Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Trích dẫn Gửi bởi kimcuong_gera
    Chào các anh, chị!
    Cho em hỏi có anh, chị nào có cẩm nang du lịch Nha Trang cho em xin về "ngâm cứu" để chuẩn bị đến Nha Trang chào hè với ạ Địa chỉ email của em: kimcuong1091@gmail.com . Em cảm ơn mọi người!
    Hè mà đi biển chơi thì số một rồi

Trích dẫn Gửi bởi kimcuong_gera
    Chào các anh, chị!
    Cho em hỏi có anh, chị nào có cẩm nang du lịch Nha Trang cho em xin về "ngâm cứu" để chuẩn bị đến Nha Trang chào hè với ạ Địa chỉ email của em: kimcuong1091@gmail.com . Em cảm ơn mọi người!
    Nha Trang đang nắng đẹp, thích hợp cho các chuyến du lịch biển đảo - trời vào hè còn thích hơn nữa nhé

Vợ chồng mình mới đi Nha trang về, có một chút kinh nghiệm chia sẻ cho các bạn cbị đi NT lần đầu, hi vọng giúp được các bạn có thêm một số thông tin bổ ích. Mình thấy lịch trình vc mình lên rất ổn, các bạn nếu đi thời gian như vc mình có thể nghiên cứu tham khảo nhé.
    Thời gian vc mình đi: 2 ngày 3 đêm.
    - Đêm đầu tiên đến NT nghỉ ngơi
    - Ngày đầu tiên đi Tháp bà, tắm bùn và Vinpearl
    - Ngày thứ 2 đi tour đảo lặn biển, tắm biển NT và đi chơi xung quanh TP
    - Sáng ngày thứ 3 đi mua đồ khô về và trưa check-out.
    Cụ thể: Tối đầu tiên, vc mình bay đến sân bay Cam ranh lúc 20h10. Đi xe buyt mua vé tại sân bay - 60k 1 người về trung tâm Nha trang mất 45'. Ở NT mình đã đặt ks trước nên đi taxi về ks luôn.
    Về ks thì khuyên mọi ng nên chọn ks từ khoảng ngã tư Trần Phú-Biệt Thự đến đoạn bờ kè nhé, đi ăn chơi và đi dạo gần trung tâm rât tiện (nên ở đoạn gần chợ đêm và tháp trầm hương). Các bạn vào google map xem vị trí nhé.
    Hôm vừa rồi mình ở ks New day - Hùng vương, giá 300k/ ngày đêm. chất lượng phòng cũng như phục vụ là bình thường, không có điểm khen.
    Tối hôm đấy ra quán ''biển mặn'' ở ngã tư hùng vuơng - minh khai ăn hải sản, ăn khá ngon, đồ ăn không đắt. Giá ghẹ 450k/kg, ốc hương 480k/kg, tôm hùm sống 2tr/kg, tôm hùm đã tèo nhưng còn tươi 1,1tr/kg. tuy nhiên vc mình ăn 2 con ghẹ không to lắm mà 0,9kg mình nghĩ là cân hơi... điêu. Sáng ngày đầu tiên. buổi sáng đi ăn bánh canh 14 Phan chu trinh (thấy mọi người bảo ngon). giá 18k/1 bát, ăn cũng khá ngon và không no lắm.
    Sau đó đi taxi đến Long Sơn Tự, ở đây là ngôi chùa có 1 pho tượng Phật nằm và 1 pho tượng Phật ngồi. ngoài ra không có gì. Tiếp đó đi taxi - khoảng 50k đến Tháp Bà, ở đây có những ngôi đền của người Chăm, rất đông khách đến chụp ảnh, đến đây chụp ảnh ngồi chơi và nhìn tp NT cũng khá thích.
    Từ Tháp bà chạy thẳng đường ngược đường vào tp NT hơn 3km sẽ đến khu tắm bùn i-resort, ở nơi khá hoang vắng. Tuy nhiên tắm bùn ở đây thì rất thích, rộng rãi khá đẹp và vừa tắm vừa có thể ngắm tàu chạy qua ngay bên cạnh . Mình thấy nhiều người khen tắm bùn ở i-resort thích hơn ở Tháp bà nhiều, và mình thấy rất hài lòng ở đây. Giá thì ở trên web của nó có luôn nhé. Lưu ý; ở đấy có phát khăn tắm và nước khoáng nhé, giữ ví tiền và điện thoại free. có xe điện đưa đón nhưng chỉ chạy giờ cố định, hình như 1 tiếng/1 chuyến với giá 20k/ 1 người. còn đi taxi từ trung tâm thì khoảng 120k.
    Buổi sáng đi mấy nơi trên rất thoải mái, vc mình rời khỏi i-resort lúc 12h, đi ăn bò nướng Lạc Cảnh - món được giới thiệu là không thể bỏ qua khi đến Nha Trang (44 Nguyễn Bỉnh Khiêm), và đúng nó rất ngon đấy . 2vc mình ăn no hết gần 300k.
    Ăn xong về ks cất đồ rồi vc mình vào vinpearl. mùa này không phải mùa du lịch nên không phải xếp hàng mua vé, mà 1m 1 cửa luôn. giá là 500k/ 1 người. 3h vc mình vào chơi các trò - không chơi công viên nước, đến 6h đi ăn rồi 6h45 ngồi xem nhạc nước, 7h30 ra cáp treo đi về NT. note: nhạc nước rất thú vị nhóe...
    Tối ra mấy quán cóc gần ks ăn hoa quả dầm, ở đây hoa quả vừa rẻ vừa ngon. Nếu các bạn còn sức thì có thể qua Sailing club, thấy mọi người bảo hay lắm, nhưng mình chưa qua được.
    Kết thúc ngày thứ nhất.

mùa này ở NT khách tây là chủ yếu - Nga là nhiều. Và mặc dù trời nắng nóng nhưng nước biển vẫn khá lạnh đấy

Chào buổi sáng Nha Trang xinh đẹp

không hiểu sao up ảnh lên hôm nay lại mất thế nhỉ. ngày thứ 2 ở NT.
    đến tối hôm đầu tiên ở NT mà vc mình vẫn chưa quyết định là đi tour 3 đảo hay tour lặn biển, đến 9h tối mới gọi điện cho mr. Vương - wtt này để hỏi tư vấn và rồi quyết định đặt tour đi lặn biển vào ngày mai, rất may là vẫn kịp để đặt vé. he he.
    8h sáng nhân viên Vinadive đến ks đón vc mình, lòng vòng qua một số ks khác đón đủ khách rồi chạy ra cảng lên thuyền ra hòn Mun để lặn biển. Nhân viên hướng dẫn rất cụ thể cho khách, hướng dẫn cách thở, cách ra ký hiệu dưới biển, cách xử lý khi bị nước vào mắt hoặc ù tai... nói chung là không cần biết bơi, chỉ cần nghe theo những gì họ hướng dẫn là ok.
    Giá vé đặt chỗ mr. Vương là 500k/ 1 người/ tour. Lên thuyền thì có thêm phí chụp ảnh dưới nước nếu yêu cầu là 200k/ 1 người/ khoảng 20 hình. Tuy nhiên trình độ chụp ảnh của họ là nghiệp dư, mình chụp để lưu lại kỷ niệm chứ lên hình không lung linh đâu nhé.
    Đến gần 10h đi ra đến hòn Mun, thay đồ lặn và đeo kính lặn xuống ngắm san hô. Mỗi người lặn đều có 1 người hướng dẫn đi kèm, chỉ việc thả lỏng người thôi, họ khắc kéo mình đi - đi đâu thì đi . Ai bị cận thì yêu cầu họ sẽ cho mình kính bơi tích hợp cận nhé, nên ai cận như mình thì cứ yên tâm mà lặn. Chỉ có điều là dù mặt trời nắng chói chang, rát hết da nhưng xuống nước thì lại lạnh buốt , mình vừa lặn vừa ngắm san hô vừa run, được khoảng 15-20' anh hướng dẫn cho mình lên bờ vì thấy có vẻ lạnh quá.
    Đi tiếp đến hòn Một, ở đây ai muốn lặn thì tiếp tục đăng ký lặn tiếp, thời gian rất thoải mái. Rất thích nhưng do lạnh quá nên mình ngồi phơi nắng trên thuyền thôi không lặn nữa.
    đến hơn 12h tàu dừng lại để ăn trưa, mấy hôm ăn hải sản liên tục cộng thêm mới lặn xong, lên thuyền ăn cơm, thịt kho và cá bỗng thấy ngon lạ thường
    ăn xong là té chứ không có nhạc nhẽo gì cả, vì theo lịch là 2h kết thúc tour rồi.
    Lên bờ mình đi xe của tour 1 đoạn rồi xuống để đi Viện hải dương học và Bảo Đại resort, chỉ thấy trên này gọi là Dinh Bảo đại thôi chứ ở đấy ngta chỉ gọi là resort và có điểm thăm quan mà thôi. giá vé là 15k/ 1ng, Dinh gì chứ chỉ là cái nhà có một số đồ của Vua Bảo Đại thôi, chẳng có tẹo nào cổ kính hay có gì để thăm quan cả. Mình khuyên các bạn không nên vào đây.
    Viện hải dương học thì vé 30k/ 1ng, vào trong đấy xem một số loài cá, mẫu vật và chấm hết.
    Nói chung là theo mình không cần đi 2 điểm này, chẳng có gì cả.
    Chiều vc mình ra tắm biển, do phơi nắng cả 2 ngày ko mũ nón nên mình đã có hiện tượng đau đầu, các bạn sắp đi nhớ mang - mua mũ nhé, trong này nắng lắm...
    tối vc mình đi ăn hải sản ở 06 Ngô Sĩ Liên, quán ăn khá rẻ và cũng nhiều người khen ngon. tuy nhiên không có nhiều món như tôm hùm, tôm mũ ni. ghẹ cua ốc... thì đầy đủ và ngon nhé. so với quán tối đầu tiên mình đi ăn thì rẻ hơn kha khá.
    đến tối thấy mệt quá, đi ngồi cafe ngắm biển 1 lát rồi đi mua thuốc về uống, nằm nghỉ để mai rời khỏi NT vào mũi né chơi tiếp...
    p/s; mình up nhiều hình lắm mà có cái được cái ko, ai biết web nào up hình lấy link tốt thì gửi mình nhé. mình thử upsieutoc và upanh mà ko ăn thua

Ngày thứ 3 ở NT.
    Buổi sáng dậy đi ăn bún cá sứa 170 Bạch đằng -quán Mịn. 30k/ 1 bát, nhiều đồ lắm, mình vốn không thích ăn cá lắm nên lúc ăn xong thừa bao nhiêu là chả cá và cá. Quán ăn khá ngon, rất đông khách ăn sáng.
    Ăn xong 2vc đi mua đồ khô về làm quà. Sau nhiều lần đi taxi và lần nào cũng hỏi ''anh ơi, ở đây mua đồ khô ở đâu được nhỉ, chợ đầm được ko anh/ ''. và nhiều lần nhận được câu trả lời ''trong chợ em phải biết mua, chứ không ngta bán loại dở cho em đó, em qua các siêu thị lớn mua giá cao hơn chút nhưng chất lượng đảm bảo''.
    Sau khi hỏi nhiều người thì được khuyên đến siêu thị Ngọc phước - số 5 Trần Hưng Đạo mua đồ cho đảm bảo. Siêu thị khá to và nhiều người mua lắm nên cũng yên tâm. Mình mua mực, nc mắm và muối ớt, nước mắm chưa ăn còn mực và muối ớt thì rất ngon. Nhất là muối ớt chấm đồ hải sản, đồ nướng tuyệt cú mèo luôn. Hôm sau phải nhờ mua thêm mới được.... chẹp chẹp.
    Mua đồ xong về ks thanh toán tiền phòng và chờ xe đến đón để bye bye Nha Trang.
    Ah, có chút thắc mắc mà quên không hỏi ks là chỗ ks mình thuê giá phòng ghi trên phòng là 120k/ phòng - loại phòng mình ở, có đăng ký ở sở gì đấy của Nha Trang, nếu ks lấy cao hơn thì gọi điện hotline để phản ảnh. Tuy nhiên trước khi book mình hỏi qua đt được báo giá là 300k/ phòng và mình đặt qua chudu24 là 290k/ phòng. Lúc thanh toán quên mất không hỏi lại sao lại có sự chênh giá như thế, dù giá 300k/ phòng cũng không phải là đắt ở nơi du lịch...

Trích dẫn Gửi bởi saidy
    không hiểu sao up ảnh lên hôm nay lại mất thế nhỉ. ngày thứ 2 ở NT.
    đến tối hôm đầu tiên ở NT mà vc mình vẫn chưa quyết định là đi tour 3 đảo hay tour lặn biển, đến 9h tối mới gọi điện cho mr. Vương - wtt này để hỏi tư vấn và rồi quyết định đặt tour đi lặn biển vào ngày mai, rất may là vẫn kịp để đặt vé. he he.
    8h sáng nhân viên Vinadive đến ks đón vc mình, lòng vòng qua một số ks khác đón đủ khách rồi chạy ra cảng lên thuyền ra hòn Mun để lặn biển. Nhân viên hướng dẫn rất cụ thể cho khách, hướng dẫn cách thở, cách ra ký hiệu dưới biển, cách xử lý khi bị nước vào mắt hoặc ù tai... nói chung là không cần biết bơi, chỉ cần nghe theo những gì họ hướng dẫn là ok.
    Giá vé đặt chỗ mr. Vương là 500k/ 1 người/ tour. Lên thuyền thì có thêm phí chụp ảnh dưới nước nếu yêu cầu là 200k/ 1 người/ khoảng 20 hình. Tuy nhiên trình độ chụp ảnh của họ là nghiệp dư, mình chụp để lưu lại kỷ niệm chứ lên hình không lung linh đâu nhé.
    Đến gần 10h đi ra đến hòn Mun, thay đồ lặn và đeo kính lặn xuống ngắm san hô. Mỗi người lặn đều có 1 người hướng dẫn đi kèm, chỉ việc thả lỏng người thôi, họ khắc kéo mình đi - đi đâu thì đi . Ai bị cận thì yêu cầu họ sẽ cho mình kính bơi tích hợp cận nhé, nên ai cận như mình thì cứ yên tâm mà lặn. Chỉ có điều là dù mặt trời nắng chói chang, rát hết da nhưng xuống nước thì lại lạnh buốt , mình vừa lặn vừa ngắm san hô vừa run, được khoảng 15-20' anh hướng dẫn cho mình lên bờ vì thấy có vẻ lạnh quá.
    Đi tiếp đến hòn Một, ở đây ai muốn lặn thì tiếp tục đăng ký lặn tiếp, thời gian rất thoải mái. Rất thích nhưng do lạnh quá nên mình ngồi phơi nắng trên thuyền thôi không lặn nữa.
    đến hơn 12h tàu dừng lại để ăn trưa, mấy hôm ăn hải sản liên tục cộng thêm mới lặn xong, lên thuyền ăn cơm, thịt kho và cá bỗng thấy ngon lạ thường
    ăn xong là té chứ không có nhạc nhẽo gì cả, vì theo lịch là 2h kết thúc tour rồi.
    Lên bờ mình đi xe của tour 1 đoạn rồi xuống để đi Viện hải dương học và Bảo Đại resort, chỉ thấy trên này gọi là Dinh Bảo đại thôi chứ ở đấy ngta chỉ gọi là resort và có điểm thăm quan mà thôi. giá vé là 15k/ 1ng, Dinh gì chứ chỉ là cái nhà có một số đồ của Vua Bảo Đại thôi, chẳng có tẹo nào cổ kính hay có gì để thăm quan cả. Mình khuyên các bạn không nên vào đây.
    Viện hải dương học thì vé 30k/ 1ng, vào trong đấy xem một số loài cá, mẫu vật và chấm hết.
    Nói chung là theo mình không cần đi 2 điểm này, chẳng có gì cả.
    Chiều vc mình ra tắm biển, do phơi nắng cả 2 ngày ko mũ nón nên mình đã có hiện tượng đau đầu, các bạn sắp đi nhớ mang - mua mũ nhé, trong này nắng lắm...
    tối vc mình đi ăn hải sản ở 06 Ngô Sĩ Liên, quán ăn khá rẻ và cũng nhiều người khen ngon. tuy nhiên không có nhiều món như tôm hùm, tôm mũ ni. ghẹ cua ốc... thì đầy đủ và ngon nhé. so với quán tối đầu tiên mình đi ăn thì rẻ hơn kha khá.
    đến tối thấy mệt quá, đi ngồi cafe ngắm biển 1 lát rồi đi mua thuốc về uống, nằm nghỉ để mai rời khỏi NT vào mũi né chơi tiếp...
    p/s; mình up nhiều hình lắm mà có cái được cái ko, ai biết web nào up hình lấy link tốt thì gửi mình nhé. mình thử upsieutoc và upanh mà ko ăn thua
    Cảm ơn chị đã chia sẽ kinh nghiệm lên cho mọi người tham khảo nhé ...
    Cái quán biển mặn bán hải sản thì em thấy hơi bị mắc đó chị.
    Lặn biển ở vinadive thì chất lượng đảm bảo an toàn thì quá ok rồi, nhưng cái giá tou lặn biển em thấy cao hơn những công ty du lịch ở trên trang web đó chị nhé.
    Nếu có hình ảnh thì up thêm chị nhé ...

Các Mẹ ơi, thời tiết Nha Trang tháng 4 nắng đẹp, tắm biển thỏa thích nhé. Giai đoạn nghĩ lễ năm nay kéo dài nhá, chào đón các gia đình đến với thành phố Biển Nha Trang hiền hòa mến khách, hãy đặt dịch vụ sớm để có giá cả phù hợp và chất lượng tốt nhé các Mẹ.

Mình search google, thì thấy ưng ý 3 cái khách sạn này: Thiên Thanh, Ken, Remi, Bạch Dương.
    Không biết nên chọn khách sạn nào thì thuận lợi nhất các bạn nhỉ?
    Ưu tiên: Sạch sẽ, gần trung tâm, gần biển.
    Cảm ơn các bạn nhiều nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. HUẾ - ĐÀ NẴNG - HỘI AN- NHA TRANG - ĐÀ LẠT từ 31/8 - 7/9
    Bởi thienht trong diễn đàn Du Lịch Và Giải Trí
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 08-06-2014, 04:34 PM
  2. Hòn Tằm - Nha Trang
    Bởi xuxuyknb trong diễn đàn Du Lịch Và Giải Trí
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 08-04-2014, 07:56 AM
  3. Có mẹ nào biết có trang web nào thử kiểu tóc không ạ?
    Bởi nguyenthilananh11589 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 06-28-2014, 11:47 PM
  4. Tư vấn cách mua máy trên trang web của HP
    Bởi vuadangtin trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 03-29-2014, 04:32 AM
  5. 11 kiểu tóc đuôi ngựa thời trang hot nhất hiện nay
    Bởi hoanhminh trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-26-2014, 05:04 PM