Lúc trước anh thường tệ bạc với vợ con, chẳng bao giờ anh quan tâm đến em và con, anh chỉ thích chăm sóc những ngừoi đâu đâu…Anh đã ngoại tình và em đã thuê dịch vụ thám tử tư tại Bạc Liêu bắt quả tang anh. Sau chuyện ấy long em cũng tan nát hết anh à.

Nhưng vì thương anh, nên em đã cho anh một cơ hội làm lại cuộc đời, cho anh được làm chồng làm cha đúng nghĩa. Thấm thoát vậy mà cũng đã ba năm trôi qua, tất cả đã đi vào dĩ vãng anh nhỉ, vợ chồng mình hạnh phúc bên nhau, cùng nhìn những đứa con kháu khỉnh chào đời.

Nhưng song gió vẫn không tha gia đình mình. Anh bị kẻ xấu hãm hại và phải ngồi tù hai năm, hai năm mới được giải oan. Ngày anh về mẹ con em vui mừng biết mấy.
Suốt hai năm qua em đã thay anh chu toàn mọi thứ, vừa làm cha vừa làm mẹ của các con. Anh ơi hạnh phúc với em chỉ vậy là đủ lắm rồi, em không cần gì thêm nữa. Chính vì yêu anh nên em đã học cho mình chữ nhẫn. em đã nhẫn nhịn chịu đựng để gìn giữ hạnh phúc cho đến ngày hôm nay.

Phận làm vợ thật không dễ dàng tí nào, cơm lành canh ngọt không là do người vợ chin phần, một phần còn lại là người chồng. Nếu thương em thì hãy nắm chặt tay em để mình cùng vượt qua những gian khó của cuộc đời nhe anh. Khó khăn nào mình cũng đã vượt qua, hy vọng những tháng ngày sắp tới sẽ là chuỗi ngày hạnh phúc, êm đềm nhất.
Yêu anh và gia đình nhỏ này rất nhiều, tất cả là mạng sống là niềm vui của em. Em trân trọng những gì đã có.