Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 4 của 4

Kinh nghiệm du lịch biển Hải Tiến

Vừa qua em xem trên mạng thấy nhiều người ca ngợi biển Hải Tiến ở Thanh Hóa lắm! nghe nói bãi biển này đẹp, hoang sơ và không chặt chém như ở Sầm Sơn. Em định cho gia đình đi nghỉ mát vào tháng 7 này. Mẹ nào đi rồi chia sẻ cho em tí kinh nghiệm nhé. Ăn ở chỗ nào tốt hơn, rẻ hơn và chất lượng? và đi đường nào là tốt ạ? Em xin cảm ơn ạ.

Mẹ nó ơi ở biển Hải Tiến có khách sạn ÁNH PHƯƠNG và SAO BIỂN là được nhất nhé, đặc biệt khách sạn ÁNH PHƯƠNG có ÁNH PHƯƠNG 2 mới xây rất đẹp và dịch vụ vô cùng ổn luôn đó. Biển Hải Tiến hoang sơ có những dịch vụ như xe điên, xe đạp đôi và xem đà điểu bạn nhé. Mình có rất kinh nghiệm đi Hải Tiến có gì các mẹ cứ alo mình nhé ( 01686960687)

Mình vừa đi về hôm thứ 3 vưa rồi , review chuyến đi của nhà mình ở Eureka Linh Trường nhé:
    Thiên nhiên: Biển sạch, bãi biển phẳng để tắm biển rất thích. Trên bãi biển có cứu hộ ( khi nào có người ra xa quá chỗ cờ đò thì họ sẽ cảnh báo và gọi vào). Nhà mình trước đi nghỉ hay vào bể bơi mà đợt đi này cả nhà đều xuống biển đều đặn ngày 2 lượt.
    Khu nhà nghỉ ở đây có cảnh quan bên ngoài cũng khá sạch và dễ chịu, xung quanh nhiều cây xanh, nên không khí mát mẻ. Yên tĩnh, và không nhộn nhạo vì khu này những người bán hàng rong…. Không được vào.
    Các bạn sales, lễ tân, nhân viên buồng phòng ở đây cũng khá thân thiện, nhiệt tình: khi có nhu cầu gì gọi thì các bạn ấy đáp ứng ngay. Mọi người trong gia đình mình đều khá hài lòng với thái độ phục vụ ở đây.
    Đồ ăn ở nhà hàng thì nấu cũng được, dễ ăn. Giá cả không quá đắt , chấp nhận được. Nhà mình ăn ở đây 2 bữa chính thấy các bạn ấy phục vụ cũng đúng giờ và nhanh nhẹn chứ không phải là quá chậm, chờ quá lâu như một bạn nào đó đã phản ánh ( hay là đã được chấn chỉnh , rút kinh nghiệm rồi ? ). Tuy nhiên nhà mình không muốn trả tiền cho món ngao hấp đầy cát tí nào –cái này là cẩu thả rồi nhỉ.

Bài dài nên hình như không gửi đầy đủ được? Mình UP tiếp phần còn lại
    Ngoài những ưu điểm như trên, mình có một vài chữ “ Giá Như “ để lại ấn tượng mạnh cho mình: Bữa ăn buffet sáng: Cái này theo quy định của khu nghỉ là được tính trong giá phòng đấy ah. Trẻ con nhà mình nghe thấy buffet là khoái lắm.
    Có tất cả chừng hơn 10 món. Đồ nguội ăn sáng có món giò lụa và giò bê: đều là đồ đông lạnh nên lúc cho vào miệng vẫn còn nguyên cả đá. Bánh mì và bánh ngọt thì hình như sản xuất từ ít nhất 2 hôm trước vì rất khô, cứng và nguội, không có mùi thơm gì cả. Gia vị được tận dụng từ gia vị mì tôm. Món mì tôm xào với một ít rau cải vàng ệch ( có cảm giác như tận dụng từ rau thừa hôm trước ) và không có thịt. Bánh cuốn không có nhân ( chắc là để ăn với giò?). Món nóng (bún, phở) được phục vụ trong bát ô tô cỡ đại – mà chỉ chứa khoảng 1/3 là đồ ăn. Nên bọn trẻ con nhà mình cứ đua nhau lấy thìa ngoáy làm trò bơi chèo – vì rất khó ăn khi cái bát to, sâu mà lại chứa ít dồ ăn như vậy. Sao chúng ta không dùng bát cỡ nhỏ hơn nhỉ?
    Mình rất ấn tượng với món ngô luộc và khoai lang luộc ở đây: củ khoai to nhất ước bằng 2 ngón tay người lớn – làm mình liên tưởng đến rổ khoai trong tác phẩm Tắt đèn. Còn ngô luộc: vừa nguội, vừa cứng và khó tìm được 1 miếng nào nguyên vẹn vì ngô hạt lép ( mình tự an ủi chắc ngô sạch, không phun thuôc nên mới thế). Con gái mình chúa thích ăn ngô mà nó cũng phải chào thua.
    Tóm lại món nguội đó trông thê thảm.
    Đánh giá chung là buffet sáng được chuẩn bị cẩu thả, nấu dở. Mình không phải là người quá cầu kỳ và cũng hiểu rằng với khu nghỉ bình dân thì không thể yêu cầu quá cao được. Thà rằng có ít món đi, nhưng chuẩn bị ,nấu nướng chất lượng hơn. Làm cho mình có cảm giác đúng là đồ ăn “ miễn phí”. Có thể bán suất ăn sáng theo nhu cầu cho khách ( nếu cho rằng tiền phòng không đủ để bao chi phí ăn sáng ) còn hơn kiểu “ làm cho gọi là có “ như thế.
    Vệ sinh bát đũa: Mình ra lấy đũa và thìa cho các con mà giật cả mình khi nhìn thấy mấy cái thìa dưới đáy rổ bám đầy một thứ bụi mịn màu vàng nhạt (trông như bụi gỗ từ mấy cái tủ mọt ấy). Đĩa, bát sờ có cảm giác nhờn tay, không được sạch và đôi lúc còn dính cả rau.
    Vệ sinh buồng phòng (nhà mình ở khu villa): Cảm giác đầu tiên khi bước vào phòng nghỉ: Mùi hôi. Không biết là nó bốc ra từ đâu? Hình như là rèm cửa lâu không giặt? Hay là từ những tấm đệm, ga từ giường và bộ bàn ghế.
    Theo thói quen, mình vào kiểm tra khu vệ sinh đầu tiên: Nhem nhuốc và lại “ Hôi”. Mặc dù nhà mình vừa nhận phòng. Mình yêu cầu dọn lại buồng vệ sinh, các bạn ấy đáp ứng ngay nhưng sau khi xong, nhìn cái bồn cầu vẫn đầy vết ố vàng, cáu bẩn thì mình rất chán (chấp nhận vậy). Ga giường được trải không cẩn thận, xộc xệch. Nên có cảm giác như chưa dọn phòng.
    Mình không phải là người quá khắt khe, và hiểu rằng đây chỉ là khu resort ở cấp độ 3 sao – nhưng vấn đề vệ sinh nhà bếp và phòng nghỉ ở như vậy thì khó chấp nhận được. Ngay ngày đầu tiên khi làm thủ tục check in mình đã bất ngờ vì: khu rửa bát nằm ngay cạnh khu lễ tân, nó khá lộn xộn, bừa bộn và có rất nhiều thùng rác để lộ thiên ( sao thế nhỉ - đây là nơi khách hàng có cảm nhận đầu tiên về khu nghỉ cơ mà). Nên cũng dễ hiểu về mức độ vệ sinh mà mình kể ra ở trên.
    Gia đình nhà mình đều yêu thích thiên nhiên ở khu nghỉ này, nhưng giá như những yếu điểm trên được khắc phục thì chắc chắn gia đình mình sẽ chọn nơi đây là điểm đến cho kỳ nghỉ tiếp theo.

Các Chủ đề tương tự

1. Kinh nghiệm chọn máy tạo kiểu tóc như thế nào?
    Bởi qatgroup trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 03-31-2015, 11:39 PM
  2. Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 03-27-2015, 09:50 PM
  3. Kinh nghiệm dưỡng tóc không bị khô xơ chẻ ngọn
    Bởi nghiatdceo trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 03-12-2015, 10:20 PM
  4. Kinh nghiệm ủ tóc bằng trứng gà
    Bởi raisemeup trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19