Hôm nay Matcha Shop sẽ hướng dẫn cho bạn 5 công thức mặt nạ trà xanh matcha hiệu quả, giúp làm sạch, mịn và sáng da một các thiên nhiên.

Xem thêm các bài viết liên quan:

Sau kì nghỉ Tết cổ truyền dài ngày, các chị em bận rộn không có thời gian coi ngó cho làn da của mình. Vì thế, làn da “xuống sắc” và nổi mụn là nỗi lo âu của nhiều chị em.

Hôm nay MatchaShop sẽ chỉ dẫn các bạn 5 công thức mặt nạ trà xanh matcha hiệu quả, giúp làm sạch, mịn và sáng da một các tự nhiên.

1. Mặt nạ trà xanh matcha mật ong trị mụn hiệu quả

Công dụng:
  • Mặt nạ trà xanh matcha giúp làm sạch da, loại bỏ những vết bụi bẩn và vi khuẩn – duyên cớ gây ra mụn.
  • Giúp trị mụn và làm mờ vết thâm hiệu quả, song song bổ sung các vitamin cấp thiết cho da.
Cách thực hiện:
  • Cho 1 muỗng bột trà xanh matcha với 1 muỗng mật ong thuần chất vào một chén nhỏ.
  • Bạn có thể cho thêm 1 ít nước cốt chanh để tăng khả năng làm sạch da.
  • Bạn dùng cọ điểm trang thoa một lớp đều mặt nạ trà xanh matcha mật ong lên mặt và nằm thư giãn từ 15-30 phút rồi rửa mặt thật sạch với nước ấm.
2. Mặt nạ trà xanh matcha nha đam trị rám nắng

Công dụng:
  • Mặt nạ trà xanh matcha nha đam có tác dụng giúp bạn dưỡng da thương tổn do nắng, việc đi du lịch dài ngày làm da trở nên khô và rám nắng.
  • Nha đam có tác dụng dưỡng ẩm, giúp trị rám nắng hiệu quả.
  • phối hợp với tác dụng làm sạch và sáng da của trà xanh matcha sẽ đem lại làn da mềm mịn và trắng sáng cho bạn.
Cách thực hiện:
  • Bạn cần khoảng 100gr nha đam tươi gọt vỏ, rửa sạch, chỉ dùng phần thịt trong của nha đam.
  • Trộn đều nha đam với bột trà xanh matcha và dùng cọ điểm trang thoa đều trên các vùng da bị rám nắng từ 15-20 phút. Sau đó rửa sạch với nước ấm.
  • Bạn sẽ cảm thấy sự mềm mượt, mát lạnh của làn da.
  • Bật mí thêm với các bạn, mặt nạ trà xanh matcha nha đam còn giúp se nhỏ lỗ chân lông nửa đấy!

Lưu ý:
  • Bạn nên gọt sạch vỏ và chỉ sử dùng phần thịt trong của nha đam để tránh bị ngứa và kích ứng nhẹ do vỏ của nha đam gây ra.
  • Khi đắp bạn nên tránh để mặt nạ dính vào vùng mắt, miệng và chân mày.