Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 8 của 8

Có ai đã đi tour của Công ty du lịch Thanh Niên (YTC) ở đường Điện Biên Phủ chưa?

En đang định đi chơi Đà Nẵng, thấy công ty du lịch Thanh Niên ở 292 đường Điện Biên Phủ Quận 3 khuyến mãi tour Hội An - Huế - Phong Nha 4 ngày 3 đêm chỉ có 2.998.000 (bao gồm vé máy bay). Thấy ham quá mà không biết công ty này tốt không? Có mẹ nào từng đi tour của công ty này hay đã đi tour Hội An - Huế - Phong Nha của công ty này rồi thì cho em chút ý kiến với!

Trích dẫn Gửi bởi koko283
    En đang định đi chơi Đà Nẵng, thấy công ty du lịch Thanh Niên ở 292 đường Điện Biên Phủ Quận 3 khuyến mãi tour Hội An - Huế - Phong Nha 4 ngày 3 đêm chỉ có 2.998.000 (bao gồm vé máy bay). Thấy ham quá mà không biết công ty này tốt không? Có mẹ nào từng đi tour của công ty này hay đã đi tour Hội An - Huế - Phong Nha của công ty này rồi thì cho em chút ý kiến với!
    Mình đã tham gia tour của công ty du lịch Thanh Niên rất nhiều lần, nhưng chưa đi tour Hội An - Huế - Phong Nha . Dịch vụ của công ty này rất tốt, hướng dẫn viên chuyên nghiệp, nói chung là mình hài lòng, nếu bạn không quá khó tính thì bạn sẽ ok thôi. Vừa rồi gia đình mình đi Nha trang, mình chỉ gửi mail hỏi thăm, là ct đã nhiệt tình thiết kế chương trình riêng và gửi cho mình...

Cuối cùng em lại đặt tour đi Đà Nẵng 5 ngày 4 đêm vào ngày 1/8 bên cty Du lịch Việt rồi, giá 3.3 triệu. Bên du lịch Thanh Niên chỉ còn ngày 16/8 trở đi thôi, trễ quá nên em ko thể đi được! Không biết đầu tháng 8 ở miền Trung mưa nhiều ko chứ em thấy thời gian này mưa hoài ah, sợ quá?

Trích dẫn Gửi bởi koko283
    Cuối cùng em lại đặt tour đi Đà Nẵng 5 ngày 4 đêm vào ngày 1/8 bên cty Du lịch Việt rồi, giá 3.3 triệu. Bên du lịch Thanh Niên chỉ còn ngày 16/8 trở đi thôi, trễ quá nên em ko thể đi được! Không biết đầu tháng 8 ở miền Trung mưa nhiều ko chứ em thấy thời gian này mưa hoài ah, sợ quá?
    Chị koko cho em hỏi, tour Đà Nẵng 5 ngày của Du lịch Việt đi có ok không chị, dịch vụ ăn uống thế nào? Có đúng chuẩn 3* như đã quảng cáo không? Em cũng định đăng ký tour này mà không biết dịch vụ thế nào nên đăng lăn tăn quá

Em đã từng đi tour khuyến mãi miền Trung của dulichviet nè.
    Chất lượng đúng là khỏi chê: ăn uống, khách sạn đúng chuẩn 3* luôn, HDV hiểu biết và nhiệt tình
    Chỉ có 1 cái nhỏ nhỏ là khi bay chuyến về, HDV tại chỗ chỉ tiễn mình đến sân bay thôi mà không làm thủ tục và kí gửi hành lí cho khách luôn => Cái này thì bác nào đi máy bay nhiều rồi thì làm dễ ẹt, chỉ không tiện cho người già/trẻ con thôi

Mình thì đã đi tour Thái Lan, hướng dẫn viên Việt Nam dở tệ, hướng dẫn viên người Thái cũng dở luôn, hình như họ dắt mình đi, mua vé, kêu xe ,,,, chẳng giới thiệu gì nhiều về văn hóa Thái cả, đúng là đi shopping thì chính xác hơn hhihiihihi

Trích dẫn Gửi bởi kupopopo
    Em đã từng đi tour khuyến mãi miền Trung của dulichviet nè.
    Chất lượng đúng là khỏi chê: ăn uống, khách sạn đúng chuẩn 3* luôn, HDV hiểu biết và nhiệt tình
    Chỉ có 1 cái nhỏ nhỏ là khi bay chuyến về, HDV tại chỗ chỉ tiễn mình đến sân bay thôi mà không làm thủ tục và kí gửi hành lí cho khách luôn => Cái này thì bác nào đi máy bay nhiều rồi thì làm dễ ẹt, chỉ không tiện cho người già/trẻ con thôi
    Cho em review lại thằng Du Lịch Việt nhé
    Em vừa mới đi tour HN-HL-SP (khuyến mãi) của thằng này về.
    Thằng này ban đầu em đi tour DN-HA-H-PN của nó (khuyến mãi) thấy cũng tốt lắm nên mới post bài trên.
    Thế nhưng khi đi lần 2 (miền Bắc) thì thằng này trở mặt. Cam kết là KS 3* thế nhưng em chỉ ở KS 3* ở HL, còn KS ở HN và Sapa chỉ là 2*.
    HDV thì láo, dám bỏ điểm Thiền viện Trúc Lâm Yên Tử (là 1 trong 4 thiền viện đẹp của VN). Mà thằng này cũng khôn lắm, nó hù dọa các ông già bà già trong đoàn là đường lên Thiền viện xa lắm, mệt lắm, hỏi bây giờ đoàn có muốn đi không !!! Kết quả là mấy người già trong đoàn giơ tay biểu quyết là không đi. Cái này thì em định viết thư góp ý cho Cty luôn. Mấy người nào không muốn đi thì cứ ngồi trên xe máy lạnh đi. Ai muốn đi thì HDV phải dẫn đi chứ ! Ai lên Yên Tử cũng chỉ cốt là thăm Thiền viện thôi, thế mà em trả tiền cho dịch vụ này mà cuối cùng không được hưởng, thế mới đau chứ :Crying:
    Thằng HDV tích cực giới thiệu đặc sản cho khách lắm. Nó bảo là cá giò Hạ Long ngon lắm, nên ăn thử. Kết quả là mỗi người trong đoàn trả 70 000 để ăn 1 miếng cá giò hấp dở ẹc (chả ngon như cá thu đâu) :Sick:
    Lên Sapa thì HDV lại kêu cả đoàn góp tiền ăn 1 con lợn bản !!! Có kinh nghiệm từ vụ cá giò nên đoàn không ai ăn cả
    Mà làm HDV du lịch thì ngại nhất là việc dụ khách nên mua đặc sản ở hàng nào hàng nào đấy ...
    Mấy mẹ đi Du Lịch Việt thì cứ chuẩn bị tinh thần nhé
    Thằng này thì không cam kết rõ ràng như vietravel đâu
    Đúng là HDV miền Bắc ghê thật !!!

Nếu có đi Thái thì cả nhà tránh cty anh kiệt travel ra nhé. Em đặt tour 5N4D trên trang yesgo.vn đang quảng cáo rầm rộ được chính phủ trợ giá này nọ. Hóa ra là tour của cty Anh Kiệt này. Đi rất khó chịu bực mình vì toàn bị dẫn đến các địa điểm mồi chài mua sắm như trung tâm Da, trung tâm Ngọc, trại rắn… Các địa điểm nổi tiếng và thú vị có trong chương trình như sở thú, chùa Vàng… bị bỏ qua. Còn có 1 con mụ rất dẻo mồm tên là Phấn mồi chài mua thêm các chương trình khác như xem sex show ($200 trong khi tự mua chỉ $50), massage $68 (ra ngoài chỉ 200bth tương đương 140K)… Các khách không mua thêm show thì bị lườm nguýt, phân biệt đối xử. Để tiết kiệm chi phí còn ghép 2 đoàn vào đi chung. Nên có trường hợp 1 đoàn bay về lúc 11h trưa và 1 đoàn lúc 6h chiều đều bị đưa ra sân bay lúc 11h trưa. Cho nên đoàn bay 6h phải vật vờ ở sân bay hơn 6 tiếng. Cả chuyến đi tâm trạng rất bực mình và mệt mỏi, đi ko hưởng thụ được cái gì hết mà về thì ốm luôn. Ngày vui nhất là ngày free day, nhà em tự thuê xe đi chơi ăn uống này nọ ko phải đi theo cái bọn tour dở người đấy.

Các Chủ đề tương tự

1. Đi tour du lịch của công ty du lịch hay mình tự đi , cái nào dc hơn
    Bởi kientaoviet trong diễn đàn Du Lịch Và Giải Trí
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 07-19-2014, 12:28 AM