Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 9 của 9

Kinh nghiệm xin hộ chiếu visa đi các nước

Mình thấy có khá nhiều bạn gặp nhiều trục trặc khi xin Hộ chiếu, Visa Đi Du Lịch công Tác , thăm thân các nước. Mình mở topic này để giải đáp thắc mắc và ai có kinh nghiệm hoặc biết về thủ tục thì vào chia sẻ để giải đáp thắc mắc cho mọi người. Mẹ nào cần tìm hiểu về thủ tục đi công tác cho chồng hoặc gia đình thì comment mình sẽ giải đáp giúp nhé.

Bạn ơi visa công tác myanmar thì cần thủ tục gì và phí dịch vụ thì bao nhiêu với thời gian nhanh nhất có thể nhé.

Trích dẫn Gửi bởi phuonght163
    Bạn ơi visa công tác myanmar thì cần thủ tục gì và phí dịch vụ thì bao nhiêu với thời gian nhanh nhất có thể nhé.
    Visa đi Myanmar khá đơn giản : Mn chỉ cần hộ chiếu gốc còn hạn ít nhất 6 tháng, 2 ảnh 4x6 nền trắng, thư mời phía Myanar , quyết định cử đi côn tác phía Việt Nam là ok, tờ khai xin cấp visa đi Myanmar công tác - có thể download trên mạng hoặc gửi mail cho mình để nhận tờ khai - mình k thu phí nhé (visa@greencanal.com)
    Thời gian làm visa Myanmar thông thường mất 3-> 5 ngày làm việc - bạn chỉ cần nộp phí đại sứ quán là ok.
    nhanh nhất 1 đến 2 ngày thì chỉ có cách dùng dịch vụ thôi

Tháng 8 này mình cần sang Sri lanka nhưng mình chưa biết thủ tục xin visa Sri lanka thế nào Mn tư vấn giúp mình được không xin thế nào và mất phí bao lâu ? có phải lên trực tiếp đại sứ quán Sri lanka xin không?

Đang ở
    Lạc Long Quân - F.5 - Q.11
    Trích dẫn Gửi bởi nguyendaiquyet
    Tháng 8 này mình cần sang Sri lanka nhưng mình chưa biết thủ tục xin visa Sri lanka thế nào Mn tư vấn giúp mình được không xin thế nào và mất phí bao lâu ? có phải lên trực tiếp đại sứ quán Sri lanka xin không?
    Visa Sri lanka khá đơn giản bạn ah, bạn chỉ cần mặt hộ chiếu scan màu và 2 ảnh 4x6 nền trắng,thời gian xin visa chỉ mất 2 ngày làm việc thôi bạn ah, bạn không cần phải lên đại sứ quán mà chỉ cần thanh toán online trực tiếp trên website của đại sứ quán mà không cần đến trực tiếp nên bạn chỉ cần thẻ visa có thể thanh toán online được là ok
    Ngoài ra, còn phụ thuộc vào loại visa bạn xin nếu xin visa công tác cần có thư mời ....nếu bạn xin trực tiếp mà không xin được thì alo mình, mình sẽ hướng dẫn cho bạn xem sai ở bước nào.

Thủ tục xin visa đi Nga gồm : hộ chiếu, 2 ảnh 4x6 nền trắng, thư mời phía nga, Đặt phòng khách sạn, vé máy bay khứ hồi, bảo hiểm du lịch.
    Đại sứ quán nga tại ịa chỉ: 191 La Thành, Hà Nội, Việt Nam
    Điện thoại: (84-04)38336991, (84-04)38336992
    Fax: 84-04)38336995
    Email: moscow-vietnam@yandex.ru; rusemb.vietnam@gmail.com
    Tổng Lãnh sự quán Liên bang Nga tại Thành phố Hồ Chí Minh Địa chỉ: Ho Chi Minh City 40 Ba Huyen Thanh Quan Str., Dist.
    Điện thoại: 08-39303936
    Fax: 08-39303937
    Email: cgrushcm@fmail.vnn.vn
    Các mẹ chỉ cần chuẩn bị đầy đủ hồ sơ và nộp tại đại sứ quán nga nếu ở hà nội và lãnh sự nga ở sài gòn nếu có vướng mắc gì thì mình sẽ tư vấn giúp

Kinh nghiệm xin visa Mỹ - khi nộp hồ sơ và phỏng vấn
    Kinh nghiệm phỏng vấn Visa Mỹ :
    Một số thông tin dưới đây hy vọng giúp ích cho các bạn :
    1/Chứng minh nhân thân chưa tốt: Nhiều người nghĩ rằng Mỹ chỉ đánh trượt xin visa du lịch Mỹ, chứ có thư mời từ hãng, công ty bên Mỹ hoặc người thân bên Mỹ báo lãnh thì sẽ chắc chắn có visa là một sai lầm lớn. Đôi khi bạn bị đánh trượt visa Mỹ vì những ràng buộc về gia đình tại Việt Nam chưa nhiều như: chưa có gia đình, chưa có con, còn trong độ tuổi lao động… thì khả năng bạn bị trượt vì lý do này là rất cao.
    2/Các vấn đề về tài chính Trừ khi bạn đi công tác sẽ được công ty chứng minh tài chính còn lại các loại visa khác như: visa du lịch, thăm thân hay du học đều phải tự chứng minh khả năng tài chính ngay cả khi người bảo lãnh đã đề rõ là mọi chi phí do người mời chi trả, nhưng nếu bạn không thể chứng minh tài chính của mình thì khả năng bị trượt cũng khá cao. Ngoài ra việc khai tiền tiết kiệm quá cao, trong khi không chứng minh được nguồn gốc của nguồn tiền hoặc không logic với thu nhập bạn cũng dễ dàng bị từ chối vì lý do này.
    3/Các lý do về công việc: Việc xin hợp đồng lao động của đương đơn trong một công ty tư nhân hoặc cổ phần nào đó không quá khó khăn. Tuy nhiên, Đại sứ quán có nghiệp vụ để kiểm tra thông tin là sự thật hay giả mạo. Vì vậy, đã có rất nhiều đương đơn trượt visa vì lý do này mà không biết tại sao. Do đó khi chuẩn bị hồ sơ cũng đừng xem nhẹ vấn đề này. Những đương đơn đang làm việc nhà nước hoặc các tổng công ty lớn sẽ là một lợi thế.
    4/Các vấn đề khi phỏng vấn: Số lượng người phỏng vấn một ngày là rất nhiều vì vậy bạn chỉ có 2 phút để phỏng vấn và thể hiện mình với người phỏng vấn bạn. Bạn nên ăn mặc đẹp, lịch sự. Chúc các mẹ nộp và phỏng vấn visa thuận lợi.

Tháng 11 này mình muốn đi du lịch Nhật Bản tự túc, không có thư mời. Mình làm phó phòng ở một trường Đại học, đã có gia đình và 1 bé 8 tuổi. MÌnh có hạn mức ther tín dụng 50tr nhưng tiền tiết kiệm chỉ có 50tr do mẹ mình cho thôi và mình thường gửi tháng một chứ ko gửi dài hạn. Mình đã có visa đi Hàn quốc và du lịch Sing - Malai 2 năm gần đây. cơ quan mình có thể xác nhận công tác vho mình và mình cũng có thể làm đơn nghỉ phép có đóng dấu của cơ quan.
    Các bạn tư vấn giúp mình xem có cần mượn thêm tiền để gửi tiết kiệm cho chắc chắn không. Sổ tiết kiệm và các giấy tờ có cần bản sao có công chứng không hay chỉ bản sao là được? Mình đã liều mua vé máy bay khứ hồi rồi, không xin được visa là chấp nhận bỏ. Mình có cần đưa thêm bản photo giấy kết hôn và bản sao khai sinh của con để tỏ rõ là mình đi rồi sẽ về chứ không ở lai không?
    Mong các bạn tu vấn giúp mình nhé.

Trích dẫn Gửi bởi P2P
    Tháng 11 này mình muốn đi du lịch Nhật Bản tự túc, không có thư mời. Mình làm phó phòng ở một trường Đại học, đã có gia đình và 1 bé 8 tuổi. MÌnh có hạn mức ther tín dụng 50tr nhưng tiền tiết kiệm chỉ có 50tr do mẹ mình cho thôi và mình thường gửi tháng một chứ ko gửi dài hạn. Mình đã có visa đi Hàn quốc và du lịch Sing - Malai 2 năm gần đây. cơ quan mình có thể xác nhận công tác vho mình và mình cũng có thể làm đơn nghỉ phép có đóng dấu của cơ quan.
    Các bạn tư vấn giúp mình xem có cần mượn thêm tiền để gửi tiết kiệm cho chắc chắn không. Sổ tiết kiệm và các giấy tờ có cần bản sao có công chứng không hay chỉ bản sao là được? Mình đã liều mua vé máy bay khứ hồi rồi, không xin được visa là chấp nhận bỏ. Mình có cần đưa thêm bản photo giấy kết hôn và bản sao khai sinh của con để tỏ rõ là mình đi rồi sẽ về chứ không ở lai không?
    Mong các bạn tu vấn giúp mình nhé.
    Hồ sơ làm visa đi Nhật bạn cần chuẩn bị như sau : Hộ chiếu còn hạn ít nhất 6 tháng,Đơn xin cấp visa nhật theo mẫu quy định ( nếu chưa có thì có thể tim trên mang hoặc email cho mình , mình sẽ gửi mẫu free cho bạn - visa@greencanal.com ), Bản sao chứng minh thư nhân dân và hộ khẩu, 02 ảnh 4x6 nền trắng mới chụp, giấy tờ tùy thân (Bạn đã kết hôn có thể phô tô giấy đăng kí kết hôn). Do bạn đi du lịch tư túc bạn cần có lịch trình tour cụ thể tại nhật bản, Đặt phòng khách sạn trong thời gian bạn lưu trú tại nhật bản - cái này khi bạn đặt phòng sẽ có booking cụ thể, Vé máy bay khứ hồi. Còn chứng minh tài chính bạn chỉ cần ra ngân hàng nhờ in sao kê ra thành 1 bản cứng là ok
    Bạn nộp hồ sơ xin visa nhật tại :
    Đại sứ quán nhật bản tại Hà nội :
    Địa chỉ : 27 Liễu Giai, Quận Ba Đình, Hà Nội
    Hoặc tổng lãnh sự quán Nhật Bản tại Sài Gòn : 13-17 Đường Nguyễn Huệ , Quận 1, Tp Hồ Chí Minh.
    Thông thường sau 5 ngày (không tính ngày nộp, ngày nghỉ của đại sứ quán Nhật bản, thứ 7 và chủ nhật) bạn sẽ có visa.
    chúc bạn xin visa thành công.

Các Chủ đề tương tự

1. Chia sẽ kinh nghiệm nối tóc
    Bởi bepteddy trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-21-2014, 03:33 AM
  2. Ai có kinh nghiệm nối tóc ở Thảo Tây thỳ chia sẽ với em nhé
    Bởi akakavn trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 05-28-2014, 06:00 AM
  3. Chia sẻ kinh nghiệm chữa rụng tóc
    Bởi aiemranko trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 12-25-2013, 05:17 PM
  4. Chia sẻ kinh nghiệm chống RỤNG TÓC
    Bởi raisemeup trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Bài viết cuối: 04-29-2012, 04:58 AM
  5. Top các nhà tạo mẫu tóc tại Hà Nội và những kinh nghiệm chia sẻ về tóc.
    Bởi baconsau.com trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Bài viết cuối: 05-06-2010, 05:16 AM