một trong các điểm số nhỏ mà toàn bộ tay golf quên mất Đó chính là khi chọn giày chơi golf. những người chơi golf gần như họ không nghĩ đa dạng đến chân của họ lúc thực hiện cú swing với cây gậy golf của mình vì lúc đánh golf thì thường sử dụng tay rộng rãi hơn và phần chân thì chỉ để giữ thăng bằng nên họ quên mất nhiều tới chân và cũng chưa biết chọn giày đánh golf nào phải chăng, không những thế đây lại là 1 nhân tố khôn xiết cần thiết. giả dụ giày golf của bạn không vừa chân có thể tác động xấu tới những cú swing, sự thoải mái cũng như niềm mê say về golf của bạn. Hơn thế nữa, mang một vài giày đánh golf ko phù hợp hoặc một vài giày golf chất liệu không rẻ cũng có tác động .
xem ngay:http://thegioigaycu.com/bo-gay-golf-full-set-cu
Chọn Giày đánh golf
khi đi mua giày chơi golf mọi người nên chú ý đến cân nặng của giày. Bạn nên chọn loại giày golf nhẹ, giả dụ bạn có vấn đề về khớp, đầu gối của bạn phải hoạt động thay vì đi xe golf như vậy bạn sẽ di chuyển thuận lợi hơn đặc biệt cũng tạo điều kiện cho khớp của bạn ko bị tác động thêm.
Chất liệu của những giày golf
dòng giày đánh golf thoả thích nhất thường là cái giày golf được làm cho bằng tổng hợp. Da tổng hợp để khiến giày có 3 lớp, lớp ngoài cùng được sơn chống thấm nước nước( không thấm nước một chiều), lớp giữa là 1 lớp lót thường được khiến cho từ cotton và lớp trong cùng ở dạng vải lưới. Mục đích chính của giày da tổng hợp là cho phép thấm hút nhanh mồ hôi và thoát khí lúc sử dụng.Như vậy sẽ làm bạn tự tin hơn lúc đánh golf - gay golf cu gia re
1 dòng giày đánh golf thường có 7-9 cái đinh.Đinh giày chơi golf có tác dụng giúp các tay golf lúc đi bộ trên cỏ hoặc khi setup/ swing sẽ giữ vững balance, không bị trượt trên cỏ. điều này đặc thù quan trọng bởi Trong số đinh chậm triển khai thì có 2-3 mẫu phân bổ ở phần gót chân, còn giữ lại ở phần mũi 1 mẫu và lòng bàn chân. không những thế, đinh còn được phân bổ ở các vị trí phải chịu trọng tải rất lớn của thân thể khi mà swing. bởi vậy ta nên chọn giày đánh golf có đinh cứng , việc đứng vững trên sân cỏ sẽ tốt hơn.
Cỡ của giày chơi golf
khi đi mua giày đánh golf ở shop bạn nên chọn cỡ giày đánh golf rộng hơn 1cm so với cỡ giày thường nhật bạn vẫn đi, vì chân của bạn có thể bị phồng nên lúc đi bộ nhiều. Như vậy sẽ làm cho đôi chân của bạn có cảm giác thoả thích hơn.

1 số lời khuyên khi chọn giày chơi golf
Bạn nên đi thử nhiều những cái giày golf khác nhau khi đi chọn giày chơi golf. Bạn nên thử cả các đôi giày có cỡ to hơn và nhỏ hơn cỡ giày của bạn 1 số nếu như bạn ko chắc mình có cảm giác thoả thích.
ko được chọn dòng quá mềm hoặc quá cứng.
Chọn đúng cái chân của mình.
kiểm tra kỹ phần mũi giày và mép ngoài của chân trái đối với người thuận tay phải. Vì khi xong, 90% cân nặng thân thể dồn nên phần chân trái, mũi chân sẽ phải đặt xuống mặt đất nên những chỗ như này vết khâu phải thật vững chắc và không có lỗi.
Trước lúc dùng phải nhớ xiết chặn những chiếc đinh vì những dòng giày khi đưa đến tay người tiêu dùng mới được vặn chặt những đinh ở dưới đế nếu mất 1 loại đinh ở gót hoặc ở lòng bàn chân chúng ta nên lấy tạm đinh ở mũi giày để thay, nhưng xuất sắc là nên thay thế hết những đinh đi để hạn chế tổn thương khi chơi bóng.
chú ý khi sử dụng giày đánh golf, bít tất cũng rất quan trọng, tất trong giày tập golf thường dày hơn so với cái tất thường, chọn chất liệu hoàn toàn bằng cotton do chất liệu này mát và thấm mồ hôi rất tích cực, ngoài ra còn giúp giảm xung chấn lúc swing. vì thế nên tậu đúng chủng cái tất.
chung cuộc theo kinh nghiệm nghiên cứu thì giày sử dụng để chơi golf không trực tiếp giúp Anh chị em giảm số gậy, số điểm số trong một game, nhưng giả dụ đi một vài giày rẻ, êm ái và vừa vặn thì sẽ tạo cảm giác thả sức, tự tín lúc chơi qua giới hạn thi công. Đây gián tiếp giúp Anh chị em háo hức với cuộc chơi hơn, ảnh hưởng hăng hái đến kết quả của trận bóng hơn. Chúc Cả nhà chọn giày đánh golf thật thả sức và thích hợp với bản thân.