Ở HCM, phong cách coffee chung cư cực hot từ bao nhiêu năm qua, tuy nhiên để tìm được 1 quán coffee như thế tại Hà Nội không dễ. Bên dưới đây sẽ là 2 địa chỉ coffee chung cư ở thủ đô được các bạn trẻ thường giới thiệu với nhau. Thế thì hãy cùng mình đến thăm cafe đẹp ở Hà Nội theo phong cách hay ho này nhé.
Quán Tracce
Cái tên quán coffee có nguồn gốc từ tiếng Ý, Tracce nghĩa là một bản ca. Ẩn mình trong tầng ba của 1 toà tập thể của đường Vạn Bảo, nơi đây chính là nơi có cà phê trên chung cư đầu tiên tại trung tâm Hà Nội. Nếu là người lần đầu tiên đến có thể sẽ gặp trở ngại lúc tìm đường, thế nhưng chắc chắn ko gian quán khi đến nơi sẽ khiến cho bạn không nỡ rời.
Đỏ, đen cùng những hoạ tiết nổi bật là kiểu cách trang trí phần nhiều ở quán này. Như những khung cửa sổ đã cũ sửa lại, trang trí tường bởi gạch hoa hình vuông, sàn trải sỏi... Chỗ này có hai tầng cùng với khá nhiều góc ngồi rộng rãi, yên bình cho khách chọn hay tạo ko gian tự nhiên, dù là đến cùng bè bạn, bạn gái hay đơn giản là xem sách, làm việc.
Cư xá
Đi từ con đường Tôn Thất Tùng, có thể nhìn thấy biển hiệu quán cafe Cư Xá treo ở giữa các khu ban công nhà tập thể. Khác với Tracce, Cư Xá có phong cách mang hình thái cổ xưa. Quán này được trang trí bằng nhiều vật dụng xưa cũ gợi đến tuổi thơ của nhiều người. Không chỉ có nước uống, chỗ này có bán thức ăn vặt, đó là những "thức ăn cổng trường" như ô mai dây, mì tôm trẻ em... trong số đó có combo được gọi là "gói tuổi thơ".
Quán này nơi có không gian bên trong nhà lẫn bên ngoài hiên nhìn đc đường phố náo nhiệt, nằm tại tầng hai trong toà chung cư Khương Thượng. Nơi này phù hợp cho tụ tập bè bạn chia sẻ hay đến chơi hợp hơn là học tập. Mức giá cả là 10k - 35.000 đ.
Xem thêm: Khám phá 5 nhà sách Hà Nội “thiên đường” dành cho người yêu sách.