Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 5 của 5
    Đang ở
    www.dinhviasia.vn

Đi đảo Lý Sơn Quảng NGãi vào tháng 3/2013

Chào các bạn !
    ình đang có dự định đi Đảo Lý Sơn - Quảng Ngãi vào tháng 3 , dự kiến ngày 16/3- 19/3, do ko có thời gian nên sẽ di chuyển bằng máy bay nên chi phí hơi đắt hơn chút ạ,bay Hà nội - Tam Kỳ nhé !
    còn bạn nào mà đi ô tô nhà Chín Nghĩa thì rẻ hơn nhiều, tạm thời lấy ý kiến các mem vậy đã và mình sẽ post qua lịch trình cụ thể như sau :, có ji các bạn mess cho mình nhé !
    NGày 1: 12h bay : đến nơi bắt xe về Quảng NGãi nhận phòng, nghỉ ngơi,hoặc đi đâu sẽ bàn sau
    NGày 2 : sáng dậy sớm ra cảng Sa Kỳ mua vé tàu cao tốc ra đảo Lý sơn, check in khách sạn sau đó thuê xe máy và khám phá Lý sơn
    + Chùa Đục , Quân Âm đài , leo lên đỉnh núi lửa 1 .......
    + Chùa Hang
    + Đỉnh Thới Lới , miệng núi lửa 2 ( nhìn xuống biển cảnh đẹp thôi rồi..... hehehe chỉ nghe qua lời kể )
    + Hải Đăng Lý Sơn .......................
    Ngày 3: Thuê Thuyền sang Đảo bé , thăm ruộng tỏi .......
    + Ngày 4 : dậy sớm lên tàu về Quảng NGãi , ăn chơi, mua sắm quà ở Quảng NGãi đến h ra sân bay rồi về HN
    Tạm thế đã ,tầm 10 người là oki , thanks !

Mình cũng dự định đi Lý Sơn vào tháng 3 nhưng chưa sắp xếp được lịch, còn phải đợi lịch event của công ty nữa .

Nhà m định đi Lý Sơn đầu t9 mà hôm qua có ôg nói lúc đó mùa bão Miền Trung nên sợ hoang tàn lắm làm m hoang mang quá. Ai đi rồi cho m xin ý kiến về vụ này nhé. Tks

ở tp quảng ngãi ko có ji đâu b à. từ sân bay b nên bắt thẳng taxi về biển mỹ khê luôn. ởi đó nghỉ ngơi tắm biển tưởng thức hải sản ji đấy. r sáng dậy ra bến tàu đi lý sơn. chỗ đấy cách bến tàu 5km thôi.lịch trình như mình chỉ dẫn nhé mình từng đi quảng ngãi r thich cực. hôm đấy đến quảng ngãi lúc 2h. ở lại tp ăn uống lặt vặt. rất chi la nhiều món và ngon các bạn ạ. tầm 5h mình tính thuê phòng ở tpho quảng ngãi thì đc 1 anh giới thiệu xuống mỹ khê chơi. r thuê phòng dưới dấy luôn cho tiên.thé là bắt xe buýt đi luôn. xuoosngs đấy loay hoay tìm phòng mới đc 1choox ưng ý. tầm 250/phòng đôi.nhà nghỉ phố biển ý.đc nhất khu vực ý r. nói có sách mách có chứng ssđt đây luôn.0917910986. các bạn đithì alo đặt phòng.. ở mỹ khê mình bồ kết nhất hải sản. ngon mà rẻ cực. chẳng đi đâu xa. mình ăn luôn ở nhà hàng chỗ mình nghỉ luôn. ngồi đấy tám chuyện tán tỉnh thế nào mà giờ còn liên lạc với 1be khá dễ thương. sáng đó đi lý sơn có anh nhân viên chở đi luôn. đèo bằng xe máy thích cực. có cả ô tô nữa nhưng tớ ko dám chơi sang=))) phụ cấp anh ý ít tiền xăng là ok r. ra lý sơn t ở nhà nghỉ hoa biển. chắc là đc so với khu vực này r. giá tầm 300k phòng. sđt đây luôn 055 3867 522 .ăn uống ở lý sơn thì cũng hải sản. nhưng sao thấy ko ngon bằng mỹ khê.hic. dầm dề 2 ngày ở lý sơn khá là thú vị. tớ sẽ kể sau.

Lịch trình của bạn mình thấy ok đó, trưa đến KS nghỉ ngơi, tối đi lòng vòng ăn uống đặc sản, Bar bọt ,hát karaoke ( có cái Oasis night club cũng được đó, ghé thử nhé ) Sáng hôm sau chuẩn bị hành trang ra đảo ( lịch trình trên đảo ok nhé , chỉ lưu ý là ra đảo bé nếu ăn uống thì cứ vào mấy cái nhà dân ý nhờ người ta nấu cho, chứ không có nhà hàng đâu
    Nếu ngày 1 thích tắm biển có thể đi xe bus ra Sa Huỳnh tắm ( or thuê xe )

Các Chủ đề tương tự

1. Cấu hình chơi PES 2013
    Bởi sale_ngoclinh trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 09-24-2014, 02:54 AM
  2. Mua RAM 4Gb mac pro 2013
    Bởi alohung trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 09-06-2014, 07:45 PM
  3. muốn bán MBA 2013 cần tư vấn
    Bởi supper3321 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 8