Có lẽ bạn đang tìm kiếm một giải pháp sàn gỗ tự nhiên . Hoặc có lẽ bạn đang tìm kiếm các thông tin chung về việc nâng cao tuổi thọ của sàn gỗ tự nhiên. Trong cả hai trường hợp, bạn đặt ra rất nhiều các câu hỏi. Dưới đây là 10 câu hỏi quan trọng để trả lời trước khi bạn bắt đầu lát sàn gỗ của bạn.
1. Phương pháp làm sạch tốt nhất để sử dụng với sàn nhà của bạn là gì?
Bạn có nên hút bụi, dùng vải đặc biệt, quét dọn, hoặc tham gia vào một số quá trình khác không? Biết được nhu cầu bảo trì của bạn trước sẽ giúp bạn lắp đặt đúng loại sàn và chăm sóc nó một cách hợp lý.
2. Độ ẩm của sàn nhà như thế nào để mặt sàn không ẩm mốc?
Quá nhiều độ ẩm có thể khiến các tấm ván sàn gỗ tự nhiên biến dạng và tạo ra những thách thức về bảo trì, chẳng hạn như nấm mốc và nấm mốc, cũng như các nguy cơ va đập.
3. Tôi nên mua loại sàn gỗ tự nhiên: chưa hoàn hiện hay đã hoàn thiện?
Mỗi dự án có những nhu cầu khác nhau. Nguyên liệu gỗ tự nhiên có thể đắt hơn, nhưng nó cũng dễ dàng hơn / đơn giản hơn để lắp đặt. Nếu bạn hoàn thành gỗ ở nhà hoặc trong tòa nhà của bạn, bạn có nguy cơ thả chất thải vào các ống dẫn khí, có thể gây phản ứng dị ứng ở một số người. Nói chuyện với nhóm của chúng tôi về những ưu và khuyết điểm của mỗi lựa chọn.

4. Bạn cần bao nhiêu ván sàn gỗ thì đủ?
Bạn có thể sử dụng các ước tính chi phí trực tuyến để đánh giá câu trả lời hoặc nói chuyện với nhân viên giàu kinh nghiệm của chúng tôi, do đó bạn có thể tránh mua quá hoặc mua.
5. Sàn gỗ có nguy cơ trở nên tối hơn hoặc nhẹ hơn theo thời gian không?
Ánh sáng mặt trời và độ ẩm có thể theo thời gian thay đổi màu sắc của sàn gỗ tự nhiên.
6. Bạn có nên lựa chọn một sàn gỗ tự nhiên?
Sàn gỗ tự nhiên có thiết kế có thể là một lựa chọn tốt cho tầng hầm và phòng rec, nhưng sàn nhà rắn có thể được tốt hơn cho các ứng dụng khác. Nói chuyện với nhóm Elegant Floors để tìm hiểu sâu hơn.
7. Bạn sẽ làm gì với con và vật nuôi của bạn trong quá trình lắp đặt?
Giữ động vật và trẻ em nhỏ ra khỏi khu vực, đặc biệt khi bạn đang bị nhuộm hoặc sử dụng hóa chất. Sử dụng cửa trẻ xung quanh khu vực lắp đặt là một ý tưởng hay.
8. Nếu bạn có nhận được sàn gỗ tự nhiên nếu bạn có trẻ nhỏ và vật nuôi xáo trộn về?
có thể đó là một sự đồng ý. Bạn có thể cần phải huấn luyện thú cưng và trẻ em sử dụng tầng một cách cẩn thận hoặc thiết lập các hệ thống để tránh chúng phá hủy sàn nhà.
9. Bạn có nhận được trang trí, khuôn hoặc các phương pháp điều trị khác cho sàn nhà?
Lựa chọn thiết kế của bạn là thực tế không giới hạn. Nhóm của chúng tôi có thể giúp bạn tìm ra các giải pháp hiệu quả và chi phí cao.
10. Bạn nên lắp đặt sàn nhà của mình?
Bạn có thể, nhưng bạn có thể làm tổn thương bản thân và / hoặc làm hỏng tài liệu. Lắp đặt thường không phải là một dự án DIY thân thiện.
Xem thêm: mua sàn gỗ công nghiệp ở đâu cũng là câu hỏi được nhiều người đặt ra khi quyết định sử dụng sàn gỗ công nghiệp