Chơi nhiều hơn ... vào ngày nghĩ học

Anh: Hàng ngàn trẻ em và người trẻ tuổi sẽ đến với nhau ngày hôm nay để kỷ niệm ngày nghĩ học quốc gia.
Năm nay là năm thứ 28 của mình, ngày nghĩ học cung cấp một cơ hội lý tưởng cho cộng đồng sẽ cùng nhau để kỷ niệm, để chơi với nhau và để vui chơi. Nó cũng cung cấp một nền tảng cho những người ủng hộ chơi để thúc đẩy những lợi ích và tác động tích cực mà chơi có trên trẻ em chất và tinh thần sức khỏe, hạnh phúc và phát triển.

Janet và Richard – tình yêu chân thành
Elizabeth và Robert – phút giây đầu tiên
Julie và Tim – tình yêu từ trong trường đại học

Tiến sĩ Mike Shooter, cựu chủ tịch của Royal College of bác sĩ tâm lý và là chủ tịch của Play Wales cho biết:
'Chơi là rất cần thiết để nhận thức của chúng tôi, phát triển tình cảm, xã hội và thể chất. Là một bác sĩ và bác sĩ tâm thần, tôi đã xử lý ở tay đầu tiên với những hậu quả tai hại mà có thể là kết quả của một sự thiếu cơ hội để chơi và người lớn 'không có khả năng để cho nó xảy ra. Những người trẻ tuổi trở nên đáng sợ của thế giới trong mọi cách và sẽ lớn lên thành những bậc cha mẹ sẽ ngăn chặn sự phát triển của con cái của họ lần lượt.
'Xem TV và làm việc máy tính là quan trọng, và như vậy được tổ chức vui chơi giải trí như thể thao. Nhưng họ gần như không quan trọng đối với sự phát triển như Việt-cho-tất cả, lộn xộn chơi. Và nghiên cứu đang chứng minh nó. Vì vậy, biến mọi thứ ra và nhận được ra khỏi đó để ăn mừng ngày nghĩ học. Và hãy nhớ, trong khi bạn đang rất vui, rằng đây là điều tốt nhất bạn có thể làm được! "
Đơn giản, ngày nghĩ học năm 2015 công nhận rằng chơi là cách trẻ em trải nghiệm thế giới. Chơi giúp trẻ em tìm hiểu về môi trường và tạo mối quan hệ quan trọng với bạn bè, cha mẹ và gia đình của họ. Chơi cho phép trẻ em để tìm hiểu về bản thân và kiểm tra khả năng của mình. Qua chơi trẻ em chăm vào những thách thức vật lý và xã hội nhằm xây dựng khả năng phục hồi và sự tự tin.
Trên khắp các sự kiện Anh ngày nghĩ học sẽ được diễn ra, từ các buổi chơi dựa vào cộng đồng nhỏ thông qua các sự kiện lớn được tổ chức chơi trong công viên địa phương và cộng đồng của Hội đồng và các tổ chức tự nguyện.