Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 17 của 17
    đi theo tour ban tiết kiệm nhiều chi phí với ăn uống giá khách sạn tết tăng cao

Nếu có đi thì cả nhà tránh cty anh kiệt travel ra nhé. Em đặt tour 5N4D trên trang yesgo.vn đang quảng cáo rầm rộ được chính phủ trợ giá này nọ. Hóa ra là tour của cty Anh Kiệt này. Đi rất khó chịu bực mình vì toàn bị dẫn đến các địa điểm mồi chài mua sắm như trung tâm Da, trung tâm Ngọc, trại rắn… Các địa điểm nổi tiếng và thú vị có trong chương trình như sở thú, chùa Vàng… bị bỏ qua. Còn có 1 con mụ rất dẻo mồm tên là Phấn mồi chài mua thêm các chương trình khác như xem sex show ($200 trong khi tự mua chỉ $50), massage $68 (ra ngoài chỉ 200bth tương đương 140K)… Các khách không mua thêm show thì bị lườm nguýt, phân biệt đối xử. Để tiết kiệm chi phí còn ghép 2 đoàn vào đi chung. Nên có trường hợp 1 đoàn bay về lúc 11h trưa và 1 đoàn lúc 6h chiều đều bị đưa ra sân bay lúc 11h trưa. Cho nên đoàn bay 6h phải vật vờ ở sân bay hơn 6 tiếng. Cả chuyến đi tâm trạng rất bực mình và mệt mỏi, đi ko hưởng thụ được cái gì hết mà về thì ốm luôn. Ngày vui nhất là ngày free day, nhà em tự thuê xe đi chơi ăn uống này nọ ko phải đi theo cái bọn tour dở người đấy.

Chào cả nha,Mình là thành viên mới. Theo mình thì thấy nên tự đi hay hơn. Bây giờ là thời đại công nghệ, mình sẽ online để tìm hiểu về những địa điểm du lịch cũng như những món ăn đặc sản từng vùng miền. Mình thấy tự đi như thế nó sẽ rẽ hơn nhiều. Đi theo tour thì nó sẽ gò bó theo thời gian và có những nơi mình lại ko muốn đi

Trích dẫn Gửi bởi l_nguyen_hai
    Nếu có đi thì cả nhà tránh cty anh kiệt travel ra nhé. Em đặt tour 5N4D trên trang yesgo.vn đang quảng cáo rầm rộ được chính phủ trợ giá này nọ. Hóa ra là tour của cty Anh Kiệt này. Đi rất khó chịu bực mình vì toàn bị dẫn đến các địa điểm mồi chài mua sắm như trung tâm Da, trung tâm Ngọc, trại rắn… Các địa điểm nổi tiếng và thú vị có trong chương trình như sở thú, chùa Vàng… bị bỏ qua. Còn có 1 con mụ rất dẻo mồm tên là Phấn mồi chài mua thêm các chương trình khác như xem sex show ($200 trong khi tự mua chỉ $50), massage $68 (ra ngoài chỉ 200bth tương đương 140K)… Các khách không mua thêm show thì bị lườm nguýt, phân biệt đối xử. Để tiết kiệm chi phí còn ghép 2 đoàn vào đi chung. Nên có trường hợp 1 đoàn bay về lúc 11h trưa và 1 đoàn lúc 6h chiều đều bị đưa ra sân bay lúc 11h trưa. Cho nên đoàn bay 6h phải vật vờ ở sân bay hơn 6 tiếng. Cả chuyến đi tâm trạng rất bực mình và mệt mỏi, đi ko hưởng thụ được cái gì hết mà về thì ốm luôn. Ngày vui nhất là ngày free day, nhà em tự thuê xe đi chơi ăn uống này nọ ko phải đi theo cái bọn tour dở người đấy.
    Hihi, đây là một trong những kinh nghiệm thực tế "của rẻ là của ôi" đấy ạ.

Hồi đó mình hay đi tour vì nghĩ đi tour vui hơn và rẻ hơn nhưng từ khi có 2 bé thì mình đi tự túc để linh động time cho các bé khoẻ, đi xong thì mình phát hiện đi tự túc hay hơn. Thực ra nhiều địa điểm ở Vn mình đã đi qua với tour hết rồi nhưng những lần đi đó mỗi chỗ ở ko lâu, như Đà nẵng ở hơn 1 ngày là tất tả ra Huế rồi chạy ra Quãng bình...tham quan quá nhiều chỗ nên phải tranh thủ time. Còn đi tự túc mình chỉ đến 1 chỗ và tham quan chỗ đó thôi. B đi đâu thì cứ vào box này hỏi thăm và xin cẩm nang, book phòng thì các b trên này book giùm luôn, ko thì tự lên agoda hoặc booking.com đặt, hoặc mua deal hay gọi trực tiếp (nhưng nên tìm những ks nào các bạn trên này khuyên). Mình 2 năm nay thì tự mua vé máy bay, tự book phòng, vào đây hỏi thăm rồi đi, ra tới chỗ thuê xe máy chạy...cứ đi ăn uống tham quan theo cẩm nang chỉ là mọi thứ ok hết Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android

Trích dẫn Gửi bởi jame.ats
    Hihi, đây là một trong những kinh nghiệm thực tế "của rẻ là của ôi" đấy ạ.
    Ko hề "của rẻ" b nhé, giá tour $300 là mặt bằng chung tour Thái Lan rồi. căn bản mình mua online trên yesgo nên ko hề biết của cty anh kiệt này. nếu biết thì đã ko đi vì search google ra 1 đống review xấu.

Theo mình thì đi tour hay đi tự túc đều có cái hay cái dở cả. Nếu đi cả gia đình lớn thì mua tour sẽ tốt hơn về kinh tế, có người chăm sóc đoàn, lo mọi chi tiết, HDV chuyên nghiệp chỉ dẫn, ko phải lo lắng nhiều, vất vả cho 1 người nào đó tốn thời gian đứng ra lo liệu, tới nơi mới lại không biết đường đi chơi. Còn đi tự túc thì thích hợp đi gia đình nhỏ khoảng 5 người trở lại, dễ dàng sắp xếp mọi thứ và ý kiến.