Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 7 của 7

Hỏi về du lịch Sầm Sơn - Thanh Hóa

Em đang định đi nghỉ mát tại Sầm Sơn (tự thuê xe đi thôi chứ ko thuê tour du lịch), nhưng nghe mọi người chê nhiều về chất lượng dịch vụ, hay chặt chém khi khách sử dụng dịch vụ của họ nên muốn hỏi bố/mẹ nào trên diễn đàn WTT có kinh nghiệm đi du lịch tại đây với ạ?
    1. Nên đặt khách sạn nào khu vực nào thì vừa tin cậy, đảm bảo ạ?
    2. Kinh nghiệm nên và ko nên khi đi du lịch tại Sầm Sơn.
    Em nghe nói có thêm khu Vạn Chài rất được, nhưng không biết giá cả thế nào ạ?

Mình cũng đi Sầm Sơn 2-3 lần, nhưng toàn đi do cơ quan tổ chức nên không thông tin cho bạn được, chỉ có 1 điều mình muốn nhắc bạn (chắc cái này nhiều ng nhắc rồi): Nếu đi Sầm Sơn khi sử dụng bất cứ dịch vụ, hàng hóa gì của họ cũng phải hỏi tiền trước. Lần trước mình đi, bọn mình có vào 1 quán, gọi phở, rất may là có hỏi tiền trước 10k/bát. 1 nhóm đi ngay sau mình, chắc quên không hỏi nên cùng 1 lúc thanh toán mà phải trả 100k cho 4 bát phở.

Đang ở
    Hà Nội
    Có rất nhiều khách sạn tốt, uy tín:
    Bạn nên thuê các khách sạn không nên thuê khách sạn ngoài mặt đường nhìn ra biển vì đắt và vip nên hay bị nâng giá. Một số khách sạn tốt nhất như: King, Biên Phòng, Tân Trường Sơn, Hùng Xuyến, Quê Hương, Nam Hằng,Anh Văn,...Và lưu ý là không nên qua khách sạn Chiến Thắng II nhé.!
    Một số nhà hàng ngon và uy tín: Diệp Anh, Muôn Tự, Bày Hòa,...
    Khi đi Sầm Sơn muốn sử dụng dịch vụ gì cũng nên hỏi giá trước và fai mặc cả mới yên tâm
    - Không nên cuốn theo sự lôi kéo vồ vập của các dịch vụ

Sầm sơn hôm nay có mưa không các bạn ơi?

Nhà em đi sầm sơn hơn 10 năm nay, năm nàoc ũng đi cho dù đi đaau cũng k quên đi thêm 1 chuyến sầm sơn.
    vì trước đây có thiện cảm với 1 nhà nghỉ ơr đấy nên bây h thân như họ hàng luôn
    ở sầm sơn năm nay em đi thì thấy rất văn minh, có thêm khu vui chơi cảm giác mạnh
    ve chặt chém lừa đảo thì gần như không có, cô chủ nhà nghỉ có kể với nhà em là có quán cà phê đã bán 1 cốc nước 52k vượt giá trần 2k nên đã bị phạt 170tr và phải nghỉ luôn =))

Nếu chị muốn tắm biển thì nên chọn khu B là 1 khu ổn định nhất về độ an toàn, khu vực bãi A gần đền độc cước rất nhiều đá ngầm và nước xoáy. Khu c thì không sạch sẽ.
    Chị nên ở ks ở khu B luôn, nếu muốn xuống biển mà ở xa khu B có thể gọi anh này em vẫn còn cái ảnh lưu số anh ấy, anh ấy chở xe điện cho cả nhà ra bãi biển xong gọi lại đón về. Tối đi dạo phố thì 100k 1 vòng lớn ( đi từ độc cước - vạn chài) còn vòng nhỏ giá sẽ rẻ hơn.
    Nếu k gọi anh này chị có thể hỏi thăm về hãng xe của các chú bộ đội ( hay gì đó đại loại e k nhớ lắm) các chú ý rất thật thà và sẽ nói rõ lịch trình xe điện cho chị.
    Có 1 quán nước cạnh khu vui chơi cảm giác mạnh khá nổi tiếng hình như là Lala hay gì đó thì với một ng đã từng làm việc ở quán nước như em em đánh giá là pha nước rất rởm giá lại cao. Đi biển tốt nhất nên uống nước trong quả dừa cho sạch sẽ chỉ khoảng 30k một quả
    Nếu chơi game trong khu vui chơi thì nên đi sâu vào trong đối diện chỗ xem phim 5d có thêm 1 quầy vé, không cần phải chen chúc mua vé ở ngay cửa sẽ rất đông.
    Nói chung là mười mấy năm nay nhà em không đi hòn trống mái hay các địa điểm ở quanh sầm sơn vì đến đấy ở hơn 10 ngày chỉ có ăn và ăn thôi có năm em đi còn chả xuống biển
    Chị chưa đi bao h thì khi ăn nên đến khu vữ gần vạn chài có quán ăn rất nổi và rất đông ngồi ngoài trời. Theo em hiểu đấy là lựa chọn an toàn nhất để không bị lừa đối với ng mới đến đây
    Kinh nghiệm em chỉ có thế khi nào nhớ ra sẽ đóng góp thêm
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của BaoTrungLe

Sầm sơn cuối tuần nắng nhẹ, thời tiết quá là đẹp

Các Chủ đề tương tự

1. 5 kiểu tóc rối thanh lịch
    Bởi nghiatdceo trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-18-2014, 09:36 PM
  2. Thanh lý con máy cùi
    Bởi tammat2341991 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 07-31-2014, 09:48 PM