Tuyển tập những stt ngắn trên facebook cực kỳ độc đáo, chất lượng về tình yêu, bạn bè, cuộc sống. Tuy đểu và bựa nhưng khi đọc sẽ rất thấm … chuyên dùng để chửi những thành phần chơi bẩn, sống chó với người khác. Mời các bạn tham khảo

Những status ngắn nói về tình bạn đểu đọc rất thấm
0. Nhiều khi tớ muốn giống như bạn, sinh ra đã có bản tính khốn nạn trong người

1. Sợ lắm những con người mặt thì tươi cười mà 9/10 giả tạo

2. Không phải cứ thân nhau thì sẽ là bạn, trên đời còn rất nhiều đứa khốn nạn gắn nhãn bạn thân

3. Không cần có quá nhiều bạn, ít thôi nhưng sống chân thành với nhau thế là đủ

4. Tôi nhịn bạn không phải vì tôi hiền, mà do bạn không đủ tư cách để làm phiền đến cuộc sống của tôi

5. Lúc ăn chơi ở đâu cũng thấy bạn, lúc hoạn nạn gọi chẳng thấy mặt mũi bạn đâu

6. Đừng bao giờ lừa dối bạn bè, vì những người mà bạn lừa được là những người tin tưởng bạn nhất

7. Khi thân nhau nói cho nhau nghe những bí mật, khi trở mặt thì khai quật bí mật của nhau

Stt chất dành cho những người bị lừa dối trong tình yêu
8. Khi yêu càng hạnh phúc thì kết thúc lại càng đau

9. Hạnh phúc lấy đéo đâu ra màu hồng, có qua có lại chứ làm gì có ai cho không

10. Hạnh phúc không phải là được nhiều người yêu, mà là được một người yêu mình rất nhiều

11. Cảm ơn ai đó đã vô tâm hời hợt, để trái tim tôi biết mình nên dừng lại ở đâu

12. Khi chia tay thà im lặng và giữ lấy niềm đau còn hơn là níu kéo nhau để về sau phải rơi nước mắt

13. Thà vứt mẹ cái gọi là niềm tin và sọt rác còn hơn là đem nó đi phân phát để nhận lấy nước mắt và niềm đau

14. Em cứ tưởng sau khi chia tay em có thể quên được phần nào ký ức về anh, ai ngờ đến bây giờ em quên sạch

15. Người ta có thể quyến rũ trái tim bằng sự giả dối nhưng để thật sự chinh phục được nó thì phải có sự chân thành

Status hay chuyên dùng để chửi những đứa sống giả tạo
16. Trong cuộc sống hãy luôn đề phòng với những người nói xấu người khác với bạn, vì có thể ngày nào đó bạn cũng chính là nạn nhân của người đó

17. Sống là phải biết che đậy cảm xúc, ném đá là phải giấu tay, thủ đoạn rất hay nhưng phải ngây thơ giống như người bị hại

18. Sống tốt với người khác ít thôi, để khi nó trở mặt còn đỡ bị giật mình

19. Sống…
Mà thiếu đi Cảm Xúc
Thì cũng chỉ là đang Tồn Tại
Tình Bạn…
Mà thiếu đi Chân Thật
Thì chẳng qua cũng chỉ là Xã Giao
Và Yêu…
Mà thiếu đi chữ Ghen
Thì Tình Yêu đó chỉ có thể là Giả Tạo

20. Một khi đã ghét , thì chỉ muốn dẫm và đạp cho nát bét là xong. Còn một khi đã khinh , thì chỉ lặng thinh và coi như không tồn tại

21. Tao sống vì điều tao thích
Mày không thích thì mày nhích
Công việc của tao là bước tiếp ..
Không phãi đứng tạo dáng cho mày ngước nhìn

Nguồn bài viết: Cung Ma Kết