Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Review chuyến đi Đà nẵng- Hội an

Mình muốn xin Mod lập topic này để tập hợp những hình ảnh của chuyến đi đến Đà nặng- Hội An của các bạn ở đây...mấy topic kia mình ít thấy hình ảnh quá....Ai dã từng đi thì vào chia sẻ kinh nghiệm và hình ảnh để làm tươi vui không khí của nhà Đà nẵng - Hội An nhé các mẹ. một phần cũng giúp nhau kinh nghiệm hay dở của từng chuyến đi mỗi người để giúp những người chuẩn bị du lịch có nhiều chuẩn bị hơn
    Chuyến đi của mình từ ngày 27/6 đến ngày 30/6. Ít ngày thôi vì ox mình ko thể nghỉ việc lâu được.
    - Đầu tiên là nói đến phương tiện, nản anh Vietjet cực kỳ, delay đủ 2 chuyến đi và về của mình luôn, chuyến đi 10h-delay thành 1h-1h30-2h mới được an toạ trên máy. chuyến về thì từ 8h30 thành 11h30 luôn.
    đây...em ấy mới từ sài gòn ra...đợi hành khách bên kia lên, kiểm tra kỹ thuật, bơm nhiên liệu rồi sẽ chở khách về lại sài gòn
    * Về khách sạn:
    - Ra Đà nẵng lúc 15h trưa, nắng gay gắt...từ sân bay về ks khoảng 4km, đi taxi 120k, đến ks Kiên cường 2, tổng quan nhìn mới, sạch, nhân viên từ bảo vệ, lễ tân cho đến vệ sinh đều thân thiện nhiệt tình. Phòng ốc thì hơi nhỏ, thang máy đi hơi chậm chạp, bữa cuối còn bị hư nên bảo vệ phải lên tới tầng 5 xách vali xuống cho mình..hic
    Ks bước ra chút xíu là tới biển, mình thấy lại thích khu vực này hơn khu bãi tắm Phạm văn đồng bên khu Ks Trường sơn tùng 2, bên kia đông quá, hàng quán xung quanh nhiều quá và ngay ngã tư lớn nên qua đường ...sợ xe....chỗ này yên tĩnh hơn, bãi tắm vắng người hơn...vòng quanh chỗ mình ở cũng có nhiều ks ok lắm mà giá cũng bình dân.
    Ăn sáng buffet nhưng lòng vòng cũng có mấy món, được cái nêm nếm cũng khá vừa miệng
    Nói chung hài lòng với khách sạn
    ** chiều tối vợ chồng mình ăn ở Đà thành quán, quán mới và sạch sẽ, nhân viên cũng nhiệt tình, giá cả thì mình ko biết mắc rẻ hơn chỗ khác ko vì đâu có đi dọ giá mà biết, cái lẩu cá bống mú 1kg cá 480k
    Tối dạo vòng vòng TP
    * Ngày đầu mình đi Bà nà, mình thuê xe máy ở Hà Long, xe Novo 100k/ngày, đường đi Bà nà dễ chạy, đường rộng thoải mái luôn và cũng dễ đi. Cáp treo ngay cuối tuần cộng mùa du lịch nên xếp hàng đi vào cáp lâu quá nhưng được cái mọi người trật tự. mình đi cáp phía trên, đi thẳng lên đỉnh luôn
    Lê ấy không khí mát mẻ, mình ko có đi xe lửa leo núi xuống chùa Linh ứng vì đông người xếp hàng quá...chen ko nổi..hic. Con mình nó chơi trong Fantasy hết cả ngày, các trò chơi trong đó cũng bình thường thôi chứ ko có gì đặc sắc nhưng nhiều.
    Ăn uống thì mọi người nhớ mang theo đồ ăn, đồ trên đó mắc mà ko ngon, mình mua cái cánh gà 35k, dĩa cơm 195k mà ăn ko ngon gì hết
    Chiều chuẩn bị về thì trời mưa, bảo vệ phải cho từng tốp vào và đóng cửa xong rồi mới tới tốp khác vào chứ ko chen lấn xô đẩy...
    ***Tối về nhà mình đi ăn ở quán Cơm Việt Nam 53 Lý Tự Trọng, ăn cũng ngon và giá cũng ok
    Xong ngồi uống nước mía dưới chân cầu Rồng chờ rồng phun lửa nước. Mọi người nhớ ngồi phía dưới nhì lên cầu chứ đừng bon chen lên cầu, phun lửa thì ko sao, phun nước ướt chèm nhẹp, nhỏ bạn mình hư luôn cái máy chụp hình vì cái tội đứng trước con rồng í
    ***Ngày hôm sau mình đi Hội an, đi đường ven biển đẹp và rộng rãi: vẫn như mình đi mấy năm trước, Hội an vẫn yên bình và ko thay đổi nhiều...đi bộ, ăn kem, lòng vòng mua đồ thì tới trưa, đi ăn quán bà Buội nhưng hết cơm, qua quán bà Nga gần đó ăn cũng ok. Xong cho chạy xe vô phố cổ, vợ chồng mình cũng chạy lòng vòng rồi về.
    Trưa vào quán cà phê nghỉ tí rồi đi về ghé Ngũ hành sơn, đi thang máy lên luôn khỏi lội bộ mệt nhưng mình mất cảm tình với thang máy quá, cảm giác làm mất vẻ đẹp tự nhiên
    Sáng hôm sau nhà mình chạy lên bán đảo Sơn trà, nhìn xuống thành phố cảnh rất đẹp
    Rồi mình vào chợ Hàn mua quà cho mọi người là ra sân bay luôn. tuy ở có vài ngày ngắn ngủi nhưng được xách xe máy đi nên mình quan sát được cách sống, phong cảnh và con người Đà nẵng nhiều hơn. Mọi người đều nhiệt tình thân thiện, ăn uống mình cũng ko sợ chặt chém nhưng VT hay sợ bị gạt như Đà lạt...Mong rằng sẽ quay lại Đà nẵng thật nhiều lần nữa

cảm ơn bài viết đầy đủ và chi tiết của bạn nha tháng 9 tới vợ chồng mình cũng đi đà nẵng đây đi 7 ngày mà cứ phân vân không biết có nên đưa con nhỏ đi theo không? bé mới có 2 tuổi thôi

chị ơi cho em xin cái địa chỉ + sdt ksan với. nghỉ bao nhiêu 1 ngày hả chị

Trích dẫn Gửi bởi gataudb
    cảm ơn bài viết đầy đủ và chi tiết của bạn nha tháng 9 tới vợ chồng mình cũng đi đà nẵng đây đi 7 ngày mà cứ phân vân không biết có nên đưa con nhỏ đi theo không? bé mới có 2 tuổi thôi
    bạn cứ cho bé đi đi, mình thấy ko sao hết, con mình hơn 4 tuổi nhưng đến 2 đứa..hi..từ năm ngaói mình đã cho bé đi như vậy rồi. Bạn mang theo cái xe đẩy nhỏ để bé lên ngừa khi bé ngủ hoặc đỡ ẳm bồng là ok rồi

Trích dẫn Gửi bởi mylien_173
    chị ơi cho em xin cái địa chỉ + sdt ksan với. nghỉ bao nhiêu 1 ngày hả chị
    ks Kiên cường 2, đường đỗ bá. mình lên booking.com nên ko có số điện thoại ạ. Giá phòng FAMILY TWIN là 650k. Mỗi ngày 2 chai nước, dọn dẹp cũng sạch sẻ, khi đi mình để 2 cái ipad ở phòng ks luôn nhưng cũng ko sao....hi, chỉ có điều phòng hơi nhỏ so với quảng cáo

Trích dẫn Gửi bởi khanh-khue124
    ks Kiên cường 2, đường đỗ bá. mình lên booking.com nên ko có số điện thoại ạ. Giá phòng FAMILY TWIN là 650k. Mỗi ngày 2 chai nước, dọn dẹp cũng sạch sẻ, khi đi mình để 2 cái ipad ở phòng ks luôn nhưng cũng ko sao....hi, chỉ có điều phòng hơi nhỏ so với quảng cáo
    đi tầm 4 ngày 3 đêm chi phí hết tầm bao nhiêu hả chị
    9/9 này e bay mà còn mù mờ quá

Tổng thiệt hại bao gồm luôn vé máy bay là khoảng 17trieu í em...hi... Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android

hai người đi chắc ko đến 17tr đâu c nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi mylien_173
    hai người đi chắc ko đến 17tr đâu c nhỉ
    Đúng rồi. 2 người đi chắc chừng 10tr ha Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android

e ddag phân vân quá. bảo đi mà có mấy chị lại bảo tháng 9 dn mưa nhiều í

Các Chủ đề tương tự

1. Mẹ nào đã mua sản phẩm trị rụng tóc cho đàn ông, cho mình xin review với!
    Bởi Nguyễn Nguyễn trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 05-12-2015, 05:46 PM
  2. review về dầu gội và xả đang dùng đi các chị ơi
    Bởi seotamnhindep trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 03-18-2015, 07:49 AM
  3. Xin review về các tiệm làm tóc ở trần duy hưng
    Bởi tunguyenhp_96 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 11-20-2014, 04:12 PM
  4. Xin review về các loại dầu gội chống rụng tóc