1. Tiêu chí đánh giá chất lượng

Bạn muốn tìm một trung tâm đào tạo dạy học lái xe ô tô đảm bảo chất lượng nhưng liệu bạn đã biết thế nào là chất lượng, các tiêu chuẩn, quy định của Bộ GTVT như thế nào? Những lỗ hổng kiến thức như vậy đã khiến khách hàng nhanh chóng bị chèo lái bởi các cò môi giới, lừa đảo hay kém chất lượng.
Đó chính là vấn đề mà rất nhiều khách hàng gặp phải.
Bạn nên trang bị kiến thức, hiểu biết cho chính mình để trở thành khách hàng thông thái. Bạn sẽ không còn sợ bị lừa hay lựa chọn sai lầm.

2. Bạn nên chủ động tìm kiếm chúng
Hầu hết khách hàng có nhu cầu học lái xe ô tô rất bị động trong việc tìm kiếm. Họ sẽ tin tưởng vào sự tư vấn một chiều từ phía người dạy, thông tin có sẵn trên website, tờ bướm quảng cáo mà ít khi chủ động tìm kiếm và ra quyết định. Để có được doanh thu, người bán nào cũng luôn ca tụng sản phẩm của mình tốt, nhưng thực hư thế nào?
- Đến trung tâm để đánh giá: Khi bạn đã nắm rõ những tiêu chuẩn của một trung tâm đào tạo lái xe đảm bảo chất lượng bạn hoàn toàn có thể tự mình kiểm tra và nội dung trong chương trình giảng dạy

- Tiếp thu kinh nghiệm của những người đã từng học: Cảm nhận của họ ra sao sau khóa học và những điều họ rút ra? Kinh nghiệm chọn trường học lái xe của họ như thế nào? Đó là những dự liệu rất quý mà bạn có thể thu thập, tổng hợp, phân tích để đưa ra quyết định của mình.

Còn chần chừ gì nữa, hãy chủ động làm chủ cơ hội của mình, thay vì ngồi một chỗ hãy hành động vì lợi ích của bản thân, tin vào cò môi giới hay những quảng cáo “bao đậu 100%”

3. Cơ sở vật chất tại trung tâm học lái xe ô tô
Trước khi quyết định chọn trung để học lái xe ô tô, các bạn nên xem xét điều kiện cơ sở vật chất có đảm bảo cho chúng ta kết quả tốt ưu hay không . Mặc dù, khi học xong lái xe thì kinh nghiệm là chính nhưng trong quá trình học, trang thiết bị phải ổn thì chúng ta thực hành mới vững.
Điều mà chúng tôi muốn chia sẻ với các bạn là nên tìm hiểu về người thầy sẽ dạy cho bạn.Giáo viên dạy lái xe ô tô phải có GPLX hạng tương ứng hoặc cao hơn hạng xe đào tạo nhưng không thấp hơn hạng B2. Thời gian hành nghề lái xe của giáo viên dạy các hạng B1, B2 từ ba năm trở lên

4. Chú ý hợp đồng khi đến đăng ký khóa học lái xe ô tô
Cuối cùng bạn hãy đảm bảo quyền lợi của chính mình bằng cách thống nhất một cách rõ ràng những điều khoản về quyền lợi và trách nhiệm giữa hai bên trên hợp đồng hợp pháp. Đó là cách tốt nhất để bảo vệ bản thân khi có bất cứ vấn đề nào xảy ra.