Hiện nay với sự phát triển trong lĩnh vực Y học, công nghệ niềng răng ngày càng hiện đại, đa dạng với nhiều hình thức khác nhau. Bên cạnh những giải pháp như niềng răng mắc cài kim loại, http://niengrangthammyvp.com/nieng-r...g-mac-cai.html ,… thì niềng răng mặt trong cũng là sự lựa chọn của nhiều người. Nếu bạn đang có những khiếm khuyết về hàm răng và băn khoăn không biết niềng răng mặt trong có hiệu quả không? đừng bỏ qua thông tin hữu ích dưới đây nhé.

Những lợi ích mà niềng răng mặt trong mang lại là gì?

Niềng răng mặt trong hay còn gọi là niềng răng mắc cài mặt lưỡi nguyên lý hoạt động của nó không khác gì so với niềng răng mặt ngoài chỉ có điều thay vì gắn khí cụ chỉnh nha ở vị trí mặt ngoài thì lúc này chúng lại được gắn vào mặt trong của răng, nơi tiếp xúc gần với lưỡi. Quy trình điều trị bằng phương pháp niềng răng mặt trong không hề đơn giản, tuy nhiên nó lại mang tới những ưu điểm đáp ứng nhu cầu của bệnh nhân.

Trước tiên, nếu bạn muốn tìm tới một kỹ thuật niềng răng thẩm mỹ thì đây chính là sự lựa chọn phù hợp. Mắc cài được giấu vào bên trong, người đối diện khó có thể phát hiện là bạn đang chỉnh nha. Theo thời gian răng vẫn đáp ứng tiến độ điều trị mà bạn lại cảm thấy thoải mái và không sợ mọi người chú ý khi giao tiếp.

Ngoài ra, niềng răng mặt trong là phương pháp chỉnh nha có chi phí rẻ hơn so với niềng răng không mắc cài mà vẫn đảm bảo tính thẩm mỹ trong suốt quá trình niềng răng. Hơn nữa, lực siết được tạo ra từ mắc cài mặt trong giúp răng di chuyển nhanh hơn so với việc đeo các khay niềng trong suốt.

Bên cạnh những lợi ích như trên niềng răng mặt trong là một kỹ thuật khó và rất phức tạp đòi hỏi bác sĩ phụ trách phải có trình độ chuyên môn cao, kỹ thuật giỏi mới đảm bảo ca niềng răng thành công.

Niềng răng mặt trong ở đâu hiệu quả nhất?

Như đã nói ở trên niềng răng mắc cài mặt trong để mang lại hiệu quả cần phải được tiến hành ở một cơ sở nha khoa uy tín, có đội ngũ bác sĩ giỏi. Chỉ cần một sai sót nhỏ trong quá trình điều trị cũng sẽ ảnh hưởng tới chất lượng của toàn bộ ca nắn chỉnh răng.

Trong vô vàn các địa chỉ nha khoa tại Hà Nội, chúng tôi sẽ bật mí cho các bạn một trung tâm chỉnh nha chuyên sâu chất lượng cao đó chính là Nha khoa quốc tế Việt Pháp.

Tại đây, bạn sẽ được trực tiếp điều trị bởi đội ngũ bác sĩ, chuyên gia nắn chỉnh công nghệ cao với nhiều năm kinh nghiệm cùng sự hỗ trợ của máy móc trang thiết bị hiện đại, sẵn sàng giúp bạn khắc phục mọi nhược điểm trên hàm răng của mình.

Như vậy, còn chần chừ gì nữa mà bạn không nhấc máy lên và gọi tới hotline: 0967 46 1199 để được tư vấn và đặt lịch khám ngay hôm nay.