Niềng răng nha khoa là quá trình áp dụng hệ thống khí cụ tháo lắp hoặc cố định với mục tiêu điều trị chỉnh nha. các khí cụ này sẽ công dụng lực lên răng, dịch chuyển răng từng chút một về đúng vị trí mong ước. bằng phương pháp này, thời gian giúp chỉnh nha từ khi tiên tiến lắp dụng cụ tới lúc hoàn thành là khoảng từ 18 – 24 tháng.

Niềng răng thẩm mỹ có thể cải thiện được các trường hợp khuyết điểm vì răng hô còn mang đến kết quả Nếu răng bị móm, răng khấp khểnh, răng mọc sai lạc lạc… thẩm mỹ mà còn để chỉnh sửa khớp cắn cùng thay đổi ăn nhai. Vậy niềng răng hô với đau không? Và giá niềng răng bao nhiêu?

Niềng răng thẩm mỹ vẩu hàm trên tuy với giá trị lực để điều trị chỉnh nha, song phương pháp này không hề đau các cho bạn. thông thường thì bạn chỉ cảm thấy vướng víu trong thời điểm đầu, khi đã quen, cảm giác vướng víu này cũng sẽ Ko còn. Nhưng, vẫn có 1 số ít hiện tượng bị đau.

Cách niềng răng được vận dụng và lực chỉnh răng: Yếu tố này ảnh hưởng khá lớn đến việc niềng răng thẩm mỹ vẩu hàm trên có đau Không. Nếu như lực chỉnh nha quá mạnh, chúng ta sẽ cảm thấy đau. ở nha khoa Úc Châu, nhiều y bác sĩ sẽ chỉnh sửa lực nắn chỉnh răng sao cho phù hợp với cách nieng rang nguoi lon và trẻ em cùng chọn lựa cách thức phù hợp để các bạn luôn cảm thấy thoải mái trong quá trình điều trị.

Mức độ chịu đau của khách hàng: Đây là yếu tố khách quan tuy nhiên ảnh hưởng lớn tới việc niềng răng vẩu hàm trên có đau Ko. hiệu quả nhất là các bạn nên trao đổi thêm với bác sĩ Nhằm thống nhất về vấn đề này.

Nhằm răng di chuyển đúng vị trí đều trên hàm cùng Không ảnh hương đến xương cũng như triển khai lực chỉnh vừa cần, Trung tâm chúng tôi ứng dụng thiết bị Vceph 3D Nhằm lên kế hoạch niềng răng nha khoa. bằng máy này để phân tích các góc mặt, khung xương hàm cùng răng. bác sĩ dựa vào đó với mục đích dùng lực nắn chỉnh thích hợp, mang răng về vị trí đều trên hàm nhất, mang lại kết quả tính thẩm mỹ cao.

Tại Thẩm Mỹ Hàn Quốc 3D, các bạn niềng răng nha khoa khểnh triệt để có khả năng an tâm vi cuộc niềng răng thẩm mỹ của bạn sẽ được diễn ra do các nha sĩ hàng chục năm kinh nghiệm, tay nghề chuyên môn cao, nhiều trang dụng cụ hiện đại và những chất liệu chất lượng nhất.

Xem thêm: >>> Công nghệ phẫu thuật hàm vẩu kết hợp với niềng răng tại Nha Khoa Đăng Lưu <<<