẻo

Trích dẫn Gửi bởi fdandelion
    Đường xá vào dịp này rất đông đúc vì trúng ngay đợt thi ĐH. Có 2 phương án:
    1 là đi ra phố Tây mua 1 tour City Tour để có người hướng dẫn, thuyết minh cụ thể những địa điểm nổi tiếng ở SG.
    2 là tự thuê xe máy đi:
    Các điểm đi là: Chợ Bến Thành, Bình Tây....., trung tâm mua sắm thì đi hoài cũng chẳng hết mà cái nào cũng na ná như nhau nên bạn cứ chọn đại cái nào cũng được.
    Những điểm nhà thờ Đức Bà, Bưu Điện, Dinh Độc Lập, Bảng tàng chứng tích chiến tranh....... đi cho biết cũng được
    Thử 1 vòng bằng những chuyến xe bus để khám phá SG cũng hay ho
    Nếu muốn thử cảm giác sinh viên Sài Gòn thì cafe Bệt, chạy qua Hầm Thủ Thiêm để cafe cũng thú vị
    Nói chung du lịch SG là một khái niệm khá mông lung, đặc trưng của SG chính là tập trung đặc trưng, văn hóa của rất nhiều vùng miền.
    Món Đặc Sản của Sài Gòn thì chẳng có gì ghê gớm hết, chỉ là ổ bánh mì, bịch bánh tráng trộn, hay là ly nước mía 3k, hay là những bình trà đá miễn phí ven đường.
    Những thứ vốn dĩ rất bình dị mà trở thành những nét đặc trưng, những món đặc sản của Sài Gòn lúc nào cũng chẳng hay.
    Khám phá SG trong 5 ngày: cứ trèo lên xe đi, thấy cái gì hay ho, đông vui thì tấp vào. SG là vậy, tấp nập, ồn ào nhưng cũng bình dị và trong trẻo
    hihi, nghe bạn nói cũng chuẩn bị đc tinh thần đi sg r, à còn vde qtrong nữa là quà đem về, mình k rõ đặc trưng là gì để mua quà nữa

Trích dẫn Gửi bởi KlaudiaNg
    hihi, nghe bạn nói cũng chuẩn bị đc tinh thần đi sg r, à còn vde qtrong nữa là quà đem về, mình k rõ đặc trưng là gì để mua quà nữa
    "quà" SG khó lắm bạn hihi, cũng không có gì đặc trưng cả. Nếu mua về thì chỉ có mua những món ở vùng mình không có thôi, ở SG cái gì cũng có, món ngon, đặc sản vùng nào cũng có cả.
    Giả dụ bạn ở ngoài Bắc thì có thể mua trái cây, bánh kẹo của miền Tây, miền Trung.
    Hoặc bạn ở miền Tây thì có thể mua những món đặc sản của miền Bắc.....

Bạn ơi mình sống ở SG bao nhiu năm rùi mà cũng chưa xác định được Sài Gòn có cái gì đặc sản nữa,hi hi...Bạn có thể mua 1 ít bánh Pía ( đặc sản miền Tây ) về làm quà,nếu bạn ở ngoài Bắc ( mình đoán thế ), còn lại đến mấy điểm du lịch xem có gì hay hay thì bụp, chứ chả biết tư vấn món gì cả..
    À, nhớ tranh thủ đi địa đạo Củ Chi, thăm đền Bến Dược nhé, cũng hay lắm, bạn có nhìu thời gian mà..cứ từ từ ma tham quan thui..