Tháng 8 mùa thu, gió thôi hiu hiu thơ mộng làm cuồng chân mỗi người, ai cũng muốn ra ngoài để đón những chút thu mong manh ùa về. Thời điểm này nếu bạn có mặt ở Sài Gòn thì cũng tuyệt vời cho những buổi cà phê sáng, dạo quanh nhưng khu vui chơi, ăn uống, trung tâm mua sắm sầm uất của Sài Gòn. Dù sao thì mình cũng nên đến mỗi nơi ít nhất 1 lần trong đời người, khi tuổi thanh xuân đang còn để không hối hận về sau. Vậy còn chần chờ gì nữa mà ko đặt vé đi tại travelpass nào các bạn.

Để tới Sài Gòn thì chuyến bay của bạn sẽ đáp xuống tại sân bay quốc tế Tân Sơn Nhất. Bạn có thể xuất phát từ nhiều sân bay khác trên cả nước, tuy nhiên thì tôi không thể check hết được cho các bạn từng sân bay với mức giá đi được nên tôi sẽ chỉ giới thiệu chuyến đi cho đường bay Nha Trang - Hồ Chí Minh thôi nhé. Tháng 8 này giá vé máy bay đến Sài Gòn mức thấp nhất là 90.000 cho một chiều bay chưa bao gồn thuế phí. Nếu tính thuế phí vào cũng chỉ tầm 4,5 trăm nghìn cho một chuyến đi thôi. Cũng rất là eu đãi rồi.
Với giá vé đó thì bình thường bạn chỉ có thể chọn dịch vụ di chuyển là xe khách hay tàu hoả thôi, có khi lại còn đắt hơn thế nữa ấy. Nếu xuất phát từ sân bay khác Nha Trang thì giá vé sẽ có sự chênh lệch có khi nhiều, khi ít nên không thể nói chắc chắn được gì cả. Để biết thêm nhiều thông tin hơn nữa về giá vé máy bay các bạn tham khảo thêm tại travelpass nhé. Trên đó có vô vàn những thông tin hữu ích cho bạn xem xét và tham khảo để rồi đưa ra những quyết định cho chuyến đi của mình nhé.