Hẳn sẽ có rất nhiều du khách chọn cho mình, bạn bè hay gia đình một điểm du lịch trong tháng 10 ở đất liền. Nhưng tại sao lại không tạo một chứt khác biệt trong thời điểm này nhỉ. Đến một hòn đảo đầy hoang dại nhưng lại rất đẹp và phát triển. Phú Quốc chính là hòn đảo ấy nằm ở vịnh Thái Lan với hơn 22 hòn đảo lớn nhỏ bao quanh. Khí hậu mát mẻ quanh năm và phân hóa theo những sườn đảo nên bạn có thể đến đây vào bất cứ khi nào, dù là mùa mưa hay mùa khô. Đặt vé máy bay đi phú quốc tháng 10 nên được tiến hành từ tháng 8 và 9 là đẹp nhất.

Việc tìm chuyến bay giá rẻ đi phú quốc hay bất cứ chặng bay nao khác thành công hay không là nhờ vào sự nỗ lực và quyết định của quý khách. Nên đặt vào những ngày nào, khung giờ bay nào cũng sẽ ảnh hưởng đến chi phí của chuyến đi. Nếu đi theo một mình hoặc nhóm ít người, bạn có thể đặt vé rieng lẻ, tuy nhiên nếu đi theo đoàn trên 10 người trở nên bạn có thể tham khảo hình thức đặt vé đoàn tại timchuyenbay.com để được hỗ trợ tôt nhất và có giá tốt nhất, mức chiết khấu hoa hồng hấp dẫn.

Tháng 10 là thời điểm tốt nhất để bạn có thể trải nghiệm Phú Quốc một cách trọn vẹn. Không phải mùa cao điểm, dịch vụ rẻ, du khách ít, thời tiết thoải mái dễ chịu nhất định sẽ mang lại cho bạn một chuyến du ngoạn Phú Quốc khó quên. Đi du lịch Phú Quốc, bạn có thể đắm mình trong làn nước xanh ngắt, hít thở gió biển trong lành, tĩnh tâm tại dòng suối Tranh, thăm thú di tích lịch sử, thưởng thức hải sản tươi ngon, ghé chân mua sắm nhiều sản vật nơi đây. Hơn nữa trong tháng 10, nhu cầu đặt vé máy bay tết đi phú quốc tăng cao, nếu có nhu cầu bạn nên tranh thủ đặt sớm nhé.