Chào các mẹ, e chuẩn bị mở một của hàng vải nhỏ (rất nhỏ ạ..... ). Chính vì lẽ đó e muốn đi ra chợ ninh hiệp nhập vải về may, e đã lên rất nhiều diễn đàn xem các mẹ chia sẻ kinh nghiệp đi chợ ninh hiệp mua vải... Nhưng e có 1 thắc mắc như này, e muốn mua buôn vải theo cân, nhưng ko biết mua bao nhiêu cân thì đc giá buôn, nhưng chỉ thấy các mẹ viết khoảng bao nhiêu một cân, chứ ko nói mua bao nhiêu cân thì đc giá buôn, nên hôm nay e đã quyết tâm ra ninh hiệp 1 chuyến và kết quả là......... các sạp bán vải đa số là bán buôn, người ta bó từng bó 1, mỗi bó khảng 1 hoặc hơn 1 kg có bó 2 kg, mình có thể mua 1 bó 1, và ng ta sẽ cho mình giá buôn, đi mua thì chỉ cần hỏi, vài này buôn thế nào, người ta sẽ nói giá buôn cho mình............ hôm nay e mua 3 loại vải chính là phi bóng ren và voan cứng (kiểu như màn để may tùng váy í ạ ).... giá hôm nay e nhập như sau .... ren 250k/1kg(có nhiều loại ạ, loại e mua ng ta hay may chân váy, là ren cứng í ạ). voan cứng thì 17k/kg. phi bóng 80k/kg..... đây là giá e mua hôm nay, mẹ nào biết giá nào tốt hơn thì comment cho e biết với, để lần sau đi ko bị hớ ạ ^^