Hãy xác định xem khách hàng muốn gì từ căn nhà tắm của mình và nó sẽ hoạt động thế nào? anh em còn lạ thân hay đã kết hôn? Nếu đã kết hôn, vậy bạn đã có bé hoặc dự kiến sẽ có bé trong thời gian là bao lâu nữa. Trong toàn bộ các trường hợp, bạn đều cần trả lời những câu hỏi sau: phòng tắm đấy có được dùng bởi tất cả chúng ta không ?
Hay nhà tắm đấy chỉ dành cho anh em , hoặc chỉ dành cho hai quý bạn ? quý khách muốn phòng tắm của mình thực sự là một nhà tắm – và chỉ thế mà thôi hay bạn muốn phòng tắm đấy là 1 spa thu nhỏ, nơi quý bạn cho phép thư giãn sau mỗi ngày làm việc. Càng thu hẹp và càng biết chính xác quý bạn muốn gì, anh em càng có thể dễ dàng đưa ra mua đúng và tương thích với bản thân.
XEM XÉT DIỆN TÍCH
nhà tắm hoa sen – shower-room hoặc wet-room phụ thuộc vào diện tích và khoảng không quý bạn có cho căn phòng đấy . Một nhà tắm hoa sen lớn được đặt trong nhà tắm chung, với kiểu cửa trượt thực sự là một sự xa xỉ và sẽ tạo ra nổi bật cho cả căn phòng. do vậy , nếu nhà tắm của anh em đủ rộng, hãy cố gắng lắp đặt căn phòng tắm với bộ vòi sen nóng lạnh ở mức lớn nhất có thể . Trong trường hợp phòng tắm nhà bạn có diện tích nhỏ, hãy thực hiện một bản vẽ chi tiết , đánh dấu những nơi là cửa ra vào, những vòi nước. Hẳn khách hàng ko muốn mang rất nhiều thứ về và chẳng biết đặt chúng vào đâu.
Xin trợ giúp từ những chuyên gia
quý bạn cũng nên hỏi xin tư vấn từ những chuyên gia. đầu tiên , hãy xem xét xem quý khách có anh quý bạn cũ nào làm kiến trúc, design nội thất càng tốt. Lời khuyên từ những anh chàng này thường hoàn toàn miễn phí, ngay cả trong trường hợp mất phí thì một buổi đi uống nước cũng chẳng đáng là bao. Tuy nhiên, đừng tiếp cận chàng theo bí quyết “nhà tắm nhà tớ chiều ngang bằng từng này, chiều dài bằng từng này, chiều cao bằng từng này”. Hãy Chụp ảnh , đo kích cỡ cụ thể hoặc nếu tiện hãy rủ chàng về nhà và hỏi xin tư vấn trực tiếp. bạn cũng nên tải xuống , hoặc cắt dán các bức ảnh những món đồ nội thất phòng tắm quý khách mong muốn từ các tập san . Trong trường hợp bạn ko có người quen làm nghề design hoặc nội thất, quý khách vẫn nên xin sự tư vấn và nhớ bán thông tin đầy đủ, tính sảo và chính xác.
Đề cao tính thực tế
Trước khi khách hàng có ý định đầu tư vào vòi sen tắm đứng, hãy tính toán tới áp suất nước. Hay dễ sử dụng hơn là nước mạnh hay yếu. Nếu bạn chỉ muốn một sen cây nóng lạnh kiểu dễ sử dụng , với nhu cầu dễ sử dụng là giải quyết việc tắm rửa, vệ sinh khách hàng sẽ chẳng cần có thêm máy bơm làm gì. Tuy nhiên, nếu muốn một sen vòi kiểu spa hoặc kiểu vòi sen cây của châu Âu, chắc chắn anh em sẽ cần một máy bơm chuyên dụng. Tuy nhiên, nếu bình nóng lạnh ferroli nhà quý bạn là loại cao cấp , có tính năng đẩy nước ở áp suất cao, quý khách có thể yên tâm mua các kiểu vòi sen nóng lạnh tùy thích.
những mẫu design phòng tắm đẹp
Ngoài ra, quý khách cũng cần tính đến dung tích bình chứa nước của nhà mình. tránh trường hợp chỉ mới bật vòi sen vuông được vài phút đã hết nước. anh em cũng nên chú ý về bí quyết phân nhánh đường nước của nhà mình trong trường hợp nếu không có một bình chưa riêng cho phòng tắm . Một số gia đình có thói quen phân nhánh đường nước tới các phòng từ một đường chính. Kết quả là lúc bạn mỏ nước ở phòng bếp, nước ở trong nhà tắm sẽ yếu đi rõ rệt. Việc tắm bằng vòi sen inax tự nhiên cũng giảm bớt đi những thú vị.
Tính toán ngân sách
Một phòng tắm dễ dùng sẽ ko khiến anh em phải chi quá nhiều. Nhưng nếu khách hàng muốn có một mini spa tại nhà – anh em hãy chuẩn bị tinh thần chi một khoản ko hề nhỏ. Trong trường hợp ngân sách của anh em có giới hạn, khách hàng cho phép giảm ngân sách đầu tư vào những món đồ nội thất bằng sứ và chỉ tập trung lát đá cho các khoảng diện tích nhất định trong nhà tắm . Tuy nhiên, khách hàng cần tuyệt đối tránh mua vòi sen đứng và những vòi phun nước giá rẻ . các món đồ này cần hoạt động tốt và bền bởi chi phí cho việc sửa chữa sẽ hoàn toàn ko nhỏ. khách hàng cũng cần tránh cắt giảm chi phí lắp đặt nổi bật đối với phòng wet-room.
Theo một chuyên gia, lúc xây hoặc lắp đặt phòng tắm , lựa chọng cho mình một phòng cách sẽ thích hợp với mình trong nhiều năm tới . ko giống với các căn phòng khác, nhà tắm ko phải là một căn phòng mà anh em có thể dễ dàng nâng cấp hoặc làm mới chỉ với một chút sơn, do vậy một lần nữa, hãy đầu tư những thứ có thể tồn tại lâu dài và quý khách thực sự có sở thích .
Xem thêm : bồn cầu giá rẻ