Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

Đi tour du lịch của công ty du lịch hay mình tự đi , cái nào dc hơn

bạn gái e thì mún đi du lich của bên cong ty du lịch
    còn e thì thix tự thuê xe rồi đi 2 đứa
    vì bên du lịch thì các công ty hay bắt đi tham quan nhiều
    e thì chỉ mún đi chỗ nào e thix thui
    mà giờ giấc thì ko thoải mái
    cứ phải theo lộ trình
    rồi di nhìu cũng mệt
    mà nếu ko wa công ty du lịch, thì có nhiều vấn đề phát sinh, với có mấy cái sợ vượt chi phí của tụi e
    cả nhà tư vấn với

Căn bản là bạn đi đâu? Mỗi tuyến đều có đặc thù của nó. Có những chỗ chỉ cần tự khám phá tự trải nghiệm thấy thoải mái và lý thú hơn nhưng có những chỗ không có hướng dẫn, không có hỗ trợ dịch vụ thì chưa chắc bạn tự đi đã tốt hơn là đi qua công ty du lịch.

tour nước ngoài như sin thái thì chac di cong ty du lich
    còn đi trong nước thì hoi an da nang thui ah

Qua công ty du lich thì anh chị sẽ tiết kiệm được nhiều chi chi, anh chị có thể tiết kiệm tới 40% chi phí đặt phòng so với giá niêm yết của khách sạn đấy. Còn nếu anh chị muốn đi quan riêng, bên công ty du lịch có thể linh động dc mà, nói tóm lại là tạo điều kiện cho anh chi thoải mái nhất thôi!

Nếu đi tour nước ngoài thì book qua các công ty du lịch sẽ tiết kiệm chi phí và an toàn hơn.
    Ở miền trung thì không nên đi theo tour mà nhờ mấy cty du lịch book phòng khoảng 3 sao sát biển là oki. Còn lại thuê xe đi những điểm yêu thích bạn nhé. Bạn thử mail cho chị này để tư vấn và đặt dịch vụ. Lần trước mình đi thì mình nhờ chị này sắp xếp mọi thứ mà mình mất số đt rui. bạn thử mail cho chị này thử nhé: hathuypr@yahoo.com. Dịch vụ bên này cũng tốt và giá cả cũng hợp lý.

Trích dẫn Gửi bởi duongquocdung
    tour nước ngoài như sin thái thì chac di cong ty du lich
    còn đi trong nước thì hoi an da nang thui ah
    Cũng không nhất thiết phải đi theo tour, bạn chỉ cần tìm KS trong budget của mình, rùi lên lịch đi chơi, ăn ún, bao gồm những gì... thì ok mà, chỉ cần đặt phòng KS trc để khi đến nơi cò phòng sẵn, không phải tốn thời gian tìm phòng là dc rùi. Fix lịch chính xác và địa điểm để mọi người cùng lên lịch cho bạn nè

E cũng nghĩ là nếu đi Nước ngoài thì đi tour rẻ hơn vì họ được ưu tiên khi đặt vé máy bay ( cái này là chi phí tốn kém nhất), rồi các dịch vụ vui chơi ăn uống họ nắm rõ thông tin hơn mình. Còn đối với đi nội địa thì mình tự đi sẽ rẻ hơn vì mình có thể tranh thủ tìm vé rẻ đi du lịch, rồi tìm kiếm thông tin địa chỉ nhà hàng, ăn uống dễ dàng hơn ( ý của e ở đây là vì cùng nói tiếng Việt nên sẽ dễ hiểu hơn), rồi thời gian đi ko bị bó hẹp thoải mái . Nhưng chỉ dành đi theo số lượng nhỏ thôi chứ nếu đi đoàn đông nên có sự trợ giúp của công ty du lịch .

Nhiều người nói đi theo tour thì không được thoải mái, gò bó... nhưng ngươc lại đi theo tour cũng có rất nhiều cái hay : được lo ăn uống, đi lại toàn bộ tất tần tật --> yên tâm không phải bận tâm suy nghĩ, thoải mái tận hưởng chuyến đi . Được hướng dẫn thăm quan, chia sẻ kinh nghiệm của công ty du lịch 1 cách chuyên nghiệp ---> tránh được các rủi ro không đáng có ... bla bla

Đi nước ngoài thì đi theo tour còn trong nước thì tự đi cho thoải mái nhé. Mình có 2 vc cũng toàn tự đi, tìm hiểu thông tin trước những điểm du lịch rùi thuê xe máy lượn lờ cho chủ động, còn phòng nếu nghỉ từ 3 sao trở lên thì đặt phòng qua cty du lịch còn nếu tiết kiệm chi phí thì cứ đến đâu, xem 1 vài cái khách sạn mini lên check phòng thấy okie thì ở chứ mấy cái ks nhỏ nhiều khi đặt phòng trước mà ko xem thì phòng cũng chán lắm. Nói chung, đi 2 người thì tự đi, thích ăn ở đâu thì ăn nghỉ đâu thì nghỉ

Nếu bạn đi tự túc thì bạn nên chọn những địa danh nào bạn tự tin nhất, bạn sẽ khó khăn trong giao tiếp nếu bạn chọn du lịch nước ngoài. Nhưng ngược lại nếu đi theo đoàn cty du lịch điều này bạn không phải lo lắng, đã có HDV, phiên dịch. Còn nếu bạn giao tiếp dc bằng tiếng Anh thì bạn nên chọn các nước nói tiếng Anh. Mình xin góp ý 1 vấn đề đó thôi.. chúc bạn có chuyến đi thú vị