Khi cơ thể cảnh báo bạn cần được thư giãn, nạp lại năng lượng cho bản thân là lúc các bạn cảm thấy mệt mỏi, bàng quan với các cuộc vui chơi, thờ ơ những thú vui thường ngày. Hãy đi đến một địa điểm xa nào đó và rời xa chỗ ở của mình đấy vì sự mới mẻ sẽ giúp các bạn xóa tan cảm giác đơn điệu, vô vị hàng ngày.
Ấn tượng trước tiên về địa điểm này với mình chính là cảm nhận bình lặng đến lạ sau khi đã chơi trọn vẹn 1 ngày ở Sơn Tinh Camp, thậm chí là qua đêm ở đây. Nó là một đồ gì đó gần gũi, bình dị, vô cùng đỗi dễ chịu với đủ màu xanh của cây, xanh biếc của trời in trên dòng suối tươi mát, những đám mây trắng bồng bềnh trôi giống như ko cần biết đến sự ồn ã chứ ko phải cảm nhận các bạn đang ở giữa núi non hùng vĩ hay biển trời mênh mông. Mình đã trải qua những mệt mỏi, âu lo theo cách đó. Ko cần gồng mình chống trả, chỉ cần lặng lẽ thả hồn, mọi phiền muộn cũng dần tiêu tan.

Chính vì vậy các bạn đừng ngạc nhiên nếu thấy ko ít người đến Sơn Tinh Camp dù chỉ lang thang thưởng ngoạn núi non hay đắm chìm bên lòng hồ mà ko tham dự bất cứ thú vui giải trí hay hoạt động gì cả, bởi vì các khoảnh khắc lặng lẽ này sẽ giúp bạn refresh cực kỳ tốt đấy nhé.
Nghĩ cũng lạ, khi vui, muốn tụ tập bạn bè, vui chơi xả láng, thì chọn Sơn Tinh Camp. Khi buồn chán, muốn lang thang một mình, cũng đến Sơn Tinh Camp cân bằng lại bản thân. Thế mà lần nào cũng háo hức, cảm xúc tràn trề. Nhóm bạn bè của mình lúc nào đến đây cũng thử hết tất cả những những trò leo trèo, nhào lộn ở khu teambuilding.
Có rất nhiều phương án mà các bạn có thể lựa chọn thí dụ như ăn ở quán ăn gần đó hoặc tự đem thứ ăn ăn để nấu sau khi đùa vui, sống ảo hết nấc cần phải ăn uống. Cùng nhóm bạn của tớ thì khi nào đến đây, chúng tớ cũng đều tự thiết kế những bữa tiệc bên ngoài độc nhất vô nhị, đơn giản thì húp bát, sang chảnh hơn có tiệc đứng vừa nướng thịt vừa ăn, đơn giản gọn nhẹ mà vui hết nấc.
Khám phá thêm: Hot news