Chỉ với một vài mẹo nhỏ trong cách thiết kế và bài trí nội thất là bạn đã có ngay cho mình một không gian sống cao cấp và hiện đại. Nếu bạn cảm thấy căn phòng hoặc cả ngôi nhà của mình nhàm chán và mong muốn có một sự thay đổi lớn. Thay vì phải mất nhiều thời gian và chi phí để xây mới một ngôi nhà, bây giờ bạn chỉ cần suy nghĩ và pha trộn nhiều phong cách và kiểu dáng. Chắc chắn tổ ấm nhà bạn sẽ có được một không gian tiện nghi và hoàn hảo. Tuy nhiên để thiết kế căn hộ 25m2 sang trọng và cao cấp, không nhất thiết phải trang trí chúng cùng một màu sắc với cùng một bộ nội thất cùng mẫu và hình dáng. Trên thị trường hiện nay, có rất nhiều mẫu thiết kế căn hộ đa dạng từ màu sắc cho đến phong cách. Thiết kế căn hộ sg hiện đại với những đường nét thẳng và màu sắc giản dị thể hiện sự phóng khoáng trong đường nét. Phong cách tân cổ điển thể hiện ở hoa văn uốn lượn, các hoạ tiết điêu khắc tỉ mỉ. Biết kết hợp giữa hiện đại và cổ điển, bạn sẽ có được một không gian thật tiện nghi và tỉ mỉ.
Mang một chút hương vị của biển vào nhà bạn. Vách tấm kính trong nhà bạn nên chọn loại trong suốt có màu sắc hài hoà sẽ giúp cho không gian trở nên quyến rũ và như xích lại gần nhau hơn. Đó cũng là cách bạn mang thiên nhiên tới gần với ngôi nhà của bạn hơn. Ánh sáng cũng dễ đi sâu vào nhà bạn để mang đến một không gian nội thất hoàn hảo. Rèm cửa vỏ ốc với các vật dụng để trên vách tường mang không khí biển mặn vào nhà của bạn. Một sự nổi bật khác lạ sẽ tạo nên sự khác biệt so với các thiết kế căn hộ tphcm khác.

Tạo cảm hứng nghệ thuật cho nhà của bạn, dành riêng một bức tường để treo đầy khung tranh, chọn nhiều mẫu khung với kích thước và hình dạng tuỳ ý, bạn không cần phải quá đắn đo khi phải khung kiểu gì và hình dạng của nó ra sao. Bạn hãy thử đặt những loại cây hoa vào trong nhà như hoa cẩm chướng hay hoa đồng tiền ở phòng khách hay phòng ăn. Màu sắc tươi sáng sẽ mang đến cho nhà bạn một không gian nội thất cao cấp. Ngoài ra hình thức vễ tranh ảnh lên các bức tường cũng rất được ưa chuộng, với bàn tay hoạ sĩ của riêng mình là bạn đã trang trí ngay một không lãng mạn và thơ mộng.