Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 9 của 9

Trích dẫn Gửi bởi blink11tranphu
    Mình vừa book vé đến Đà Nẵng 28/7 - 1/8. Gia đình gồm 3 người lớn và 1 bé 4t, định book phòng ở A La Carte( thấy có loại 2 phòng ngủ có vẻ hợp lý). Mình chưa đến DN lần nào nên rất cần mọi người tư vấn giúp. Thanks!!!
    Gia đình bạn có 5 ngày 4 đêm tại Đà Nẵng thì có thể tham khảo lịch trình như sau:
    Ngày 28/07: Đến Đà Nẵng nhận phòng khách sạn nghỉ ngơi, tối dạo biển và tắm biển nếu đến sớm.
    Ngày 29/07: Landtour Bà Nà trong ngày chiều về tắm biển, Tối đi ăn hải sản ven biển Mỹ Khê.
    Ngày 30/07: Landtour Cù Lao Chàm, chiều về khách sạn nghỉ ngơi tối lại đi dạo chơi phố.
    Ngày 31/07: Thuê xe vi vu Ngũ Hành Sơn và Hội An về đêm, thưởng thức các món đặc sản Hội An như Cao Lầu, Cơm Gà.
    Ngày 01/08: Mua sắm chơ Hàn và ra sân bay.
    Phòng ốc ở Alacarte rất ok và ngay sát biển Mỹ Khê, qua đường là bạn đến biển đặc biệt trên tầng thượng khách sạn có hồ bơi khá là rộng và đẹp.
    Bạn có thể tham khảo thêm một vài khách sạn xung quan giá mềm hơn để có sự lựa chọn cho hợp lý nhé. Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ.

mẹ nó đặt đc phòng ở Alacarte chưa?

Trích dẫn Gửi bởi little_house
    Gia đình bạn có 5 ngày 4 đêm tại Đà Nẵng thì có thể tham khảo lịch trình như sau:
    Ngày 28/07: Đến Đà Nẵng nhận phòng khách sạn nghỉ ngơi, tối dạo biển và tắm biển nếu đến sớm.
    Ngày 29/07: Landtour Bà Nà trong ngày chiều về tắm biển, Tối đi ăn hải sản ven biển Mỹ Khê.
    Ngày 30/07: Landtour Cù Lao Chàm, chiều về khách sạn nghỉ ngơi tối lại đi dạo chơi phố.
    Ngày 31/07: Thuê xe vi vu Ngũ Hành Sơn và Hội An về đêm, thưởng thức các món đặc sản Hội An như Cao Lầu, Cơm Gà.
    Ngày 01/08: Mua sắm chơ Hàn và ra sân bay.
    Phòng ốc ở Alacarte rất ok và ngay sát biển Mỹ Khê, qua đường là bạn đến biển đặc biệt trên tầng thượng khách sạn có hồ bơi khá là rộng và đẹp.
    Bạn có thể tham khảo thêm một vài khách sạn xung quan giá mềm hơn để có sự lựa chọn cho hợp lý nhé. Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ.
    Em cũng đồng ý với lịch trình của chị.
    Nhưng muốn bổ sung, chủ top có thể ở lại một đêm ở Hội An
    VD: Ngày 31/7 đi tour Cù Lao Chàm về, check in khách sạn ở Hội An, ngỉ ngơi, tối dạo phố cổ Hội An và thưởng thức món ngon Hội An (cơm gà bà Buội, nem lụi bà Lễ, hai món này em thích lắm)
    Mà em thấy ở Hội An mua quà lưu niện cũng hay, giá cũng tương đối phải chăng, có mặc cả một chút nhé.
    Sáng 1/8 từ Hội An ra sân bay

Mình vừa du lịch Đa Nẵng- Hội An- Huế về. Cơm bà Buội ngon nhưng rất đông nhe bạn, đứng chờ 15-20' mới có chỗ ngồi do vậy bạn tranh thủ gọi món trước, khi có chỗ ngồi là được dọn ra ngay bạn nhé
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của tonytina2011

Trích dẫn Gửi bởi tonytina2011
    Mình vừa du lịch Đa Nẵng- Hội An- Huế về. Cơm bà Buội ngon nhưng rất đông nhe bạn, đứng chờ 15-20' mới có chỗ ngồi do vậy bạn tranh thủ gọi món trước, khi có chỗ ngồi là được dọn ra ngay bạn nhé
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của tonytina2011
    mình thì ko ă được luôn, 11h30 lại mà treo bảng hết cơm luôn rồi, ăn quá bà Nga gần đó cũng được

khách sạn Alacarter 4* trong phong đề có 2 phòng dạng căn hộ và lại rất hợp lý khách sạn mới nên rất tốt mẹ ah

ngày trc 2vc vào quán cơm bà buội may mà còn đúng suất cơm cuối cùng mẹ nó ạ, quán đó đông nên hết sớm lắm, mẹ nó nên vào ăn sớm

Trích dẫn Gửi bởi blink11tranphu
    Mình vừa book vé đến Đà Nẵng 28/7 - 1/8. Gia đình gồm 3 người lớn và 1 bé 4t, định book phòng ở A La Carte( thấy có loại 2 phòng ngủ có vẻ hợp lý). Mình chưa đến DN lần nào nên rất cần mọi người tư vấn giúp. Thanks!!!
    Bạn có thời gian bay cụ thể và mong muốn nghỉ dưỡng hay thăm quan là chính? Nên chia sẻ rõ hơn để mọi người tư vấn lịch trình phù hợp nhất!